Thông tin trên hóa đơn gtgt

• Thread starter heomapmapmap
  • Ngày gửi
H

heomapmapmap

Sơ cấp
25/3/13
11
0
0
HN
Cho mình hỏi chút, địa chỉ của công ty trên hóa đơn thuế gtgt có cần phải ghi rõ phường, quận, thành phố không vậy, trước giờ bên cty mình vẫn ghi tắt, bỏ qua cái này mà giờ bên đối tác nói phải ghi cụ thể ra. bên ý bảo là mới có quy định mới về việc này, có thể chỉ cho mình quy định đó được không, mình tìm không thấy. cám ơn mọi người!

Khóa học Quản trị dòng tiền
vanthanhtam

vanthanhtam

Cao cấp
21/5/10
1,658
119
63
Tuy Hoa
Ðề: Thông tin trên hóa đơn gtgt

Cho mình hỏi chút, địa chỉ của công ty trên hóa đơn thuế gtgt có cần phải ghi rõ phường, quận, thành phố không vậy, trước giờ bên cty mình vẫn ghi tắt, bỏ qua cái này mà giờ bên đối tác nói phải ghi cụ thể ra. bên ý bảo là mới có quy định mới về việc này, có thể chỉ cho mình quy định đó được không, mình tìm không thấy. cám ơn mọi người!
Tham khảo tHÔNG TƯ Số: 64/2013/TT-BTC
b) Người bán phải lập hóa đơn khi bán hàng hóa, dịch vụ, bao gồm cả các trường hợp hàng hoá, dịch vụ dùng để khuyến mại, quảng cáo, hàng mẫu; hàng hoá, dịch vụ dùng để cho, biếu, tặng, trao đổi, trả thay lương cho người lao động và tiêu dùng nội bộ (trừ hàng hoá luân chuyển nội bộ để tiếp tục quá trình sản xuất); xuất hàng hoá dưới các hình thức cho vay, cho mượn hoặc hoàn trả hàng hoá.
Nội dung trên hóa đơn phải đúng nội dung nghiệp vụ kinh tế phát sinh; không được tẩy xóa, sửa chữa; phải dùng cùng màu mực, loại mực không phai, không sử dụng mực đỏ; chữ số và chữ viết phải liên tục, không ngắt quãng, không viết hoặc in đè lên chữ in sẵn và gạch chéo phần còn trống (nếu có). Trường hợp hoá đơn tự in hoặc hoá đơn đặt in được lập bằng máy tính nếu có phần còn trống trên hoá đơn thì gạch chéo bằng bút mực, loại mực không phai, không sử dụng mực đỏ.
b) Tiêu thức “Tên, địa chỉ, mã số thuế của người bán”, “tên, địa chỉ, mã số thuế của người mua”: ghi tên đầy đủ hoặc tên viết tắt theo giấy chứng nhận đăng ký kinh doanh, đăng ký thuế.

sinhabc

sinhabc

Guest
14/8/09
63
5
8
Mỹ Đức - Hà Nội

Theo TT64/2013/TT-BTC ngày 15/05/2013, thì địa chỉ trên hoá đơn ghi đúng theo giấy chứng nhận đăng ký kinh doanh, đăng ký thuế.

"b) Tiêu thức “Tên, địa chỉ, mã số thuế của người bán”, “tên, địa chỉ, mã số thuế của người mua”: ghi tên đầy đủ hoặc tên viết tắt theo giấy chứng nhận đăng ký kinh doanh, đăng ký thuế."

sunny85

sunny85

Sơ cấp
5/10/09
32
0
6
TP HCM

Gởi bạn công văn này tham khảo

Đính kèm

• 4 CV6167_290813_CTHCM viet tat tren hoa don .pdf
    54.1 KB · Lượt xem: 268
B

bong hoang

Trung cấp
4/9/08
77
2
8
47
Linh Đàm - HM - HN

Theo đúng quy định thì phải ghi đủ các ND.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA