Hoá đơn liên 2 bị mất

• Thread starter kakadinh
  • Ngày gửi
K

kakadinh

Sơ cấp
29/7/09
3
0
0
38
Thanh Hoá
Chào cả nhà, mọi người giúp mình với. Cty mình mua hàng và bên bán đã xuất hoá đơn cho mình, nhưng mình phát hiện họ xuất sai số lượng nên đã bảo họ làm biên bản huỷ hoá đơn. Khi mình nhận được biên bản huỷ hoá đơn của họ thì mình tìm cái hoá đơn liên 2 mà họ xuất cho mình không thây ở đâu nữa. Bây giờ mình phải làm sao? có cần làm công văn gửi đến cơ quan thuế không? giúp mình với.

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

Thanhkhoa1806

Guest
26/5/11
5
1
0
Quảng Ninh
Chào cả nhà, mọi người giúp mình với. Cty mình mua hàng và bên bán đã xuất hoá đơn cho mình, nhưng mình phát hiện họ xuất sai số lượng nên đã bảo họ làm biên bản huỷ hoá đơn. Khi mình nhận được biên bản huỷ hoá đơn của họ thì mình tìm cái hoá đơn liên 2 mà họ xuất cho mình không thây ở đâu nữa. Bây giờ mình phải làm sao? có cần làm công văn gửi đến cơ quan thuế không? giúp mình với.
+ Trường hợp người mua làm mất, thì người mua phải lập báo cáo về việc mất hoá đơn gửi cơ quan thuế quản lý trực tiếp chậm nhất không quá năm (05) ngày kể từ ngày xảy ra sự việc mất hoá đơn. Khi tiếp nhận hồ sơ mất hoá đơn, cơ quan thuế sẽ tiến hành xử phạt vi phạm hành chính đối với hành vi làm mất hoá đơn theo quy định tại điều 34 Nghị định số 51/2010/NĐ-CP của Chính Phủ.

Bạn xem thêm Công văn số 4095/TCT-CS ngày 13.10.2010 xử lý vướng mắc về hoá đơn của Tổng Cục Thuế

K

kakadinh

Sơ cấp
29/7/09
3
0
0
38
Thanh Hoá
Cảm ơn Bác nhiều nhé. em cứ tưởng có thể ỉm vụ này đi ko cần làm công văn cơ chứ. Tại em nghĩ là hoá đơn đó mình ko kê khai thuế nên ko cần híc

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA