Điều chỉnh báo cáo tài chính

• Thread starter lehungtruong
  • Ngày gửi
L

lehungtruong

Trung cấp
14/9/10
66
1
8
Hà Nội
cả nhà ơi cho minh hoi một chút là khi phát hiện ra báo cáo tai chinh sai số liệu báo cáo và điều chỉnh lại thì khi đi nộp lại báo cáo tài chính thì có phải nộp tiền phạt ko và có mấy mức nộp phạt
giúp mình nhé hu...hu:wall:

Khóa học Quản trị dòng tiền
U

uocmoxanhbn2009

Trung cấp
28/9/09
123
0
16
bắc ninh
Nếu bạn là DN vừa và nhỏ thì đang trong thời gian được gia hạn nộp thuế TNDN thì không bị phạt. Bạn mau điều chỉnh lại cho đúng rồi mang nộp lại nhé!

L

lehungtruong

Trung cấp
14/9/10
66
1
8
Hà Nội
cảm ơn nhiều nha DN của mình là DN siêu nhỏ vì chỉ có 08 người thôi

N

nguyentuan0911

Trung cấp
3/4/11
151
4
18
Hà Nội
Bên chi cục thuế Từ liêm mình họ không cho nộp lại báo cáo tài chính, chỉ nộp tờ khai bổ sung mẫu 03/TNDN tự tính tiền phạt nộp chậm.

Kèm theo giải trình bổ sung điều chỉnh 01KHBS

sinhvien1986

sinhvien1986

Chuyên viên Web
22/6/09
942
11
0
38
Đà Nẵng
cả nhà ơi cho minh hoi một chút là khi phát hiện ra báo cáo tai chinh sai số liệu báo cáo và điều chỉnh lại thì khi đi nộp lại báo cáo tài chính thì có phải nộp tiền phạt ko và có mấy mức nộp phạt
giúp mình nhé hu...hu:wall:

Nếu báo cáo tài chính sai thì nên lập lại báo cáo tài chính mới. Nếu còn thời hạn thì không sao cả.

L

lehungtruong

Trung cấp
14/9/10
66
1
8
Hà Nội
báo cáo tài chính của mình sai . thì có phải làm công văn giải trình không?

K

kitty05

Sơ cấp
30/5/11
24
0
0
TP.HCM
Cty mình cũng phải làm lại báo cáo tài chính năm và quyết toán thuế 2010 . Cả nhà cho mình hỏi :
1/ Quyết toán thuế cũ đã bị lỗ , nay sửa lại vẫn lỗ thì có phải làm tờ khai bổ sung điều chỉnh không hay chỉ cần làm lại quyết toán ?
2/ Tờ khai thuế GTGT tháng 11/2010 ,nhập sai chỉ tiêu 11 : thuế GTGT còn được khấu trừ kỳ trước chuyển sang ; tháng 12/2010 tiếp tục nhập sai chỉ tiêu 14 và 15 . Hai tháng đó cty không có doanh thu . Bây giờ phát hiện ra thì làm hai tờ khai bổ sung điều chỉnh cho mỗi tháng hay làm 1 tờ khai điều chỉnh cho 2 tháng ?

K

kitty05

Sơ cấp
30/5/11
24
0
0
TP.HCM
Mình đã nhận được mẫu CV rồi . Cám ơn bạn nhé.

H

heartsaobang

Cao cấp
11/5/11
218
0
16
Tp.HCM
SDCK tài khoản NH năm 2010 ko khớp với SDDK của năm 2011 , do ko đưa lãi nhập vốn vào.Vậy có cần sửa lại BCTC 2010 ko ? hay chỉ làm bút toán điều chỉnh năm 2011 thôi vậy? Mọi người giải đáp giúp.

thechung

thechung

Manager of RSM Viet Nam
SDCK tài khoản NH năm 2010 ko khớp với SDDK của năm 2011 , do ko đưa lãi nhập vốn vào.Vậy có cần sửa lại BCTC 2010 ko ? hay chỉ làm bút toán điều chỉnh năm 2011 thôi vậy? Mọi người giải đáp giúp.

Chỉ có việc chuyển số dư thôi mà sao lại ko khớp nhau được, chỉ có việc chênh lệch giữa báo số dư ngân hàng (do chưa nhập lãi) và sổ cái tài khoản 112 mà thôi chứ nhỉ. Còn việc chuyển số dư đầu kỳ đâu có ảnh hưởng gì nhỉ.

Nếu trước hợp chênh lệch mà ko ảnh hưởng nhiều đến lãi lỗ bạn có thể điều chỉnh hạch toán vào năm 2011 cũng được.

L

lehungtruong

Trung cấp
14/9/10
66
1
8
Hà Nội
bạn nào có mẫu công văn giải trình chia se cho mình với
Mail của mình la lehungtruong@gmail.com
cảm ơn nhìu
Trường hợp sai báo cáo tài chính của minh giông như bạn kitty05 ý thì có phải khai bổ sung ko?

C

cochudocthan

Sơ cấp
20/9/10
0
0
0
38
ha noi
Mình cũng đang cần mẫu giải trình đó, có thể gửi cho mình một bản được không,mail của mình là: namphan1311@gmail.com
cảm ơn các bạn nhiều!

L

lehungtruong

Trung cấp
14/9/10
66
1
8
Hà Nội
gần hết năm rùi bạn nào có mẫu công văn giải trình gửi cho mình với
mail của mình là: lehungtruong@gmail.com
huu huu.....
cảm ơn nhìu nhìu

L

lehungtruong

Trung cấp
14/9/10
66
1
8
Hà Nội
cho mình xin mẫu công văn giải trình với . Minh điều chỉnh đúng rùi nhưng chưa có công văn giải trình nên chưa đi nộp dc
cảm ơn nhìu nhìu

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA