Bị phạt rồi

• Thread starter hoihop
  • Ngày gửi
H

hoihop

Sơ cấp
21/4/10
15
0
1
41
buôn ma thuột
Các bác ơi giúp em với!
Ở kỳ kê khai tháng 2/2011 e có kê khai bị thiếu thuế GTGT đầu ra, sau đó e phát hiện và điều chỉnh ở kỳ kê khai tháng 4/2011 vào 01/khbs rồi (e vẫn đang còn được khấu trừ). Được vài bữa thì chi cục thuế mời lên và lập biên bản phạt về hàng vi kê khai ghi thiếu ghi sai với tình tiết giảm nhẹ là: đơn vị tự ngăn chặn bớt tác hại hàng vi vi phạm (e đã ký vào biên bản). Dược vài ngày sau có quyết định phạt 660.000đ theo quy định tại khoản 3 điều 8 nghị định 98/2007/NĐ-CP.
E tháy lạ qua các bác ạ. Bởi e có tham khảo các bài viết trên diễn đàn này rồi(ở đề tài công văn 4247/tct-cs nữa) thì e đâu có bị phạt đâu!
Các bác giải đáp giúp e nhé. E có bị phạt k?

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

trieukhang

Cao cấp
1/5/08
606
2
0
SG
Các bác ơi giúp em với!
Ở kỳ kê khai tháng 2/2011 e có kê khai bị thiếu thuế GTGT đầu ra, sau đó e phát hiện và điều chỉnh ở kỳ kê khai tháng 4/2011 vào 01/khbs rồi (e vẫn đang còn được khấu trừ). Được vài bữa thì chi cục thuế mời lên và lập biên bản phạt về hàng vi kê khai ghi thiếu ghi sai với tình tiết giảm nhẹ là: đơn vị tự ngăn chặn bớt tác hại hàng vi vi phạm (e đã ký vào biên bản). Dược vài ngày sau có quyết định phạt 660.000đ theo quy định tại khoản 3 điều 8 nghị định 98/2007/NĐ-CP.
E tháy lạ qua các bác ạ. Bởi e có tham khảo các bài viết trên diễn đàn này rồi(ở đề tài công văn 4247/tct-cs nữa) thì e đâu có bị phạt đâu!
Các bác giải đáp giúp e nhé. E có bị phạt k?
Nếu như bạn trình bày thì ... có lẽ CQT ... phạt nhầm rồi. NHưng đã ký Biên bản vi phạm rồi, xem còn lỗi gì không

M

matbuon86

Sơ cấp
23/8/10
7
0
0
Hà Nội
:(

Bị phạt là chắc chắn 100%.
Còn nội dung vì sao bị phạt bạn đọc bản quyết định + biên bản họ có gửi cho bạn vì sao nộp phạt. Trong đó nội dung sẽ ghi rất chung chung muốn hiểu về dow công văn, thông tư, ... liên quan ngâm cứu kỹ để sau mà tránh. Mức độ phạt nó có chia thành mấy mức đó, lâu ko nhìn lại quên rùi.:wall:
Có nhiều con đường đi nên chọn con đường nào tối ưu hoá nhất mà lượn hey.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA