Hóa đơn đầu vào kê khai thuế GTGT không được quá 6 tháng nhưng doanh nghiệp thuộc diện báo cáo thuế

• Thread starter mua thu 2013
  • Ngày gửi
M

mua thu 2013

Guest
5/10/13
1
0
1
38
tphcm
Chào cả nhà!
Cho mình hỏi mình có hóa đơn chứng từ đầu vào từ tháng 02/2013 nhưng tháng 07/2013 sếp mình mới đưa chứng từ báo cao thuế, nhưng cty mình thuộc dạng báo cáo thuế theo quý. Tháng 09/2013 mình mới kê khai nộp báo cáo vậy chứng từ tháng 02/2013 mình có được khấu trừ thuế không?
Mình mong nhận được sự trợ giúp của cả nhà.
Cám ơn cả nhà trước nha.

Khóa học Quản trị dòng tiền
Phạm Văn Khang

Phạm Văn Khang

Cao cấp
19/12/05
1,360
31
48
Thái Bình - TP.HCM
Ðề: Hóa đơn đầu vào kê khai thuế GTGT không được quá 6 tháng nhưng doanh nghiệp thuộc diện báo cáo thuế theo quy định

Theo Luật thuế GTGT quy định hóa đơn quá 06 tháng thì không được khấu trừ thuế, nhưng được tính vào chi phí. Cty bạn kê khai nộp tờ khai theo quý 3 tính từ tháng 7-tháng 9, do đó hóa đơn này vẫn được khấu trừ (chưa quá 06 tháng)

Z

zinzin1906

Guest
9/10/13
1
0
0
Long Bien, Ha Noi
Ðề: Hóa đơn đầu vào kê khai thuế GTGT không được quá 6 tháng nhưng doanh nghiệp thuộc diện báo cáo thuế theo quy định

Chào cả nhà!
Cho mình hỏi mình có hóa đơn chứng từ đầu vào từ tháng 02/2013 nhưng tháng 07/2013 sếp mình mới đưa chứng từ báo cao thuế, nhưng cty mình thuộc dạng báo cáo thuế theo quý. Tháng 09/2013 mình mới kê khai nộp báo cáo vậy chứng từ tháng 02/2013 mình có được khấu trừ thuế không?
Mình mong nhận được sự trợ giúp của cả nhà.
Cám ơn cả nhà trước nha.

Công ty mình cũng thế. Từ tháng 7 bắt đầu khai thuế theo quý. Hôm trươc mình có lục ra được 1 tap chứng từ từ tháng 4 chưa khai. Thế bây giờ mình có được khai vào tờ khai thuế quý 3 để được khấu trừ đầu vào ko? Cả nhà giúp mình với! Thank!

T

TVT QN

Sơ cấp
8/10/13
20
0
0
Hạ Long, Quảng Ninh

Công ty mình cũng thế. Từ tháng 7 bắt đầu khai thuế theo quý. Hôm trươc mình có lục ra được 1 tap chứng từ từ tháng 4 chưa khai. Thế bây giờ mình có được khai vào tờ khai thuế quý 3 để được khấu trừ đầu vào ko? Cả nhà giúp mình với! Thank!

Được khai và khấu trừ bình thường

K

kinny2190nt

Guest
31/3/10
3
0
0
36
ha noi

Hóa đơn đầu vào của mình tháng 04/2013 quên không kê khai, kê khai vào quý 4/2013 để khấu trừ có được ko nhỉ? Hay chỉ được tính vào chi phí thôi.

mrvanthuc

mrvanthuc

Kế Toán-Tài Chính-Thuế
30/9/09
4,057
154
63
TP Hồ Chí Minh
raovat.webketoan.vn

Hóa đơn đầu vào của mình tháng 04/2013 quên không kê khai, kê khai vào quý 4/2013 để khấu trừ có được ko nhỉ? Hay chỉ được tính vào chi phí thôi.
Trường hợp này là lỗ hổng pháp lý khi chuyển từ khai tháng sang khai quý nhưng cơ quan có thẩm quyền chưa có văn bản hướng dẫn. Vì vậy để không làm cho DN thiệt hại thì các bạn cứ kê khai vào bình thường, khi có văn bản hướng dẫn ( Nếu cho phép khai ---> ok, ngược lại không cho phép ---> khai điều chỉnh loại ra)

K

khoc vi anh

Guest
31/8/13
1
0
0
hải dương

Trường hợp này là lỗ hổng pháp lý khi chuyển từ khai tháng sang khai quý nhưng cơ quan có thẩm quyền chưa có văn bản hướng dẫn. Vì vậy để không làm cho DN thiệt hại thì các bạn cứ kê khai vào bình thường, khi có văn bản hướng dẫn ( Nếu cho phép khai ---> ok, ngược lại không cho phép ---> khai điều chỉnh loại ra)

khi mình cho vao chi phí thì đK N 156/ C 331
thui ak
Mình vẫn được kê khai đúng không?. nhưng từ tháng 4 tới bây giờ là quá 6 tháng rùi

C

co be buong binh

Guest
27/6/15
8
0
1
32
Công ty e có hóa đơn từ tháng 12-2014 chưa khai báo thuế.vậy giờ e phải làm như thế nào ạ? Cty khai báo theo quý a?

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA