thuế thu nhập doanh nghiệp tạm tính quý II/2011

• Thread starter trangbionline
  • Ngày gửi
T

trangbionline

Sơ cấp
Chào các anh các chị!
Em mới vào làm kế toán, trong khi công ty em mới thành lập, em cũng chưa từng làm thuế thu nhập doanh nghiệp tạm tính bao giờ!
Em phải làm thuế thu nhập doanh nghiệp tạm tính quý II/2011.
Hiện em đã có phần mềm kê khai thuế, em có các chi phí nhân viên, chi phí điện nước nhưng chi phí điện nước trong hoá đơn ko ghi tên công ty mà ghi tên chủ của ngôi nhà này; hiện chúng em cũng không có hoá đơn thanh toán tiền thuê nhà!
Vậy các anh các chị có thể hướng dẫn em làm TTNDN tạm tính như thế nào, và cách làm thế nào để có được hoá đơn thuê nhà a! Các anh các chị giúp em với!

Khóa học Quản trị dòng tiền
huong85

huong85

Talkative Girl
25/1/07
1,171
5
38
38
Vĩnh Phúc-Đồng Nai-Gò Vấp
Chào các anh các chị!
Em mới vào làm kế toán, trong khi công ty em mới thành lập, em cũng chưa từng làm thuế thu nhập doanh nghiệp tạm tính bao giờ!
Em phải làm thuế thu nhập doanh nghiệp tạm tính quý II/2011.
Hiện em đã có phần mềm kê khai thuế, em có các chi phí nhân viên, chi phí điện nước nhưng chi phí điện nước trong hoá đơn ko ghi tên công ty mà ghi tên chủ của ngôi nhà này; hiện chúng em cũng không có hoá đơn thanh toán tiền thuê nhà!
Vậy các anh các chị có thể hướng dẫn em làm TTNDN tạm tính như thế nào, và cách làm thế nào để có được hoá đơn thuê nhà a! Các anh các chị giúp em với!

Muốn có hóa đơn thuê nhà thì bạn nhờ chủ nhà cầm hợp đồng thuê nhà lên chi cục thuế để họ xuất hóa đơn cho phần chi phí thuê nhà và đương nhiên là chủ nhà sẽ phải nộp thuế nhé
Thân

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA