khi kết xuất DL ra tệp dạng Excel để in ra nộp Cơ quan thuế làm cách nào để in thành khổ

• Thread starter kutehai
  • Ngày gửi
Em chào cả nhà!
Em đang được giao nhiệm vụ đăng ký MST cá nhân cho các thành viên mới trong công ty.
Em muốn kết xuất dữ liệu dạng excel để in ra nộp cơ quan thuế.
Có Anh/chị nào biết cách để in ra khổ A4 không ạ?
Mong anh/chị giúp đỡ.
(Em vẫn đang đi học nên chưa có kinh nghiệm...^^)

Khóa học Quản trị dòng tiền
L

linhchikt

Guest
22/4/11
11
0
0
hanoi
Em chào cả nhà!
Em đang được giao nhiệm vụ đăng ký MST cá nhân cho các thành viên mới trong công ty.
Em muốn kết xuất dữ liệu dạng excel để in ra nộp cơ quan thuế.
Có Anh/chị nào biết cách để in ra khổ A4 không ạ?
Mong anh/chị giúp đỡ.
(Em vẫn đang đi học nên chưa có kinh nghiệm...^^)
Trước tiên, em kết xuất ra excel, sau đó em làm theo cách này nhé:
- Chọn nhấn vào File ----> chọn Page setup ----> chọn Page ----> chọn Page size, nhấn vào nút đó chọn A4 ---> OK.
- Sau đó em căn chỉnh lại là ok luôn.
Chúc em thành công.

N

ngocanhktth

Guest
2/11/09
2
0
1
Ha Nam
Mình thường làm theo cách sau: Kết xuất dữ liệu dạng khổ A3, từ file đã kết xuất bạn copy toàn bộ dữ liệu sang 1sheet mới. Làm việc với sheet đó, vào page set up-->page, chọn landcape, size 80%-90%, khổ giấy A4. Sau đó vào thẻ margins để căn chỉnh các lề cho vừa A4 là dc.

K

kesitu2208

Guest
22/8/09
2
0
1
32
Nam Định
Ðề: khi kết xuất DL ra tệp dạng Excel để in ra nộp Cơ quan thuế làm cách nào để in thành khổ A4

Hiện nay khi xuất ra dạng A4 sẽ bị lỗi font, Bạn nên xuất ra theo dạng A3, sau đó copy sheet làm việc sang khung khác. Hoặc khi in chọn Propertise của máy in cho khổ giấy xuất ra là dạng A4 là được!

M

maithinhan

Guest
6/9/11
1
0
0
34
ha noi
Ðề: khi kết xuất DL ra tệp dạng Excel để in ra nộp Cơ quan thuế làm cách nào để in thành khổ A4

Mình cũng đang được giao nhiệm vụ đăng ký MST cho nhân viên ,
Mình đã nhập dữ liệu của các nhân viên đăng ký vào phần mềm TNCN 2.4.1 và kết xuất ra file excel gửi vào trang mạng tncnonile.vn mà toàn bị thông báo là " Thông tin trong file excel không đúng",
mình đã để số tệp là 03 vì mình đã qua 2 lần gửi, lần này mắc ko biết là làm sao, bạn nào biết chỉ giúp m với !

nguyenthu508

nguyenthu508

Sơ cấp
13/1/11
49
0
6
Hà Nội

Mình cũng đang được giao nhiệm vụ đăng ký MST cho nhân viên ,
Mình đã nhập dữ liệu của các nhân viên đăng ký vào phần mềm TNCN 2.4.1 và kết xuất ra file excel gửi vào trang mạng tncnonile.vn mà toàn bị thông báo là " Thông tin trong file excel không đúng",
mình đã để số tệp là 03 vì mình đã qua 2 lần gửi, lần này mắc ko biết là làm sao, bạn nào biết chỉ giúp m với !

theo mình có lỗi là do bạn nhầm file, có nghĩa là có phần kết xuất ra để nộp cơ quan thuế, 1 cái là để nộp online, bạn làm lại nha!

H

hop com suon

Guest
20/3/13
2
0
0
tp.hcm

Con mình thì kết xuat ra excel xong roi, vào kiem tra lai thì chỉ có phan khung thôi ko thay phần nội dung mà mình đã điền vào, phải lam sao cả nhà nhỉ

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA