Đoàn phí công đoàn

• Thread starter hatytdt
  • Ngày gửi
H

hatytdt

Guest
17/6/10
31
0
6
39
Quảng Trị
Cho mình hỏi tý nghe.
Ngoài kinh phí công đoàn DN phải trích 2% thì phần đoàn phí công đoàn mình thu 1% từ lương của người lao động thì hạch toán thế nào a?
cả nhà giúp mình với mình cảm ơn
:023:

Khóa học Quản trị dòng tiền
sinhvien1986

sinhvien1986

Chuyên viên Web
22/6/09
942
11
0
38
Đà Nẵng
Cho mình hỏi tý nghe.
Ngoài kinh phí công đoàn DN phải trích 2% thì phần đoàn phí công đoàn mình thu 1% từ lương của người lao động thì hạch toán thế nào a?
cả nhà giúp mình với mình cảm ơn
:023:

Thu của ai thì hạch toán vào người đó.

H

hatytdt

Guest
17/6/10
31
0
6
39
Quảng Trị
Cảm ơn bạn.Nhưng tài khoản nào dùng để hạch toản phí công đoàn hả bạn?

H

hatytdt

Guest
17/6/10
31
0
6
39
Quảng Trị
Thu của ai thì hạch toán vào người đó. (Khoản này hạch toán ngoài sổ kế toán)

Bạn ơi cái này bộ tài chính có quy dịnh thu ngoài không bạn? hơn nửa trong 1% mình thu của người lao động đó thì mình phải nộp lên công đoàn cấp trên 0.3% còn mình giử lại để hoạt động là 0.7%.
Nếu theo như bạn nói tất cả các khoản thu chi của khảon đoàn phí mình theo dỏi ngoài hết hả bạn

sinhvien1986

sinhvien1986

Chuyên viên Web
22/6/09
942
11
0
38
Đà Nẵng
Bạn ơi cái này bộ tài chính có quy dịnh thu ngoài không bạn? hơn nửa trong 1% mình thu của người lao động đó thì mình phải nộp lên công đoàn cấp trên 0.3% còn mình giử lại để hoạt động là 0.7%.
Nếu theo như bạn nói tất cả các khoản thu chi của khảon đoàn phí mình theo dỏi ngoài hết hả bạn

Kinh phí Công đoàn thì mới được hạch toán vào chi phí.
Doan phí Công đoàn là do các tổ chức, cơ quan, Tổng công ty tự quy định trong nội bộ, do đó sẽ trừ lương CNV trước khi chi trả lương cho cán bộ CNV. Không hạch toán khoản Đoàn phí Công đoàn này.

H

hatytdt

Guest
17/6/10
31
0
6
39
Quảng Trị
Kinh phí Công đoàn thì mới được hạch toán vào chi phí.
Doan phí Công đoàn là do các tổ chức, cơ quan, Tổng công ty tự quy định trong nội bộ, do đó sẽ trừ lương CNV trước khi chi trả lương cho cán bộ CNV. Không hạch toán khoản Đoàn phí Công đoàn này.

Vậy thì bạn ơi 6 tháng đầu năm này công ty minh đã trừ khoản này trực tiếp vào bảng lương của người lao động rồi thì làm thế nào hả hạn, mình xỷ lý thế nào phần này ah?
Bạn giúp mình nge

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA