Tăng giảm nguời phụ thuộc

• Thread starter ana7979
  • Ngày gửi
A

ana7979

Sơ cấp
11/11/10
9
0
0
35
ho chi minh
Các bác ơi, cho mình hỏi, muốn đăng ký tăng hay giảm NPT thì mình đăng ký vào thời gian nào của năm nhỉ, mình có đọc thì thấy đăng ký trước 30/1 của năm, các bác có thể hướng dẫn cụ thể cho mình được không.
Và xin hỏi trường hợp giảm NPT, như cha hay mẹ mất thì mình cần những hồ sơ gì hay chỉ trừ trực tiếp NPT khi quyết tóan.
Mong các bác giúp đỡ nhiệt tình!

Khóa học Quản trị dòng tiền
cachep87

cachep87

chief accounting
6/3/10
1,210
22
38
TP Hà Nội
www.ketoanxanh.com
Các bác ơi, cho mình hỏi, muốn đăng ký tăng hay giảm NPT thì mình đăng ký vào thời gian nào của năm nhỉ, mình có đọc thì thấy đăng ký trước 30/1 của năm, các bác có thể hướng dẫn cụ thể cho mình được không.
Và xin hỏi trường hợp giảm NPT, như cha hay mẹ mất thì mình cần những hồ sơ gì hay chỉ trừ trực tiếp NPT khi quyết tóan.
Mong các bác giúp đỡ nhiệt tình!

Theo Thông tư số 84/2008/TT-BTC _Hướng dẫn thi hành một số điều của Luật Thuế thu nhập cá nhân

- Đầu năm, chậm nhất là ngày 30 tháng 1, đối tượng nộp thuế lập 02 bản đăng ký người phụ thuộc được giảm trừ gia cảnh theo mẫu số 16/ĐK-TNCN ban hành kèm theo Thông tư này gửi cho cơ quan trả thu nhập. Trong năm nếu có sự thay đổi về người phụ thuộc so với đăng ký đầu năm thì chậm nhất là sau 30 ngày kể từ ngày có thay đổi (tăng, giảm), đối tượng nộp thuế cần khai 02 bản đăng ký điều chỉnh người phụ thuộc theo mẫu số 16/ĐK-TNCN ban hành kèm theo Thông tư này gửi cho cơ quan trả thu nhập.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA