Hướng dẫn lập mẫu 01/KHBS

• Thread starter light2401
  • Ngày gửi
L

light2401

Guest
16/12/10
61
0
6
36
Ha noi
Pro nào giúp mình với! đầu tháng 6 bên mình nhận được yêu cầu huỷ hoá đơn GTGT bán ra của tháng 3. Sau khi lập xong tờ khai thuế cho tháng 5,mình vào mục kê khai bổ sung, chọn ngày lập KHBS là 15/06/2011 nhưng phải khai kỳ tính thuế là 03/2011 hay 05/2011?
Mình chọn kỳ tính thuế KHBS là 03/2011 nhưng sau khi làm xong, in ra file .pdf rồi mình kê khai thuế qua mạng, gửi phụ lục này kèm theo tờ khai thuế tháng 5/2011 thì không được, thấy thông báo là Sai tên hoặc sai cấu trúc tệp! Pro nào đã từng gặp trường hợp như thế này thì chỉ giáo giúp mình với!
thanks!!!
(đây là số thuế điều chỉnh giảm nên không phải nộp phạt)

Khóa học Quản trị dòng tiền
L

lazymouse

Sơ cấp
18/3/11
12
0
0
HCM
Ôi em cũng bị trục trặc khoản này, khi kết xuất tờ 01/KHBS ra excel thì nó chỉ lưu mỗi tờ khai thôi, ko ra tờ KHBS. Mà muốn gửi KHBS theo kiểu phụ lục đi kèm với tờ khai kia thì KHBS phải ở dạng excel, chứ pdf ko gửi đc đâu ạ. Làm thế nào để ra KHBS excel nhỉ?

Hay là ko phải gửi kèm KHBS nữa, vì thấy trong công văn nói phần tính phạt DN tự tính và tự nộp???

Các bác nào giúp bọn em với!!!! Many thanks!!!!!!!!!!!!

cuncon88nd

cuncon88nd

Trung cấp
14/6/11
170
4
0
35
nam Định
Ui, bên e cũng thế. Tháng 6 mới nhận đc thông báo hủy hóa đơn đầu vào của tháng 4. Em cũng làm tờ khai bổ sung cho kì tính thuế tháng 4, nhưng khổ nỗi bên e còn được khấu trừ thuế nhiều lên k phải nộp phạt.
Theo các bác kế toán già đời em có lên ghi số tiền nộp phạt vào trong tờ KKBS 01/GTGT không hay cứ để trắng khoản tiền nộp phạt bình thường? Em thắc mắc quá.

L

light2401

Guest
16/12/10
61
0
6
36
Ha noi
Ôi em cũng bị trục trặc khoản này, khi kết xuất tờ 01/KHBS ra excel thì nó chỉ lưu mỗi tờ khai thôi, ko ra tờ KHBS. Mà muốn gửi KHBS theo kiểu phụ lục đi kèm với tờ khai kia thì KHBS phải ở dạng excel, chứ pdf ko gửi đc đâu ạ. Làm thế nào để ra KHBS excel nhỉ?

Hay là ko phải gửi kèm KHBS nữa, vì thấy trong công văn nói phần tính phạt DN tự tính và tự nộp???

Nếu kết xuất ra excel thì chỉ được cái tờ khai nhưng mà cái mình cần nộp là 01/KHBS chứ, vì trong đó mới có phần mình giải thích lý do vì sao điều chỉnh! tờ khai thì chỉ hiển thị số thuế tăng hoặc giảm thui, thế thì khác gì cái phụ lục 01-03/GTGT đâu!hiccc thui nộp trước tờ khai thuế GTGT cái đã ko hết hạn mất! các pro nào biết thì cứu anh em nhanh với ạ!

L

light2401

Guest
16/12/10
61
0
6
36
Ha noi

Pac kế toán già gân ơi! rất thanks pac nhưng đây là tài liệu hướng dẫn! Pac trả lời giúp em câu hỏi cụ thể phía trên! vì phần mềm ko cho kết xuất mẫu 01/KHBS ra excel, còn in ra file .PDF thì không thể nào mà chuyển qua trang web kekhaithue được vì bị sai cấu trúc!huhu thế này thì phải làm sao hả Pac!

cuncon88nd

cuncon88nd

Trung cấp
14/6/11
170
4
0
35
nam Định
Chán quá, bác kế toán già gân ơi, trả lời giúp e, e nên làm như thế nào với KKBS đây?

L

lienhong0606

Guest
15/6/11
4
0
0
gò vấp
Chào cả nhà,
Tháng 5 này mình cũng đang gặp trường hợp y như các bạn, mình làm mẫu giải trình kê khai bổ sung 01/KHBS cho tháng 3 và tháng 4 bằng file đánh tay sau đó in lại mỗi tháng 02 tờ 01/GTGT (tháng 3, 4) đã điều chỉnh tăng giảm nội dung đúng khớp với đầu kỳ của tháng 5.
Các bạn thử làm như mình có đúng không nha, còn gửi qua trang web kekhaithue thì mình chưa thử???
Chúc thành công.

L

light2401

Guest
16/12/10
61
0
6
36
Ha noi
Chào cả nhà,
Tháng 5 này mình cũng đang gặp trường hợp y như các bạn, mình làm mẫu giải trình kê khai bổ sung 01/KHBS cho tháng 3 và tháng 4 bằng file đánh tay sau đó in lại mỗi tháng 02 tờ 01/GTGT (tháng 3, 4) đã điều chỉnh tăng giảm nội dung đúng khớp với đầu kỳ của tháng 5.
Các bạn thử làm như mình có đúng không nha, còn gửi qua trang web kekhaithue thì mình chưa thử???
Chúc thành công.

Bạn ơi! căn bản là phải gửi được tờ khai và mẫu 01/KHBS qua mạng, chứ số liệu thì cứ đánh vào phần mềm thì sẽ tự khắc khớp cho mình mà! Vì vậy ai đã từng làm được thì nhanh chóng hướng dẫn mọi người với nhé! hôm nay đã 16 mất rồi!hicccccccccc

vubinhanduong

vubinhanduong

Trung cấp

KHBS các bác có thể làm bằng work hoặc excel bên ngoài

V

VoThiThuBa

Trung cấp
10/7/09
52
3
8
Tp. HCM
Gặp trường hợp nếu không làm tăng số thuế phải nộp có thể làm bằng phần giảnm thuế đầu ra trong kỳ, phụ lục tờ khai tháng 05 , chĩ phải làm KHBS khi phải nộp bổ sung thuế và có số thuế nộp chậm . các bạn làm lại tờ khi thử xem, vào phụ lục rồi chuyển qua tờ khai , Chúc các bạn thành công

H

hong acc

Guest
20/5/11
7
0
0
36
Hà Nội
mình còn chán hơn là mình phải điều chỉnh từ T06/2008. mà lúc đấy thì chư dùng phần mềm 2.5 này nên nó k cho chọn kỳ kê khai đấy, làm khai bổ sung bên ngoài thì số nó k nhảy vào tờ khai 01/GTGT được, xuất ra excel thì nó là file chỉ được đọc chứ k dc sửa. chả biết làm thế nào

mọi người k cần dừng 01/KHBS đâu. chỉ cần dùng phụ lục 01-3/GTGT là đc. Phụ lục này là điều chỉnh VAT đầu ra nhưng ta cũng có thể dùng cho đầu vào bằng cách làm ngược lại. Nghĩa là nếu giảm đầu vào thì ta cho tăng đầu ra (chỉ tiêu 35) và ngược lại. Đây là e hỏi ông a trên Cục thuê TP Hà Nội

Sửa lần cuối:
L

lazymouse

Sơ cấp
18/3/11
12
0
0
HCM
bạn ơi nhưng làm thế nào để gửi được PL 01-3 trên trang kekhaithue nhỉ? Lúc mình vào phần gửi kèm PL thì chỉ hiện mỗi 01-1, 01-2 và cái 77 quái quỷ gì ý, khai qua mạng chả thấy tiện hơn gì cả hu hu

H

hong acc

Guest
20/5/11
7
0
0
36
Hà Nội
cái đấy đi kèm tờ khai rồi, bạn cứ ký và gửi tờ khai thôi

H

hienvp2010

Trung cấp
19/1/11
55
0
6
vinhphuc
Em cũng đang gặp trường hợp như các bác nhưng số tiền chênh lệch của em chưa đến hàng nghìn nghĩa là vênh có 94 đồng thôi, em chẳng làm mẫu 01/KHBS nữa, vì số tiền đó ít nên chắc thuế họ không để ý đâu nhỉ? hjhj! Đúng kaf kế toán suốt ngày chỉ số với số thuj. pjpj..!

T

tuvvbk

Guest
29/4/10
27
0
1
37
hà nội
Em cũng bị như vậy mà chưa biết làm cách nào để gửi KHBS qua mạng dc. huhu..

H

hongnhung2008

Sơ cấp
10/10/10
4
0
0
37
bình tân
Ðề: Hướng dẫn lập mẫu 01/KHBS

các pác xem lại đi nhé, mình đang dùng PM 3.1.1 mình kết xuất ra file excel được cả 2 cái là tờ khai và KHBS, rồi mình làm thử in ra file pdf cũng được luôn cả 2 cái. kiểm tra kỹ lại coi.