Tờ khai điều chỉnh đăng ký thuế mẫu:08-MST - Trang 10

Offline Hà Nội 2014 tại Đồ Sơn-Hải Phòng
Chương trình từ thiện năm 2014 tại xã Tân Mỹ, huyện Trà Ôn, tỉnh Vĩnh Long

Trang 10/13 đầuđầu ... 678910111213 CuốiCuối
kết quả từ 91 tới 100 trên 121
136,365 lượt xem
  1. Thành viên Hình đại diện của Quanghungicm
    Địa chỉ
    ha noi
    Post Thanks / Like
    Quanghungicm vẫn chưa có mặt trong diễn đàn

Tờ khai điều chỉnh đăng ký thuế mẫu:08-MST

2. Khu vực quảng cáo
    Địa chỉ
    Advertising world

3. Thành viên cấp trung Hình đại diện của hpnguyenhien
    Địa chỉ
    Hải Phòng
    Post Thanks / Like
    hpnguyenhien vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    Trích nguyên văn Nguyên văn bởi tkxdao06 Xem bài
    Chào các bạn ! có bạn nào đang online chỉ mình với nha vì mình đang cần khẩn cấp... ngày mai thuế bắt đem nộp rồi
    mẫu 08 chỉ nêu chỉ tiêu nào cần thay đổi thôi hay liệt kê tòan bộ các chỉ tiêu? tìm mẩu 08 ở đâu ? vì mình chỉ tìm được mẫu mà trong khung để trống không biết có đúng không?
    Bạn chỉ nêu những thông tin thay đổi thôi nhé!
    Mẫu: 08-MST. Tìm trên google theo tên MS 08 - MST

Hướng dẫn:
    - Cột (1): Chỉ tiêu ghi trên mẫu tờ khai đăng ký thuế.
    - Cột (2): Ghi lại nội dung thông tin đã kê khai trong lần đăng ký thuế gần nhất.
    - Cột (3): Ghi chính xác chỉ tiêu mới thay đổi.
    * Các chỉ tiêu ghi trên mẫu tờ khai đăng ký thuế :
    Chỉ tiêu 1.Tên chính thức
    Chỉ tiêu 2. Tên giao dịch
    Chỉ tiêu 3. Địa chỉ trụ sở
    Chỉ tiêu 4. Địa chỉ nhận thông báo thuế
    Chỉ tiêu 5. Quyết định thành lập
    Chỉ tiêu 6. Giấy chứng nhận đăng ký kinh doanh
    Chỉ tiêu 7. Đăng ký xuất nhập khẩu
    Chỉ tiêu 8. Ngành nghề kinh doanh chính
    Chỉ tiêu 9. Ngày bắt đầu hoạt động kinh doanh
    Chỉ tiêu 10.Tổng số lao động
    Chỉ tiêu 11.Vốn điều lệ
    Chỉ tiêu 12.Tài khoản Ngân hàng, kho bạc
    Chỉ tiêu 13.Loại hình kinh tế
    Chỉ tiêu 14. Hình thức hạch toán về kết quả kinh doanh
    Chỉ tiêu 15. Năm tài chính
    Chỉ tiêu 16. Thông tin về đơn vị chủ quản
    Chỉ tiêu 17.Thông tin chủ doanh nghiệp
    Chỉ tiêu 18. Các loại thuế phải nộp
    Chỉ tiêu 19. Thông tin về các đơn vị liên quan
    Chỉ tiêu 20. Thông tin khác
    Chỉ tiêu 21.Tình trạng trước khi tổ chức, sắp xếp lại doanh nghiệp (Nếu có)
    thay đổi nội dung bởi: hpnguyenhien, ngày 17-02-2011 lúc 10:01 Lý do: thiếu thông tin

4. Thành viên Hình đại diện của paperhn
    Địa chỉ
    Hanoi
    Post Thanks / Like
    paperhn vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    Tớ cần hỏi về việc nộp tờ khai 08 ở quận Đống Đa (chuyển trụ sở sang quận khác).

Hôm nay tớ đi làm thủ tục này và đã ko làm được (ko nhận, lí do bên dưới), cùng tình trạng chung như tớ là các công ty khác mà doanh nghiệp chuyển trụ sở từ quận đống đa sang quận khác, có bạn còn kể là bên bạn đã phải chờ đợi 01 tháng và vừa gửi CV lên TCT rồi.

Hiện nay, thủ tục chuyển trụ sở đã thay đổi (từ 20/7), phải quyết toán thuế xong thì bên Sở KHDT mới cho chuyển. Nghĩa là nếu ko chuyển được, sẽ ko dấu má đăng kí hóa đơn gì hết. Nhưng CCT Đống Đa thông báo rằng họ chưa nhận được hướng dẫn chỉ đạo nào về việc này hết, cho nên: Không nhận! (họ cho rằng doanh nghiệp phải mang giấy tờ lên Sở KHDT giải quyết, trong khi tra văn bản thì đúng là từ 20/7 việc quyết toán thuế phải làm trc)

Có bạn nào chuyển từ quận ĐỐng Đa đi thời gian gần đây và làm đc ko ạ? Làm thế nào ạ?
    thay đổi nội dung bởi: paperhn, ngày 23-02-2011 lúc 20:23

5. Thành viên Hình đại diện của jennyha
    Địa chỉ
    HN
    Post Thanks / Like
    jennyha vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    Trích nguyên văn Nguyên văn bởi gianganh2010 Xem bài
    Bác nào có mẫu 08-ĐK-TCT cho e với. Công ty e vừa chuyển về trụ sở mới thì phải làm những gì ạ?
    Làm biên bản họp đại hội cổ đông, hội đồng thành viên + quyết định chuyển trụ sở. trong thời gian 10 ngày làm việc làm tờ 08-KD-MST nộp cho thuế, tiến hành chốt thuế >>> chuyển thuế sau đó làm việc với bên đăng ký kinh doanh

6. Thành viên cấp trung Hình đại diện của libeti
    Địa chỉ
    Hà Nội
    Post Thanks / Like
    libeti vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    Hnay E lên SKH&DT chỗ Nguyễn Chí Thanh,họ cũng ko nhận, nói về làm việc với thuế trước.
    CTY mẹ ở Hải Phòng, còn Chi nhánh tại Hà Nội, thuộc quận Hai Bà Trưng ( hạch toán phụ thuộc). Giờ Chi nhánh chuyển sang địa điểm mới quận Long Biên. Các anh / chị cho em hỏi thủ tục nộp lên thuế gồm những gì ạ. Có phải là nộp mẫu số 08, Công văn thông báo chuyển địa chỉ và bản gốc DKKD ( cũng chính là Đăng ký MST) phải không a?
    CN e hạch toán phụ thuộc nên ko biết có fai quyết toán thuế không nhỉ (GTGT)
    Mà khi nào mình mới nộp mẫu thông báo thay đổi dchi KD lên SKH&DT ạ?
    Anh/ chị nào biết trả lời giúp Em với nhé
    Cảm ơn mọi người nhiều.

7. Thành viên cấp trung Hình đại diện của nguyenhuuduong
    Địa chỉ
    Hà Nội
    Post Thanks / Like
    nguyenhuuduong vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    Công ty mình đăng ký tháng 8/2010 tại Từ Liêm, lúc đó phải làm thủ tục 1 cửa rồi, nhưng mà bên phòng ĐKKD họ ghi sai thông tin địa chỉ trụ sở, đến tháng 10/2010 mình làm xong thủ tục sửa lại địa chỉ (phần sai cũng nhỏ thôi). Vì là thủ tục một cửa nên mình đâu biết phải đăng ký thay đổi với bên thuế đâu. Thế mà hôm qua bên thuế gọi điện thoại "mắng mỏ và doạ phạt", chả hiểu nổi. Bắt phải nộp tờ khai 08 và nộp phạt. Vậy ai đó có kinh nghiệm giải thích dùm: "Một cửa" là cái gì... và hoạt động của "một cửa" đến đâu, tại sao đến "một cửa" rồi vẫn phải tới "cửa thuế"?

8. Thành viên Hình đại diện của trancy87
    Địa chỉ
    đà nẵng
    Post Thanks / Like
    trancy87 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    Các bạn ơi! cho mình hỏi: Cty mình thay đổi giấy phép KD hồi tháng 07/2010 nhưng đến nay mình chưa làm mẫu 08 gởi Chi Cục Thuế, đến nay mình mới đi đăng ký thì bị phạt bao nhiêu nhi?

9. Thành viên Hình đại diện của huyentrang3011
    Địa chỉ
    HN
    Post Thanks / Like
    huyentrang3011 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    Công ty minh mới thuê xuog sx, hôm nọ lên thuế để thông báo và nộp thuế MB, hộ y/c làm theo mẫu 08 và nộp 3 bản. Mình xem các chỉ tiêu rôi nhưng không kê thế này đã đúng chưa? bạn nào bít chỉ giùm mình với:
    Chỉ tiêu (1): Chỉ tiêu 19 -Thông tin về các đv liên quan
    Thông tin đăng ký cũ(2): để trống
    Thông tin đăng ký mới (3): Hà Đông, HN.

Rất mong các bạn quan tâm.

Trích nguyên văn Nguyên văn bởi nguyenhuuduong Xem bài
    Công ty mình đăng ký tháng 8/2010 tại Từ Liêm, lúc đó phải làm thủ tục 1 cửa rồi, nhưng mà bên phòng ĐKKD họ ghi sai thông tin địa chỉ trụ sở, đến tháng 10/2010 mình làm xong thủ tục sửa lại địa chỉ (phần sai cũng nhỏ thôi). Vì là thủ tục một cửa nên mình đâu biết phải đăng ký thay đổi với bên thuế đâu. Thế mà hôm qua bên thuế gọi điện thoại "mắng mỏ và doạ phạt", chả hiểu nổi. Bắt phải nộp tờ khai 08 và nộp phạt. Vậy ai đó có kinh nghiệm giải thích dùm: "Một cửa" là cái gì... và hoạt động của "một cửa" đến đâu, tại sao đến "một cửa" rồi vẫn phải tới "cửa thuế"?
    He he, cái "một cửa" trên thực tế vẫn là "bình mới rượu cũ" thoi. Thực ra cũng được 1 số cải thiện như làm ĐKKD thì có kê phần thông tin thuế lun trong đơn đăng ký kd, nhưng làm xong rồi vẫn phải qua bác thuế. Thực ra thì mỗi cq có cách ql riêng nên ko có chuyện gq hết qua 1 cưa liên thông đâu. Mình đã làm gth DN, theo qđ thì chỉ cần qua Sở KH rồi hồ sơ luân chuyển qua thuế và cq CA, nhưng thực chất thì vẫn phải qua tưng nơi khác nhau ý mà. Luật VN là thế, bjo mà thống nhất được giữa các CQ thì DN đỡ khổ.
    thay đổi nội dung bởi: huyentrang3011, ngày 17-03-2011 lúc 16:46

10. Thành viên Hình đại diện của vuhonghoa
    Địa chỉ
    Hà nội
    Post Thanks / Like
    vuhonghoa vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    Cty em thành lập từ 8/10/2010. Và ngày 20/10 thì có sửa đổi ĐKKD và thêm 1 cơ sở KD nữa. Bh` giở tài liệu ra em mới thấy là cty mình chưa nộp điều chỉnh ĐKKD. Nhưng hàng năm em vẫn nộp thuế môn bài của PGD và Csở KD đều. mọi ng` cho em hỏi liệu như thế em có bị nộp phạt và nộp phạt bao nhiêu ko ạ? Hay bh` mình nộp bổ sung vẫn được? Gần nửa năm rùi mà em ko thấy bên thuế nhắc nhở j` cả.

11. Thành viên Hình đại diện của mami8x
    Địa chỉ
    HN
    Post Thanks / Like
    mami8x vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    Hôm nay vừa lên gặp thuế Nghĩa Đô, mình trụ sở chính ở long biên nhưg thuê cửa hàng bên HQV. Họ yêu cầu làm mẫu 08, rồi nộp cho thuế Long biên xin xác nhận coi như cửa hàng ở HQV là chi nhánh, sau đó nộp thuế môn bài..
    ko biết điền thế nào vào mẫu 08 nhỉ? vì trong DK KD và DK thuế cũ cty mình chưa có chi nhánh nào

12. Thành viên cấp trung Hình đại diện của trongcom
    Địa chỉ
    Hà Nội
    Post Thanks / Like
    trongcom vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    Các bạn ơi bên mình thuê bên Văn phòng luật làm đăng ký kinh doanh, cũng ko hiểu họ làm tờ khai đăng ký thuế cho mình như thế nào nữa, giờ chỉ còn mỗi đăng ký kinh doanh thôi. Bên mình hiện nay số lao động là dưới 10 người, không biết vào đâu để biết được mình đã từng đăng ký trong tờ khai đăng ký thuế là bao nhiêu lao động nhỉ.