Quy định mức ăn giữa ca 620.000 đồng/tháng đối với DNNN bắt đầu áp dụng khi nào?

Offline Hà Nội 2014 tại Đồ Sơn-Hải Phòng
Chương trình từ thiện năm 2014 tại xã Tân Mỹ, huyện Trà Ôn, tỉnh Vĩnh Long




kết quả từ 1 tới 2 trên 2
5,352 lượt xem
  1. Thành viên Hình đại diện của ketoanthueqn
    Tham gia ngày
    Jun 2011
    Địa chỉ
    Quang Ngai
    Bài gửi
    2
    Post Thanks / Like
    ketoanthueqn vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    22-06-2011, 16:26 #1
    Bà con ơi! Cho tôi hỏi: quy định mức ăn giữa ca 620.000 đồng đối với các doanh nghiệp Nhà nước áp dụng khi nào?

    Quy định của thông tư 12 hướng dẫn thực hiện Nghị định số 22/2011/NĐ-CP ngày 04/4/2011 của Chính phủ quy định mức lương tối thiểu chung:
    - Khi thực hiện mức lương tối thiểu chung quy định tại Thông tư này thì mức tiền chi cho bữa ăn giữa ca tính theo ngày làm việc trong tháng cho một người lao động trong các công ty, tổ chức, đơn vị quy định Điều 1 và khoản 1, khoản 2 Điều 4 Thông tư này không được vượt quá 620.000 đồng/tháng. Việc thực hiện chế độ ăn giữa ca theo hướng dẫn tại Thông tư số 22/2008/TT-BLĐTBXH ngày 15 tháng 10 năm 2008 của Bộ Lao động-Thương binh và Xã hội hướng dẫn thực hiện chế độ ăn giữa ca trong công ty nhà nước.
    - Thông tư này có hiệu lực thi hành kể từ ngày 15 tháng 6 năm 2011.
    Nhưng lại quy định mức lương tối thiểu thì lại áp dụng từ ngày 01/5/2011.
    Vậy quy định mức ăn giữa ca bắt đầu thực hiện khi nào?

    Xem thêm các bài viết mới nhất trong cùng chuyên mục này:


  2. Khu vực quảng cáo
    Tham gia ngày
    Always
    Địa chỉ
    Advertising world
    Bài gửi
    Many

     

  3. chief accounting Hình đại diện của cachep87
    Tham gia ngày
    Mar 2010
    Địa chỉ
    TP Hà Nội
    Bài gửi
    1,223
    Post Thanks / Like
    cachep87 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    Trích nguyên văn Nguyên văn bởi ketoanthueqn Xem bài
    Bà con ơi! Cho tôi hỏi: quy định mức ăn giữa ca 620.000 đồng đối với các doanh nghiệp Nhà nước áp dụng khi nào?

    Quy định của thông tư 12 hướng dẫn thực hiện Nghị định số 22/2011/NĐ-CP ngày 04/4/2011 của Chính phủ quy định mức lương tối thiểu chung:
    - Khi thực hiện mức lương tối thiểu chung quy định tại Thông tư này thì mức tiền chi cho bữa ăn giữa ca tính theo ngày làm việc trong tháng cho một người lao động trong các công ty, tổ chức, đơn vị quy định Điều 1 và khoản 1, khoản 2 Điều 4 Thông tư này không được vượt quá 620.000 đồng/tháng. Việc thực hiện chế độ ăn giữa ca theo hướng dẫn tại Thông tư số 22/2008/TT-BLĐTBXH ngày 15 tháng 10 năm 2008 của Bộ Lao động-Thương binh và Xã hội hướng dẫn thực hiện chế độ ăn giữa ca trong công ty nhà nước.
    - Thông tư này có hiệu lực thi hành kể từ ngày 15 tháng 6 năm 2011.
    Nhưng lại quy định mức lương tối thiểu thì lại áp dụng từ ngày 01/5/2011.
    Vậy quy định mức ăn giữa ca bắt đầu thực hiện khi nào?
    Bắt đầu thực hiện từ ngày 01 tháng 05 năm 2011. Tại Thông tư Số: 12/2011/TT-BLĐTBXH đã quy định rồi Bạn nhé!
    Điều 5. Điều khoản thi hành

    1. Thông tư này có hiệu lực thi hành kể từ ngày 15 tháng 6 năm 2011. Bãi bỏ Thông tư số 06/2010/TT-BLĐTBXH ngày 07 tháng 4 năm 2010 của Bộ Lao động - Thương binh và Xã hội hướng dẫn thực hiện mức lương tối thiểu chung đối với công ty nhà nước và công ty trách nhiệm hữu hạn một thành viên do Nhà nước sở hữu 100% vốn điều lệ.

    2. Mức tiền lương trong hệ thống thang lương, bảng lương, mức phụ cấp lương và các chế độ trợ cấp của các đối tượng quy định tại Thông tư này, từ ngày 01 tháng 5 năm 2011 được tính theo mức lương tối thiểu chung 830.000 đồng/tháng.

    3. Khi thực hiện mức lương tối thiểu chung quy định tại Thông tư này thì mức tiền chi cho bữa ăn giữa ca tính theo ngày làm việc trong tháng cho một người lao động trong các công ty, tổ chức, đơn vị quy định Điều 1 và khoản 1, khoản 2 Điều 4 Thông tư này không được vượt quá 620.000 đồng/tháng. Việc thực hiện chế độ ăn giữa ca theo hướng dẫn tại Thông tư số 22/2008/TT-BLĐTBXH ngày 15 tháng 10 năm 2008 của Bộ Lao động - Thương binh và Xã hội hướng dẫn thực hiện chế độ ăn giữa ca trong công ty nhà nước.
    Mức lương tối thiểu áp dụng từ ngày 01/05/2011, mà mức tiền chi cho bữa ăn ca áp dụng mức 620.000 đ khi thực hiện mức lương tối thiểu chung quy định tại Thông tư 12/2011/TT-BTC ==> tiền ăn ca sẽ áp dụng từ ngày 01/05/2011
    ...Quy định mức ăn giữa ca 620.000 đồng/tháng đối với DNNN bắt đầu áp dụng khi nào? Quy định mức ăn giữa ca 620.000 đồng/tháng đối với DNNN bắt đầu áp dụng khi nào?...
    Bản quyền: Smod VTM


Thread Information

Users Browsing this Thread

Hiện tại có 1 người đang truy cập đề tài này gồm: (0 thành viên và 1 khách)

Visitors found this page by searching for:

quy dinh an ca

thông tư quy định tiền ăn ca mới nhất

mức ăn giữa ca năm 2013

chi phí ăn ca áp dụng năm 2013

quy dinh moi nhat ve muc an ca

quy dinh muc an ca moi nhat

ăn giữa ca

muc luong toi thieu 620000

chi phí ăn ca áp dụng năm 2013

chế độ ăn giữa ca mới nhất