Chi phí trả trước và TSCĐ

• Thread starter Nguyen Thanh Chuong
  • Ngày gửi
N

Nguyen Thanh Chuong

Trung cấp
15/10/09
176
11
18
42
ho chi minh
Cả nhà cho mình hỏi: Cty mình đến Tháng 4/2014 là giải thể, nhưng KHTSCĐ và Cp trả trước dài hạn đến thời điểm giải thể vẫn còn thì mình phải làm sao? mình có thể lấy tổng số tiền chưa phân bổ hết chia cho tổng số tháng còn lại kg (đến Tháng 4). mọi người cho mình xin ý kiến. Cảm ơn nhiều.

Khóa học Quản trị dòng tiền
vanthanhtam

vanthanhtam

Cao cấp
21/5/10
1,658
119
63
Tuy Hoa
Ðề: Chi phí trả trước và TSCĐ

Cả nhà cho mình hỏi: Cty mình đến Tháng 4/2014 là giải thể, nhưng KHTSCĐ và Cp trả trước dài hạn đến thời điểm giải thể vẫn còn thì mình phải làm sao? mình có thể lấy tổng số tiền chưa phân bổ hết chia cho tổng số tháng còn lại kg (đến Tháng 4). mọi người cho mình xin ý kiến. Cảm ơn nhiều.
Phân bổ chi phí & trích KH TSCĐ theo đăng ký không được phân bổ hết vào 1 lần

C

Cunbong0108

Sơ cấp
9/9/13
41
1
0
Thái Nguyên

Theo mình viẹc phân bổ chi phí trả trước và trích KHTSCĐ bị chi phối về chế độ khấu hao và chế độ về phân bổ chi phí trả trước. Còn DN giải thể theo qui định xử lý tài chính khi doanh nghiệp giải thể.

N

Nguyen Thanh Chuong

Trung cấp
15/10/09
176
11
18
42
ho chi minh

Vậy số tiền còn lại sau khi giải thể của TSCĐ và CP phân bổ thì giải quyết như thế nào?

C

Cunbong0108

Sơ cấp
9/9/13
41
1
0
Thái Nguyên

Vậy số tiền còn lại sau khi giải thể của TSCĐ và CP phân bổ thì giải quyết như thế nào?

Theo mình thì chỉ phân bổ đến thời điểm nó hoạt động thôi, Dn giải thể thì khi thanh lý TS sẽ bù đắp lại việc đó.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA