Hướng dẫn lập mẫu 01/KHBS

Offline Hà Nội 2014 tại Đồ Sơn-Hải Phòng
Chương trình từ thiện năm 2014 tại xã Tân Mỹ, huyện Trà Ôn, tỉnh Vĩnh Long

Trang 1/2 12 CuốiCuối
kết quả từ 1 tới 10 trên 17
7,224 lượt xem
  1. Thành viên cấp trung Hình đại diện của light2401
    Địa chỉ
    Ha noi
    Post Thanks / Like
    light2401 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn

Hướng dẫn lập mẫu 01/KHBS

Pro nào giúp mình với! đầu tháng 6 bên mình nhận được yêu cầu huỷ hoá đơn GTGT bán ra của tháng 3. Sau khi lập xong tờ khai thuế cho tháng 5,mình vào mục kê khai bổ sung, chọn ngày lập KHBS là 15/06/2011 nhưng phải khai kỳ tính thuế là 03/2011 hay 05/2011?
    Mình chọn kỳ tính thuế KHBS là 03/2011 nhưng sau khi làm xong, in ra file .pdf rồi mình kê khai thuế qua mạng, gửi phụ lục này kèm theo tờ khai thuế tháng 5/2011 thì không được, thấy thông báo là Sai tên hoặc sai cấu trúc tệp! Pro nào đã từng gặp trường hợp như thế này thì chỉ giáo giúp mình với!
    thanks!!!
    (đây là số thuế điều chỉnh giảm nên không phải nộp phạt)

Xem thêm các bài viết mới nhất trong cùng chuyên mục này:

Mr_light2401!

2. Khu vực quảng cáo
    Địa chỉ
    Advertising world

3. Thành viên cấp trung Hình đại diện của lazymouse
    Địa chỉ
    HCM
    Post Thanks / Like
    lazymouse vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    Ôi em cũng bị trục trặc khoản này, khi kết xuất tờ 01/KHBS ra excel thì nó chỉ lưu mỗi tờ khai thôi, ko ra tờ KHBS. Mà muốn gửi KHBS theo kiểu phụ lục đi kèm với tờ khai kia thì KHBS phải ở dạng excel, chứ pdf ko gửi đc đâu ạ. Làm thế nào để ra KHBS excel nhỉ?

Hay là ko phải gửi kèm KHBS nữa, vì thấy trong công văn nói phần tính phạt DN tự tính và tự nộp???

Các bác nào giúp bọn em với!!!! Many thanks!!!!!!!!!!!!

4. Thành viên cấp cao Hình đại diện của cuncon88nd
    Địa chỉ
    nam Định
    Post Thanks / Like
    cuncon88nd vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    Ui, bên e cũng thế. Tháng 6 mới nhận đc thông báo hủy hóa đơn đầu vào của tháng 4. Em cũng làm tờ khai bổ sung cho kì tính thuế tháng 4, nhưng khổ nỗi bên e còn được khấu trừ thuế nhiều lên k phải nộp phạt.
    Theo các bác kế toán già đời em có lên ghi số tiền nộp phạt vào trong tờ KKBS 01/GTGT không hay cứ để trắng khoản tiền nộp phạt bình thường? Em thắc mắc quá.

5. Thành viên cấp trung Hình đại diện của light2401
    Địa chỉ
    Ha noi
    Post Thanks / Like
    Trích nguyên văn Nguyên văn bởi lazymouse Xem bài
    Ôi em cũng bị trục trặc khoản này, khi kết xuất tờ 01/KHBS ra excel thì nó chỉ lưu mỗi tờ khai thôi, ko ra tờ KHBS. Mà muốn gửi KHBS theo kiểu phụ lục đi kèm với tờ khai kia thì KHBS phải ở dạng excel, chứ pdf ko gửi đc đâu ạ. Làm thế nào để ra KHBS excel nhỉ?

Hay là ko phải gửi kèm KHBS nữa, vì thấy trong công văn nói phần tính phạt DN tự tính và tự nộp???

Nếu kết xuất ra excel thì chỉ được cái tờ khai nhưng mà cái mình cần nộp là 01/KHBS chứ, vì trong đó mới có phần mình giải thích lý do vì sao điều chỉnh! tờ khai thì chỉ hiển thị số thuế tăng hoặc giảm thui, thế thì khác gì cái phụ lục 01-03/GTGT đâu!hiccc thui nộp trước tờ khai thuế GTGT cái đã ko hết hạn mất! các pro nào biết thì cứu anh em nhanh với ạ!
    Mr_light2401!

6. Già mà ham Hình đại diện của Kế Toán Già Gân
    Địa chỉ
    TP.HCM
    Post Thanks / Like
    Kế Toán Già Gân vẫn chưa có mặt trong diễn đàn

7. Thành viên cấp trung Hình đại diện của light2401
    Địa chỉ
    Ha noi
    Post Thanks / Like
    Trích nguyên văn Nguyên văn bởi Kế Toán Già Gân Xem bài
    Pac kế toán già gân ơi! rất thanks pac nhưng đây là tài liệu hướng dẫn! Pac trả lời giúp em câu hỏi cụ thể phía trên! vì phần mềm ko cho kết xuất mẫu 01/KHBS ra excel, còn in ra file .PDF thì không thể nào mà chuyển qua trang web kekhaithue được vì bị sai cấu trúc!huhu thế này thì phải làm sao hả Pac!
    Mr_light2401!

8. Thành viên cấp cao Hình đại diện của cuncon88nd
    Địa chỉ
    nam Định
    Post Thanks / Like
    cuncon88nd vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    Chán quá, bác kế toán già gân ơi, trả lời giúp e, e nên làm như thế nào với KKBS đây?

9. Thành viên Hình đại diện của lienhong0606
    Địa chỉ
    gò vấp
    Post Thanks / Like
    lienhong0606 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    Chào cả nhà,
    Tháng 5 này mình cũng đang gặp trường hợp y như các bạn, mình làm mẫu giải trình kê khai bổ sung 01/KHBS cho tháng 3 và tháng 4 bằng file đánh tay sau đó in lại mỗi tháng 02 tờ 01/GTGT (tháng 3, 4) đã điều chỉnh tăng giảm nội dung đúng khớp với đầu kỳ của tháng 5.
    Các bạn thử làm như mình có đúng không nha, còn gửi qua trang web kekhaithue thì mình chưa thử???
    Chúc thành công.

10. Thành viên cấp trung Hình đại diện của light2401
    Địa chỉ
    Ha noi
    Post Thanks / Like
    Trích nguyên văn Nguyên văn bởi lienhong0606 Xem bài
    Chào cả nhà,
    Tháng 5 này mình cũng đang gặp trường hợp y như các bạn, mình làm mẫu giải trình kê khai bổ sung 01/KHBS cho tháng 3 và tháng 4 bằng file đánh tay sau đó in lại mỗi tháng 02 tờ 01/GTGT (tháng 3, 4) đã điều chỉnh tăng giảm nội dung đúng khớp với đầu kỳ của tháng 5.
    Các bạn thử làm như mình có đúng không nha, còn gửi qua trang web kekhaithue thì mình chưa thử???
    Chúc thành công.
    Bạn ơi! căn bản là phải gửi được tờ khai và mẫu 01/KHBS qua mạng, chứ số liệu thì cứ đánh vào phần mềm thì sẽ tự khắc khớp cho mình mà! Vì vậy ai đã từng làm được thì nhanh chóng hướng dẫn mọi người với nhé! hôm nay đã 16 mất rồi!hicccccccccc
    Mr_light2401!

11. Thành viên cấp cao Hình đại diện của vubinhanduong
    Địa chỉ
    FB97, Bàu cát, phường 14, Quận Tân Bình, HCM
    Post Thanks / Like
    vubinhanduong vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    Trích nguyên văn Nguyên văn bởi lazymouse Xem bài

KHBS các bác có thể làm bằng work hoặc excel bên ngoài
    ĐỪNG QUAN TÂM RẰNG CÓ AI YÊU THƯƠNG, QUAN TÂM ĐẾN MÌNH HAY KHÔNG MÀ HÃY LUÔN YÊU THƯƠNG VÀ QUAN TÂM ĐẾN NGƯỜI KHÁC HẾT LÒNG, NHƯ VẬY LÒNG TA SẼ CẢM THẤY HẠNH PHÚC.....