Kê khai thuế GTGT tháng 9/2013 thiếu hoá đơn đầu ra ko có hoá đơn kê khai. Tờ tiếp theo hoá đơn

• Thread starter aibiet00
  • Ngày gửi
A

aibiet00

Sơ cấp
22/6/10
14
0
1
lam dong
Em mới vô làm công ty này. Nói là công ty nhưng cứ coi như là hộ kinh doanh cá thể. Đã làm đơn xin kê khai thuế hàng tháng. Em vô làm ngày 24/9 tháng 8 công ty đã khai thuế rồi. Đến tháng 10 này em phải kê khái tháng 9 và khai quý để đóng thuế tncn. Nhưng vì lúc mới dô công việc lu bu giám đốc chưa đưa cho em quản lý cuốn hoá đơn mua của cơ quan thuế. Đến giờ khi em nhìn lại thì tháng 9 chỉ có duy nhất 1 tờ hoá đơn là 4,5triệu. Rồi tờ tiếp theo đã là qua tháng 10, mà cuốn hoá đơn hết sạch chỉ còn có 2 tờ hoá đơn. Bây giờ em ko biết nên làm thế nào để khai thuế. Vì công ty bán cho khách vãng lai nên cuối tháng sẽ ghi một tờ hoá đơn cho kvl là khoảng mấy chục triệu. Nếu khai mức thuế suất trên doanh thu là 8% như tháng cũ làm thì tháng 9 này có 36000. Em chỉ nghĩ ra được 2 cách đó là xoá bỏ 2 tờ hoá đơn tháng 10, làm đơn mua cuốn hoá đơn mới và đồng thời liên lạc với 2 người khách để làm biên bản xoá hoá đơn và đưa lại cho họ tờ hoá đơn mới. Nhưng cách này ko được vì họ không để lại số điện thoại. Địa chỉ công ty họ và mã số thuế em có tìm nhưng họ ko để số điện thoại. Với lại mình cũng chả biết là ai trong công ty mua. Cách thứ 2 là em cứ kế khai tháng 9 là 36000, khi mua cuốn hoá đơn mới em kê khai bổ sung tờ hoá đơn khách vãng lai mua là 80.000.000 để hoàn thành số thuế đóng khoản 700 và 800 như gđ nói. Em ko biết là cách thứ 2 có hợp lệ hay ko? Xin nghĩ dùm em hướng giải quyết. Rất là gấp bữa nay đã là 17 rồi. Em xin cảm ơn.

Khóa học Quản trị dòng tiền

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA