Các thủ tục, mẫu biểu công khai báo cáo tài chính

• Thread starter Hoamoc80
  • Ngày gửi
H

Hoamoc80

Sơ cấp
26/7/09
9
0
0
44
Hà Nội
Hi cả nhà,

Mình được giao làm các mẫu biểu công khai báo cáo tài chính để dán lên bảng tin của cơ quan nhưng mình không biết phải làm theo mẫu biểu của thông tư, nghị định nào.

Cả nhà chỉ giúp mình với!

Khóa học Quản trị dòng tiền
hoangxuanluong

hoangxuanluong

Tôi đi tìm tôi ...
4/1/08
262
6
0
khánh hòa
Hi cả nhà,

Mình được giao làm các mẫu biểu công khai báo cáo tài chính để dán lên bảng tin của cơ quan nhưng mình không biết phải làm theo mẫu biểu của thông tư, nghị định nào.

Cả nhà chỉ giúp mình với!

Nếu bạn là đơn vị hành chính sự nghiệp thì bạn làm theo các mẫu biểu của quyết định số 19/2006/QĐ-BTC ngày 30/3/2006 của Bộ trưởng bộ tà chính nhé.

SAA

SAA

Siêu nhảm
31/5/09
1,418
102
63
HCM city
Bạn chỉ cần in bảng cân đối kế toán ra là được rồi, thông thường đơn vị khi có đoàn kiểm tra tới thì mới đăng bảng công khai tài chính còn không thì chẳng ai đăng làm gì (số liệu tài chính đâu phải muốn công khai là công khai)
Bạn cứ làm rồi đưa sếp bạn xem trước khi đăng để biết cái nào nên đăng cái nào thì không nên

C

cavang2010

Sơ cấp
23/6/11
14
0
1
Hà Nội
Chào bạn!
Miìn thường làm báo cáo công khai tài chính theo Thông tư 21/2005/TT-BTC ngày 22/3/2005 bạn thủ tìm thông tư này xem nhé.

C

chiaxa1325

Lang thang!
10/11/08
543
48
28
Chốn thiên đường
In bảng cân đối kế toán nếu ko phải dân kế toán thì hiểu ko nhể? Công khai tài chính là bắt buộc Theo TT21/2005/BTC là chuẩn.

SAA

SAA

Siêu nhảm
31/5/09
1,418
102
63
HCM city
In bảng cân đối kế toán nếu ko phải dân kế toán thì hiểu ko nhể? Công khai tài chính là bắt buộc Theo TT21/2005/BTC là chuẩn.
ở cơ quan khác thì sao tôi không biết,nhưng ở tôi thì chỉ như vậy
Đành rằng TT21/2005 nói vậy, nhưng công khai số liệu kế toán cho bàn dân thiên hạ xem, có mà chết (đã vậy còn công khai luôn cả số liệu và kết quả duyệt quyết toán nữa chứ). Ở chổ tôi thì số liệu chỉ có phòng tài chính và BGĐ biết thôi, cuối năm ở hội nghị CBVC thì cũng sơ lược tình hình tài chính 1 chút thôi,chứ không đi sâu đâu
Cũng có thể cách quản lý ở mỗi đơn vị khác nhau, làm đâu theo đó thôi

B

bLang

Cao cấp
16/3/06
382
5
18
HD
Mình thì thường làm công khai vào cuối năm. Số liệu thu, số liệu chi (liệt kê ra từng nội dung). Bạn công khai số liệu chứ không công khai chứng từ thì có gì đâu mà phải bảo mật.
Vừa rồi mình bị thanh tra, họ kiểm tra phần này kỹ lắm. Bạn cứ làm khỏi mất công phiền phức khi bị sờ ráy.

C

chiaxa1325

Lang thang!
10/11/08
543
48
28
Chốn thiên đường
Đúng vậy, chỉ công khai số liệu thôi. Đơn vị mình công khai theo quý (dự toán, quyết toán, thu, chi). Năm ngoái đơn vị mình có đợt thanh tra cũng nói về vấn đề này nhiều. Công khai là bắt buộc còn công khai có thể dưới nhiều hình thức. Các cuộc họp công khai ko bằng văn bản nhưng có ghi nội dung công khai trong biên bản họp họ cũng chấp nhận.

C

cavang2010

Sơ cấp
23/6/11
14
0
1
Hà Nội
Thực chất ra làm báo cáo công khai chỉ là thủ tục thôi, bạn cứ làm nếu ko thì sẽ bị kiểm tra còn hình thức công khai thì tuỳ từng đơn vị: Dán bảng tin theo như quy định là chuẩn nhất.

H

haitc132

Sơ cấp
30/6/11
10
6
0
41
BK
Công khai tài chính

Theo tôi các bạn làm kế toán thì nên thực hiện công khai dự toán, quyết toán ngân sách nhà nước theo quy định tại Thông tư số: 21/2005/TT-BTC ngày 22 tháng 03 năm 2005 của Bộ Tài chính hướng dẫn thực hiện quy chế công khai tài chính đối với các đơn vị dự toán ngân sách nhà nước và các tổ chức được ngân sách nhà nước hỗ trợ.
Trong thông tư hướng dẫn rất rõ về thời gian, hình thức, nội dung và các biểu mẫu công khai các bạn nên sưu tầm về mà thực hiện cho đúng với quy định

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA