Giúp đỡ: Báo cáo thuế hàng tháng

• Thread starter nemhoaphuong53tkh
  • Ngày gửi
N

nemhoaphuong53tkh

Sơ cấp
16/6/11
7
0
0
Ho Chi Minh
Công ty em mới thành lập giữa T5/2011, khi nộp báo cáo thuế kỳ tháng 5/2011 em có phải nộp báo cáo tình hình sử dụng hoá đơn không ( tháng 6 công ty em mới đặt in hoá đơn, gửi thông báo phát hành hoá đơn lên chi cục thuế vào tháng 6/2011 ).

Khóa học Quản trị dòng tiền
L

lienhong0606

Guest
15/6/11
4
0
0
gò vấp
bạn đã có đầu ra để xuất hóa đơn đâu mà báo cáo? Nhưng bây giờ báo cáo hóa đơn theo quý rùi bạn à.

haithu

haithu

Cao cấp
18/8/07
477
13
18
đâu cũng là nhà
bạn đã có đầu ra để xuất hóa đơn đâu mà báo cáo? Nhưng bây giờ báo cáo hóa đơn theo quý rùi bạn à.

Dù ko phát sinh đầu ra thì vẫn phải làm b/c bình thường, nhưng giờ là làm b/c tình hình use hóa đơn theo quý mà thôi.
Trường hợp của bạn menhoaphuong53tkh, khi làm b/c thuế tháng 06 thì vào quý 2 nên bạn phải làm báo cáo tình hình sử dụng hóa đơn để nộp vì bạn đã đăng ký sử dụng vào tháng 6 luôn mà. Chúc bạn thành công :boldred::boldred::boldred:

vubinhanduong

vubinhanduong

Trung cấp
Công ty em mới thành lập giữa T5/2011, khi nộp báo cáo thuế kỳ tháng 5/2011 em có phải nộp báo cáo tình hình sử dụng hoá đơn không ( tháng 6 công ty em mới đặt in hoá đơn, gửi thông báo phát hành hoá đơn lên chi cục thuế vào tháng 6/2011 ).
Có một số điều lưu ý cho bạn nhé.
1/ Công ty bạn thành lập vào tháng 05, nếu trong tháng đó công ty bạn có phát sinh đầu vào thì bạn vẫn làm kê khai thuế đầu vào bình thường.
2/ Tháng 06 công ty bạn đặt in hóa đơn, vd ngày 10/06 bạn có hóa đơn sử dụng thì ngày 05/06/2011 bạn phải gửi thông báo phát hành hóa đơn cho CCT, quy định phải gửi trước 05 ngày khi đưa hóa đơn vào sử dụng (bộ mẫu hoá đơn kèm biểu thông báo phát hành hóa đơn theo mẫu phụ lục trong TT153.)
3/ Hiện tại trong 2011 thì báo cáo tình hình sử dụng hoá đơn bạn sẽ báo cáo theo quý, nếu công ty bạn bắt đầu sử dụng trong tháng sáu thì tới tháng 7 bạn phải làm báo cáo sử dụng hóa đơn quy II, tuy là chỉ mới sử dụng một tháng, Quý III bạn sẽ báo cáo vào tháng 10 thể là ok nhé.
Đó là cách của mình còn các bác khác có ý kiến gì thì góp ý nhé,

C

chipnon

Guest
21/4/11
23
0
0
ha nam
Không bạn a bây giờ báo cáo tình hình sử dụng hóa đơn theo quý bạn ạ, hạn chót nộp báo cáo sử dụng hóa đơn quý 2 này là 20/07/2011 nhé bạn.

vubinhanduong

vubinhanduong

Trung cấp
Có một số điều lưu ý cho bạn nhé.
1/ Công ty bạn thành lập vào tháng 05, nếu trong tháng đó công ty bạn có phát sinh đầu vào thì bạn vẫn làm kê khai thuế đầu vào bình thường.
2/ Tháng 06 công ty bạn đặt in hóa đơn, vd ngày 10/06 bạn có hóa đơn sử dụng thì ngày 05/06/2011 bạn phải gửi thông báo phát hành hóa đơn cho CCT, quy định phải gửi trước 05 ngày khi đưa hóa đơn vào sử dụng (bộ mẫu hoá đơn kèm biểu thông báo phát hành hóa đơn theo mẫu phụ lục trong TT153.)
3/ Hiện tại trong 2011 thì báo cáo tình hình sử dụng hoá đơn bạn sẽ báo cáo theo quý, nếu công ty bạn bắt đầu sử dụng trong tháng sáu thì tới tháng 7 bạn phải làm báo cáo sử dụng hóa đơn quy II, tuy là chỉ mới sử dụng một tháng, Quý III bạn sẽ báo cáo vào tháng 10 thể là ok nhé.
Đó là cách của mình còn các bác khác có ý kiến gì thì góp ý nhé,

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA