Đã đăng ký mã số TNCN nhưng chưa khai giảm trừ gia cảnh

• Thread starter bichhongpro
  • Ngày gửi
B

bichhongpro

Sơ cấp
7/5/09
37
0
0
vinh phuc
Các anh chị làm ơn cho em hỏi với ? Cty em đã đăng ký MST TNCN cho các cán bộ CNV rùi nhưng chưa khai giảm trừ gia cảnh, vậy bây giờ em mới khai có được không ah, và khai giảm trừ gia cảnh cần những thủ tục gì, cảm ơn các anh chị.

Khóa học Quản trị dòng tiền
The Hoang

The Hoang

Kế Toán Dạo
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
11/8/05
2,416
286
83
Sài Gòn - Phan Thiết
Chào bạn,
Bạn đăng ký MST cá nhân rồi thì những ngươì nào muốn giảm trừ gia cảnh người phụ thuộc thì bạn đăng ký cho họ.
Thủ tục kê khai giảm trừ người phụ thuộc gồm 2 phần: đăng ký giảm trừ & nộp hồ sơ chứng minh người phụ thuộc đã đăng ký giảm trừ đó.
Bạn tham khảo thông tư 84 & thông tư 62 để có biểu mẫu & các loại giấy tờ cần thiết chính xác nhé.
Good luck

tritrung

tritrung

Trung cấp
26/5/10
158
0
16
Ha Noi
Các anh chị làm ơn cho em hỏi với ? Cty em đã đăng ký MST TNCN cho các cán bộ CNV rùi nhưng chưa khai giảm trừ gia cảnh, vậy bây giờ em mới khai có được không ah, và khai giảm trừ gia cảnh cần những thủ tục gì, cảm ơn các anh chị.

Bây giờ bạn khai cũng được, mỗi người điền vào mẫu đăng ký người phụ thuộc giảm trừ gia cảnh số 16/ĐK-TNCN kèm theo thông tư số 84/2008/TT-BTC, cùng hồ sơ chứng minh kèm theo, bản gốc giữ tại cơ quan, phô tô 1 bộ kèm theo tờ Bảng kê đăng ký người phụ thuôọ giảm trừ gia cảnh, làm 2 bản, gửi cục thuế 1 bản, 1 bản họ cộp dấu mang về.
Trường hợp là cơ quan nhà nước nếu những người phụ thuộc có tên trong hồ sơ cán bộ lưu tại cơ quan thì thủ trưởng cơ quan xác nhận một bên vào mẫu 16 ở trên, ko cần có hồ sơ chứng minh kèm theo (theo quy định mới).

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA