Ghi sổ kế toán bằng máy tính

• Thread starter thaohpnp
  • Ngày gửi
thaohpnp

thaohpnp

Trung cấp
2/1/11
172
2
16
Tp.HCM
Cty em mới thành lập, có thông báo với CQ thuế là " Ghi sổ kế toán bằng máy tính" nhưng không nói là ghi bằng phần mềm nào. Vậy cty em có thể sử dụng các chương trình ghi sổ bằng Excel,Access do cá nhân tự viết ra được không? Hay phải dùng các phần mềm kế toán của các cty phần mềm mới được?
Cty em thuộc diện siêu nhỏ, chủ yếu là thương mại. Mua mấy phần mềm phức tạp về khó sử dụng lại tốn kém nữa.
Anh chị nào có sử dụng phần mềm thì trả lời giúp em nhé!!!

Khóa học Quản trị dòng tiền
thechung

thechung

Manager of RSM Viet Nam
Cái này đâu có bắt buộc, chủ yếu bạn dùng cái nào cho phù hợp với công ty của bạn mà thôi, đâu có cái nào quy định bạn phải dùng cái này cái kia đâu chỉ

Q

quytda

Cao cấp
10/11/08
1,148
3
38
055
Cty em mới thành lập, có thông báo với CQ thuế là " Ghi sổ kế toán bằng máy tính" nhưng không nói là ghi bằng phần mềm nào. Vậy cty em có thể sử dụng các chương trình ghi sổ bằng Excel,Access do cá nhân tự viết ra được không? Hay phải dùng các phần mềm kế toán của các cty phần mềm mới được?
Cty em thuộc diện siêu nhỏ, chủ yếu là thương mại. Mua mấy phần mềm phức tạp về khó sử dụng lại tốn kém nữa.
Anh chị nào có sử dụng phần mềm thì trả lời giúp em nhé!!!
Bạn dùng cái gì ghi cũng được ghi vào máy thì cuối năm cũng phải in ra giấy cho sếp ký rồi đóng dấu vào nữa.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA