hạch toán bên ngân hàng

• Thread starter nguyetgiap
  • Ngày gửi
N

nguyetgiap

Sơ cấp
17/6/11
3
0
0
35
gò vấp
cả nhà cho em hỏi với.
cty em làm bên du lịch mà chủ yếu bán tour cho khách và khách sẽ trả tiền cho bên em bàng cách cà thẻ qua ngân hàng.xong cuối tháng ngân hàng sẽ gửi sổ phụ về thì khi đó mình sẽ pải hạch toán như thế nào và bên ngân hàng có thu phí nữa và có cả hđ gtgt thu phí đó.
số tiền mà khách trả qua ngân hàng đó thì mình có phải xuất hóa đơn gtgt ra ko,mà xuất hđ ra thì xuất theo số tiền ngân hàng chưa tính phí hay xuất số tiền đã tính phí.
và số lãi ngân hàng mà mình có thì mình hạch toán như thế nào

Khóa học Quản trị dòng tiền
sinhvien1986

sinhvien1986

Chuyên viên Web
22/6/09
942
11
0
38
Đà Nẵng
cả nhà cho em hỏi với.
cty em làm bên du lịch mà chủ yếu bán tour cho khách và khách sẽ trả tiền cho bên em bàng cách cà thẻ qua ngân hàng.xong cuối tháng ngân hàng sẽ gửi sổ phụ về thì khi đó mình sẽ pải hạch toán như thế nào và bên ngân hàng có thu phí nữa và có cả hđ gtgt thu phí đó.
số tiền mà khách trả qua ngân hàng đó thì mình có phải xuất hóa đơn gtgt ra ko,mà xuất hđ ra thì xuất theo số tiền ngân hàng chưa tính phí hay xuất số tiền đã tính phí.
và số lãi ngân hàng mà mình có thì mình hạch toán như thế nào

Hướng dẫn hạch toán thì dễ, tuy nhiên bạn cần chú ý đến Điều kiện ghi nhận doanh thu. Bên bạn ghi nhận doanh thu khi nào ????

N

nguyetgiap

Sơ cấp
17/6/11
3
0
0
35
gò vấp
"
Hướng dẫn hạch toán thì dễ, tuy nhiên bạn cần chú ý đến Điều kiện ghi nhận doanh thu. Bên bạn ghi nhận doanh thu khi nào ????
"
em hạch toán là em treo nợ trên 131 vì cái đó là của tháng 5 mà j xếp mới dưa cho em,còn cái của tháng 6 thì em cũng treo trên 131 ứng trước tiền của khách hàng luôn vì số tiền khách trả chuyển vào thẻ nhiều quá mà đầu vào của em thì ít nếu mà phải xuất ra hết thi em phải đóng thuế nhiều lắm nên em sẽ treo trên 131 sang tháng sau em mới hạch toán ngược lại để cho cân đối.

cho em hỏi là cái phí mà ngân hàng thu đó em có thể hạch toán vào tháng sau được ko ?

Sửa lần cuối:
thuhh

thuhh

Guest
6/10/10
42
0
0
34
ninh bình
Doanh thu phải ghi nhận cùng thời điểm cung cấp dịch vụ. Nếu không sẽ bị truy thu thuế đó.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA