Hóa đơn như thế này thì có gọi là hóa đơn tự in không?

• Thread starter dan xu nau
  • Ngày gửi
D

dan xu nau

Sơ cấp
21/6/11
3
0
0
35
hoài đức
Chào tất cả anh chị tiền bối.
Em là người mới gia nhập nên co gi các tiền bối giúp đỡ.
cty em dùng hóa đơn tự in nhưng sếp em muốn mình tự tạo mãu rồi cho vào máy in bình thường như vậy có được không.Hay là phải mua loại máy in dùng để in hóa đơn vậy.Cảm ơn nhiều.

Khóa học Quản trị dòng tiền
S

superdream1983

Guest
23/2/08
45
0
0
40
hà nội
Công ty bạn có đủ điều kiện để tự in hóa đơn theo tinh thần thông tư 153 không? (Tự thiết kế hóa đơn và tự in)
Nếu không thì bạn phải đi đặt in hóa đơn ở các cơ sở(có thể tự thiết kế hóa đơn cho phù hợp với doanh nghiệp), sau đó về cho vào máy in kim hoặc máy in bình thường là được (cái này tùy thuộc vào chất lượng giấy in của bạn là giấy cacbon hay giấy A4 thông thường)

ducvyminh

ducvyminh

Trung cấp
21/1/11
192
0
0
Vĩnh Long
www.island.vn
Tự in hóa đơn khi dn của bạn có đầy đủ đk như TT153 quy định, có hệ thống máy tính, máy in kết nối với phần mềm kế toán (hoặc phần mềm in hóa đơn).
Dn bạn có thể tự thiết kế mẫu rồi đặt in dưới dạng giấy tiêu đề (ko ghi ký hiệu, số thứ tự...) rồi bỏ vào máy in bình thường. PM sẽ tự in số tt và nội dung chi tiết.
HĐ tự in mình có thể chèn hình ảnh màu mè gì cũng dc :))

Q

quytda

Cao cấp
10/11/08
1,148
3
38
055
cty em dùng hóa đơn tự in nhưng sếp em muốn mình tự tạo mãu rồi cho vào máy in bình thường như vậy có được không.Hay là phải mua loại máy in dùng để in hóa đơn vậy.Cảm ơn nhiều.
Bạn đọc kỹ cái NĐ51 & TT153 rồi theo đó mà làm,làm tới đâu ko hiểu thì hỏi chứ tự nhiên bạn hỏi vậy các bạn trả lời tùm lum làm bạn rối lên thôi.

sinhvien1986

sinhvien1986

Chuyên viên Web
22/6/09
942
11
0
38
Đà Nẵng

DÙng máy in kim để in Hoá đơn hoặc Máy in A4 Laser văn phòng bình thường đều được phép in.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA