Công việc hằng ngày của một kế toán tổng hợp

• Thread starter supeman
  • Ngày gửi
S

supeman

Trung cấp
22/5/11
78
0
0
34
quang binh
Mọi người giúp mình với. Mình mới làm kế toán được 1 tháng thì chị kế toán nghỉ đột xuất. Mà mình mới phụ trách lương mà thôi mọi thứ mình chưa biết gì cả. Không biết hằng ngày công việc của mình là làm gì vậy mọi người. Công ty mình chuyến sản xuất gạch granite và thi công các công trình vỉa hè, sân, vườn.. Mọi người chỉ cho mình với nhé. Thanks mọi người nhiều.

Khóa học Quản trị dòng tiền
M

minhtv24h

Guest
3/11/09
17
0
1
43
ha noi
Cafe 1 số buổi mới trao đổi kỹ được. Người nói phải biết được: 1.Trình độ kế toán của bạn đang mức nào; 2.Quy trình sản xuất của Cty bạn thế nào; 3.Quy trình hạch toán hiện tại thế nào, đúng/sai... Còn nguyên lý chung thì cứ mang sách ra mà đọc sẽ có đủ.

sinhvien1986

sinhvien1986

Chuyên viên Web
22/6/09
942
11
0
38
Đà Nẵng
Mọi người giúp mình với. Mình mới làm kế toán được 1 tháng thì chị kế toán nghỉ đột xuất. Mà mình mới phụ trách lương mà thôi mọi thứ mình chưa biết gì cả. Không biết hằng ngày công việc của mình là làm gì vậy mọi người. Công ty mình chuyến sản xuất gạch granite và thi công các công trình vỉa hè, sân, vườn.. Mọi người chỉ cho mình với nhé. Thanks mọi người nhiều.

Làm tất cả công việc kế toán ----> kế toán tổng hợp. Mệt quá thì chia sẻ vài công việc kế toán cho người khác -----> kế toán viên. Kế toán tổng hợp không được Ký duyệt chứng từ trên Phiếu chi, Ủy nhiệm chi trong kế toán nên kiếm ông -----> Kế toán trưởng.

• Like
Reactions: nguoihochoi12345
thechung

thechung

Manager of RSM Viet Nam
Chưa bao giờ thích trả lời các câu hỏi thế này vì cảm thấy người hỏi chưa hiểu lắm về kế toán. Nay xin mạn phép trả lời chút ít vậy. Vì đi làm công việc có nhiều việc phải làm, mấy khi ai giống ai đâm ra hỏi vậy biết trả lời sao. Đành tập hợp chung chung vậy

Thống kê thử vậy: Sáng dậy đi vệ sinh - ăn sáng - đi làm - uống cafe - vào làm - ngồi tập hợp và kiểm tra lại của kế toán phần hành - theo dõi tình hình thu chi của quỹ, kiểm tra nguồn tiền xem có đáp ứng được so với mức chi hay ko - chắc là hết giờ rồi nghỉ ăn trưa thôi - lại công việc cũ (có thể ký phiếu chi, làm hợp đồng, kiểm tra hóa đơn.......) - hết giờ về nhà - ăn tối - đi ngủ (nếu có chồng thì..............)

Tạm thời thế thôi bạn nhỉ, ai biết bổ sung

Sửa lần cuối:
  • Like
Reactions: nguoihochoi12345
bacnamtraining

bacnamtraining

Cao cấp
22/1/11
867
35
28
45
Ha Noi
Theo tớ thì kế toán tổng hợp là

làm tất cả cái gì thuộc về kế toán : tổng hợp

hay gọi là làm tất cả những gì kế toán viên không làm

và không đc làm gì kế toán trưởng đang làm

Làm kế toán không khó, nhưng cũng chẳng phải dễ !
Kiên trì là làm được kế toán .
Mr Cù Trọng Xoay :
Sky: bacnamtraining
YM: bacnamtraining

M

mylovengandesign

Guest
28/5/10
0
0
0
33
đồng nai
ai có lòng tốt xin chỉ mình cách làm sổ sách của 1 tháng dc ko? nếu được pm mình mylovengan90 nha. hậu ta sao! ll mình sẽ nói thêm nha!

bacnamtraining

bacnamtraining

Cao cấp
22/1/11
867
35
28
45
Ha Noi
Bạn ở đồng nai

add nick Mr Việt nhé !

YM vietphuoclong

Bác này già nên hơi khó tính

đc cái chỉ bảo tận tình

nhưng bạn phải lế phép nha !

Làm kế toán không khó, nhưng cũng chẳng phải dễ !
Kiên trì là làm được kế toán .
Mr Cù Trọng Xoay :
Sky: bacnamtraining
YM: bacnamtraining

M

maythao

Sơ cấp
6/8/10
12
0
0
35
Hưng Hà- Thái Bình
Chào cả nhà!
Cho mình hỏi, sử dụng hàm nào để cộng tổng có điều kiện trong excel ạ?
\Mình đang có 1 bài chẳng biết phải sử dụng hàm ntn mà tính thủ công thì lâu lắm.
Ai giúp mình với!

Z

zamzam

Guest
8/8/08
17
0
1
Hà Nội
bạn dùng hàm sumif ấy, không thì gửi bài lên để mọi người cùng xem cho.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA