Quy định mua sắm tài sản trong đơn vị sự nghiệp ?

• Thread starter phamthinhung8
  • Ngày gửi
P

phamthinhung8

Trung cấp
3/9/09
68
0
0
Lai Châu
Quyết định số 170/2006/QĐ-TTg ngày 18/7/2006 quy định tiêu chuẩn, định mức trang thiết bi và phương tiện làm việc. Đơn vị mình thuộc tiêu chuẩn và định mức thực hiện theo phụ lục III của thông tư trong phụ lục mua máy tính quy định máy tính để bàn. Nhưng do hiện nay máy tính để bàn không thuận lợi để phục vụ công tác mà giá cả so với máy tính xách tay cũng gần như nhau. Đơn vị mình mua máy tính xách tay có được ko? có quy định nào về mua máy tính xách tay ko? cả nhà giúp e mới.

Khóa học Quản trị dòng tiền
Phạm Văn Khang

Phạm Văn Khang

Cao cấp
19/12/05
1,360
31
48
Thái Bình - TP.HCM
Ðề: Mua tài sản

Bạn có thể tham khảo thêm thông tư 94/2006/TT-BTC hướng dẫn quyết định 170/2006/QĐ-TTg

..."Căn cứ tính chất đặc thù và yêu cầu công việc của một số cán bộ, công chức, viên chức trong cơ quan, Thủ trưởng cơ quan trong phạm vi dự toán ngân sách nhà nước được giao xem xét, quyết định việc trang bị thêm một số trang thiết bị và phương tiện làm việc ngoài tiêu chuẩn, định mức quy định cho cán bộ, công chức, viên chức, bảo đảm nguyên tắc công khai, tiết kiệm, có hiệu quả."...
Bạn có thể làm văn bản trình lên cấp trên để được xem xét.

P

phamthinhung8

Trung cấp
3/9/09
68
0
0
Lai Châu

Theo ý mình hiểu thì ngoài tiêu chuẩn, định mức trên thì căn cứ tính chất đặc thù thì chỉ được mua thêm thôi.còn đơn vị mình lại mua khác so với quy định (máy tính để bàn nhưng đơn vị lại mua máy tính xách tay).ko biết mình hiểu thế có đúng không?

Phạm Văn Khang

Phạm Văn Khang

Cao cấp
19/12/05
1,360
31
48
Thái Bình - TP.HCM

Theo ý mình hiểu thì ngoài tiêu chuẩn, định mức trên thì căn cứ tính chất đặc thù thì chỉ được mua thêm thôi.còn đơn vị mình lại mua khác so với quy định (máy tính để bàn nhưng đơn vị lại mua máy tính xách tay).ko biết mình hiểu thế có đúng không?
Theo hướng dẫn tại thông tư 94/2006/TT-BTC thì cơ quan có thể trang bị thêm thiết bị và phương tiện ngaoì tiêu chuẩn và định mức mà

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA