Hóa đơn bán hàng thông thường

Offline Hà Nội 2014 tại Đồ Sơn-Hải Phòng
Chương trình từ thiện năm 2014 tại xã Tân Mỹ, huyện Trà Ôn, tỉnh Vĩnh Long

kết quả từ 1 tới 8 trên 8
2,300 lượt xem
  1. Thành viên cấp trung Hình đại diện của nhngan
    Địa chỉ
    binhduong
    Post Thanks / Like
    nhngan vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    06-06-2011, 20:23 #1
    cho em hỏi: công ty em thường xuyên mua gỗ của một trại cư nhỏ có xuất hóa đơn thông thường do bộ tài chính cấp.Hóa đơn đó em được tính vào chi phí hợp lý ko? Và có giới hạn số tiền xuất hóa đơn ko? Theo như hóa đơn GTGT thì nếu thanh toán tiền mặt thì giá trị hóa đơn cao nhất chỉ 20.000.000đồng. còn với hóa đơn thông thường thì sao.Bởi vì ông khách hàng của em gần công ty nên toàn đòi thu tiền mặt. Các anh chị làm ơn trả lời giúp em với

Xem thêm các bài viết mới nhất trong cùng chuyên mục này:

2. Khu vực quảng cáo
    Địa chỉ
    Advertising world

3. Điều hành cao cấp Hình đại diện của VTM
    Địa chỉ
    TÂY NAM BỘ
    Post Thanks / Like

My Social Networking

Add VTM on Facebook
    VTM vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    Trích nguyên văn Nguyên văn bởi nhngan Xem bài
    cho em hỏi: công ty em thường xuyên mua gỗ của một trại cư nhỏ có xuất hóa đơn thông thường do bộ tài chính cấp.Hóa đơn đó em được tính vào chi phí hợp lý ko? Và có giới hạn số tiền xuất hóa đơn ko? Theo như hóa đơn GTGT thì nếu thanh toán tiền mặt thì giá trị hóa đơn cao nhất chỉ 20.000.000đồng. còn với hóa đơn thông thường thì sao.Bởi vì ông khách hàng của em gần công ty nên toàn đòi thu tiền mặt. Các anh chị làm ơn trả lời giúp em với
    Hoá đơn thông thường (Hoá đơn bán hàng_Theo TT153_hiện do cục thuế các địa phương phát hành) là hoá đơn hợp pháp nó không bị chi phối bởi những qui định về khấu trừ; CK hay TM gì cũng được, xuất giá trị bao nhiêu cũng không sao.
    Hàng hoá hay DV mà bên bán xuất bằng hoá đơn thông thường, được tính vào chi phí nếu như thoả các điều kiện theo qui định tại TT130 (về chi phí được trừ và không được trừ).

4. Thành viên cấp cao Hình đại diện của ACC4RUM
    Địa chỉ
    Đà Lạt
    Post Thanks / Like
    ACC4RUM vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    Hoá đơn bán hàng thông thường không đưa vào khấu trừ thuế giá trị gia tăng đầu vào thì thanh toán tiền mặt cũng được thôi, nếu là hoá đơn hợp pháp thì được tính vào chi phí.

5. Never stop dreaming Hình đại diện của quynhhuong0291
    Địa chỉ
    Miền đất nam bộ đặc sản trái cây 4 mùa
    Post Thanks / Like
    quynhhuong0291 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    Chào bạn
    Với hoá đơn đầu vào thông thường do Bộ tài chính cấp, thì đương nhiên bạn được đưa vào CP hợp lý thôi, ko có giới hạn số tiền gì cả miễn sau nó hợp lệ là được, bạn phải hiểu như thế này hoá đơn GTGT khác hoá đơn thông thường là nó được khấu trừ thuế đầu vào, theo quy định (chỉ cho hoá đơn GTGT), nếu bạn thanh toán tiền hàng bẳng TM, thì hoá đơn GTGT chỉ được khấu trừ đầu vào khi Tổng cộng tiền thanh toán cao nhất là 20tr, còn nếu với giá trị lớn hơn bạn phải chuyển khoản qua NH thì mới được khấu trừ, còn hoá đơn thông thường vì ko có khấu trừ thuế nên ko bị khống chế.Thân

6. Thành viên cấp cao Hình đại diện của quytda
    Địa chỉ
    055
    Post Thanks / Like
    quytda vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    Trích nguyên văn Nguyên văn bởi quynhhuong0291 Xem bài
    Chào bạn
    hoá đơn GTGT chỉ được khấu trừ đầu vào khi Tổng cộng tiền thanh toán cao nhất là 20tr
    Phải dưới 20tr nha bạn,hđ GTGT mà gia trị đúng bằng 20tr bạn tt bằng TM thử nghĩ hđ đó có được khấu trừ thuế ko???

7. chief accounting Hình đại diện của cachep87
    Địa chỉ
    TP Hà Nội
    Post Thanks / Like
    cachep87 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    Trích nguyên văn Nguyên văn bởi quytda Xem bài
    Phải dưới 20tr nha bạn,hđ GTGT mà gia trị đúng bằng 20tr bạn tt bằng TM thử nghĩ hđ đó có được khấu trừ thuế ko???
    quytda hiểu nhầm ý của quynhhuong0291 rồi, đọc kỹ là biết ngay...

Trích nguyên văn Nguyên văn bởi quynhhuong0291 Xem bài
    Chào bạn
    Với hoá đơn đầu vào thông thường do Bộ tài chính cấp, thì đương nhiên bạn được đưa vào CP hợp lý thôi, ko có giới hạn số tiền gì cả miễn sau nó hợp lệ là được, bạn phải hiểu như thế này hoá đơn GTGT khác hoá đơn thông thường là nó được khấu trừ thuế đầu vào, theo quy định (chỉ cho hoá đơn GTGT), nếu bạn thanh toán tiền hàng bẳng TM, thì hoá đơn GTGT chỉ được khấu trừ đầu vào khi Tổng cộng tiền thanh toán cao nhất là 20tr, còn nếu với giá trị lớn hơn bạn phải chuyển khoản qua NH thì mới được khấu trừ, còn hoá đơn thông thường vì ko có khấu trừ thuế nên ko bị khống chế.Thân
    ==> có thể hiểu như sau:

- Từ 20 triệu trở xuống - thanh toán bằng tiền mặt or chuyển khoản: được khấu trừ thuế GTGT

- Trên 20 triệu - thanh toán bằng chuyển khoản: được khấu trừ thuế GTGT

- Trên 20 triệu - thanh toán bằng tiền mặt: không được khấu trừ thuế GTGT
    ...Hóa đơn bán hàng thông thường Hóa đơn bán hàng thông thường...
    Bản quyền: Smod VTM

8. Thành viên cấp cao Hình đại diện của tranxinh
    Địa chỉ
    Hà Nội
    Post Thanks / Like
    tranxinh vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    Trích nguyên văn Nguyên văn bởi cachep87 Xem bài
    quytda hiểu nhầm ý của quynhhuong0291 rồi, đọc kỹ là biết ngay...

==> có thể hiểu như sau:

- Từ 20 triệu trở xuống - thanh toán bằng tiền mặt or chuyển khoản: được khấu trừ thuế GTGT

- Trên 20 triệu - thanh toán bằng chuyển khoản: được khấu trừ thuế GTGT

- Trên 20 triệu - thanh toán bằng tiền mặt: không được khấu trừ thuế GTGT
    Chính xác là thế này này

- Nhỏ hơn 20 triệu - thanh toán bằng tiền mặt or chuyển khoản: được khấu trừ thuế GTGT

- Lớn hơn hoặc bằng 20 triệu - thanh toán bằng chuyển khoản: được khấu trừ thuế GTGT

- Lớn hơn hoặc bằng 20 triệu - thanh toán bằng tiền mặt: không được khấu trừ thuế GTGT

Thân
    Ta về ta tắm ao ta- Khơi trong gạn đục, ao nhà vẫn hơn

9. Thành viên cấp trung Hình đại diện của nhngan
    Địa chỉ
    binhduong
    Post Thanks / Like
    nhngan vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    cam ơn tất cả các anh chị bây giờ thì em đã thông tư tưởng rồi