Hoá đơn vat xuất cho khách cá nhân?

• Thread starter luongtieuthu1505
  • Ngày gửi
L

luongtieuthu1505

Klein Mimi
14/11/11
149
0
16
33
Ninh Thuận
Chào anh chị!
Trong đợt em nghĩ phép về quê, sếp có viết hoá đơn cho 1 khách hàng cá nhân. Nhìn vào tờ hoá đơn: Chỉ ghi họ tên người mua hàng, địa chỉ. Ngoài ra không còn thông tin nào khác.
Em đang bối rối. KHông biết là như thế hoá đơn có hợp lệ hay không? Và kê khai thuế vào bảng đầu ra thế nào? Trong khi không có thông tin MST là sao mà HTKK chấp nhận đây.
Thân ái!

Khóa học Quản trị dòng tiền
S

soccon07

Trung cấp
19/4/07
162
1
18
37
HN
Ðề: Hoá đơn vat xuất cho khách cá nhân?

Hóa đơn đó đúng mà bạn. Không có mã số thuế người mua vẫn kê khai bình thường.

L

luongtieuthu1505

Klein Mimi
14/11/11
149
0
16
33
Ninh Thuận

Vậy đưa lên HTKK bỏ trống MST thì nó không cho ghi, phải làm thế nào?

quynhhuong0291

quynhhuong0291

Always be patient

Vậy đưa lên HTKK bỏ trống MST thì nó không cho ghi, phải làm thế nào?
Ko đâu, có thể bạn thao tác sai ở đâu đó, trên PL01-1/GTGT ko bắt buộc tên người mua đi kèm với nó phải có MST, như trường hợp cty bạn bán hàng cho khách hàng là cá nhân, bạn làm lại đi nó vẫn cho ghi bình thường.

L

loankut3

User đã bị cấm truy cập
8/6/12
0
0
1
35
ha noi

Chào anh chị!
Trong đợt em nghĩ phép về quê, sếp có viết hoá đơn cho 1 khách hàng cá nhân. Nhìn vào tờ hoá đơn: Chỉ ghi họ tên người mua hàng, địa chỉ. Ngoài ra không còn thông tin nào khác.
Em đang bối rối. KHông biết là như thế hoá đơn có hợp lệ hay không? Và kê khai thuế vào bảng đầu ra thế nào? Trong khi không có thông tin MST là sao mà HTKK chấp nhận đây.
Thân ái!
Xuất cho cá nhân hok có mst thì để trống, bạn kê khai cũng vậy, không sai đâu.

C

codua

Trung cấp
9/8/08
92
4
8
Vũng Tàu
Bạn nên hiểu nguyên lý đơn giản là Nhận tiền thì dễ, Chi ra thì khó.
Hóa đơn đầu ra - mình kê để Nộp thuế nên dễ (càng ít thông tin - tức là bên bán không được hoàn thuế GTGT).
Hóa đơn đầu vào - mình kê để Hoàn thuế GTGT và làm chi phí hợp lý nhằm giảm thuế TNDN (Họ yêu cầu đủ thông tin để kiểm tra xem bên xuất hóa đơn đã nộp thuế GTGT chưa).

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA