Bảng kê hoá đơn

• Thread starter nga89ktvp
  • Ngày gửi
N

nga89ktvp

Guest
8/5/11
0
0
0
Vĩnh Phúc
Anh (chị) cho em hỏi Khi viết hoá đơn bán hàng tại sao lại phải dùng bảng kê hoá đơn kèm theo.Và dùng trong những trường hợp nào?Em mới đi làm lên không hiểu lắm!

Khóa học Quản trị dòng tiền
Nenfi

Nenfi

Trung cấp
Anh (chị) cho em hỏi Khi viết hoá đơn bán hàng tại sao lại phải dùng bảng kê hoá đơn kèm theo.Và dùng trong những trường hợp nào?Em mới đi làm lên không hiểu lắm!
Mình chỉ nghe thấy bảng kê bán hàng đính kèm hoá đơn thôi chứ chưa nghe viết hoá đơn lại kèm theo bảng kê hoá đơn bao giờ hic hic

payment

payment

Trung cấp
18/11/09
122
1
0
BĐ->Tp. Hồ Chí Minh
Mình chỉ nghe thấy bảng kê bán hàng đính kèm hoá đơn thôi chứ chưa nghe viết hoá đơn lại kèm theo bảng kê hoá đơn bao giờ hic hic

Theo mình thì ý bạn ấy nói là phần nội dung trên hóa đơn ghi "theo bảng kê đính kèm số...". Nếu vậy thì trường hợp VD như bán nhiều mặt hàng quá không thể nào ghi hết vào hóa đơn được nên phải thể hiện thông qua bản kê ấy mà

Nenfi

Nenfi

Trung cấp
Theo mình thì ý bạn ấy nói là phần nội dung trên hóa đơn ghi "theo bảng kê đính kèm số...". Nếu vậy thì trường hợp VD như bán nhiều mặt hàng quá không thể nào ghi hết vào hóa đơn được nên phải thể hiện thông qua bản kê ấy mà
Đấy thì phải nói rõ ra chứ. Mà tốt nhất nên hỏi lại ý bạn ấy muốn nói thế nào có phải như thế k ???

moon87

moon87

Đáng yêu nhất web
Trong trường hợp bên bạn xuất hóa đơn bán hàng với rất nhiều chủng loại mặt hàng, không ghi hết trên một tờ hóa đơn thì bạn có thể đính kèm bảng kê.
Giả sử: bạn bán văn phòng phẩm số lượng lớn, trên hóa đơn GTGT bạn viết " Văn phòng phẩm" rồi đính kèm bảng kê số:...... ghi các chủng loại mặt hàng.

S

supeman

Trung cấp
22/5/11
78
0
0
34
quang binh
Ví dụ bạn xuất hoá đơn GTGT mặt hàng văn phòng phẩm(bao gồm nhiều mặt hàng như bút, giấy, ...). Thì ngoài viết hoá đơn GTGT bạn phải kèm theo hoá đơn chi tiết các mặt hàng đó (hay còn gọi là hoá đơn bán lẻ đó). Còn những trường hợp mặt hàng trên hoá đơn GTGT là một loại như gạch, ... thì không cần thêm hoá đơn bán lẻ kèm theo. Mình nói vậy có đúng không các bạn.

J

Jessie Nguyen

Sơ cấp
6/8/10
27
0
1
Nha Trang

Bảng kê hàng hoá bán ra kèm theo hoá đơn được sử dụng trong t/hợp hàng hoá bán ra nhiều mặt hàng không ghi đủ trên hoá đơn nên phải dùng bảng kê kèm theo. Bảng kê này phải được hướng dẫn theo Điều 17 của thông tư 153/2010/TT-BTC ngày 28/09/2010. Bạn tham khảo thêm.

G

gianglegiang

Guest
27/6/11
6
0
0
hanoi
Em chào các anh, các chị.
Cho em hỏi một chút ah.
Công ty em sản xuất cửa nhựa lõi thép uPVC, nguyên liệu đầu vào chủ yếu là thanh nhựa định hình và lõi thép.
Nhà cung cấp xuất hóa đơn cho bên em nội dung chỉ ghi là: Thanh nhựa định hình dùng cho SX cửa nhựa,
Như thế có được không ạ, hay phải kèm thêm bảng kê chi tiết danh mục hàng hóa ah?
Mong mọi người giúp đỡ.

bichvan.tax06

bichvan.tax06

Điều hành viên
Thành viên BQT
4/8/07
4,115
514
113
Thủ Đô
Em chào các anh, các chị.
Cho em hỏi một chút ah.
Công ty em sản xuất cửa nhựa lõi thép uPVC, nguyên liệu đầu vào chủ yếu là thanh nhựa định hình và lõi thép.
Nhà cung cấp xuất hóa đơn cho bên em nội dung chỉ ghi là: Thanh nhựa định hình dùng cho SX cửa nhựa,
Như thế có được không ạ, hay phải kèm thêm bảng kê chi tiết danh mục hàng hóa ah?
Mong mọi người giúp đỡ.
NCC xuất thanh nhựa định hình và lõi thép => nó là NVL đầu vào để bên bạn tính giá thành của tp =>sản phẩm làm ra là cửa nhựa lõi thép uPVC. Khi xuất bán bạn ghi mặt hàng là Cửa nhựa lõi thép uPVC, có phải đính kèm bảng kê chi tiết gì đâu ta ?!!!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA