Họp đồng thuê cộng tác viên là người đã nghỉ hưu

• Thread starter huyentrung 23101984
  • Ngày gửi
H

huyentrung 23101984

Sơ cấp
3/12/10
9
0
0
39
Hà Nội
Chào cả nhà!
Cả nhà có thể giúp mình 1 việc này không.Hiện tại cty mìnhlà cty TNHH đang làm hợp đồng cộng tác viên cho 2 người lao động đã nghỉ hưu. Trên hợp đồng mình định để 2 mục:
- Mục 1: mức lương chính là 1.890.000đ khoản tền này đã bao gồm các khoản phụ cấp, ăn trưa,BHXH....
- Mục 2: Ngoài các khoản lương chính ra, còn tùy thuộc vào khả năng làm việc và khả năng kinh doanh của DN mà mức lương người lao động hưởng thêm sẽ trong khoảng 3.000.000đ nữa.
Vậy cả nhà cho mình hỏi, mình làm hợp đồng như vậy có ổn không?Về mặt giấy tờ và để sau này phục vụ cho việc nộp thuế TNCN thì có sai xót gì không?
Cả nhà giúp mình nhé! mình cảm ơn cả nhà nhiều...:005:

Khóa học Quản trị dòng tiền
Q

quynh1986

Guest
7/1/11
6
0
0
Hà Nội
Làm hợp đồng là ràng buộc để đưa chi phí vào thuế TNDN. Còn thuế TNCN sẽ tính trên tổng thu nhập của họ ở Cty chứ không tính trên mức lương trong HĐLĐ.

S

snowm5t5

Trung cấp
27/2/10
58
0
0
Da Nang
Nếu những lao động này đã nghỉ hưu rồi thì họ đâu phải đóng tiền BHXH nữa nhỉ, sao trong cái khoản lương đó bạn lại ghi là đã bao gồm tiền BHXH? Họ chỉ còn được nhận tiền lương hưu từ BHXH thôi, k phải đóng gì nữa cả, còn việc nộp thuế nếu họ chỉ làm mỗi công ty bạn thì bạn có quyền áp dụng tính thuế theo biểu lũy tiến theo tiền lương thực nhận trong tháng của họ thôi.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA