TSCĐ cho thuê

• Thread starter duyentran1989
  • Ngày gửi
D

duyentran1989

Sơ cấp
28/4/11
6
0
0
35
nghệ an
Chào anh chị

Em có một vấn đề muốn hỏi, em làm bên công ty thương mại, hiện giờ em đang làm báo cáo về phần khấu hao tài tài sản cố định cho lô hàng (máy móc mới nhập về từ đợt tháng 4 năm 2011).

Nghiệp vụ phát sinh của lô hàng này như thế này, tháng 6 này bên em có cho thuê 4 xe, 2 xe đã thanh lý, giờ em muốn tính khấu hao đường thẳng cho 4 xe thuê này thì phải tính như thế nào ạ ( lô xe này nhập từ nước ngoài về ) và hai xe còn lại vẫn tiếp tục tính khấu hao chứ ạ ? tks anh chị nhiều

Khóa học Quản trị dòng tiền
P

pitsomit

Xấu trai nhất web
dĩ nhiên là 2 xe còn lại vẫn phải tính KH rồi bạn. 2 xe hiện tại ban đang tính KH theo phương pháp nào???

H

huynguyen8x

Sơ cấp
Bác nào, có ý kiến về topic này đi, em cũng đang thắc mắc về vấn đề này, theo các bác số năm khấu hao cho tài sản trên sẽ là bao lâu, và giá trị lô sắt vụn đấy sẽ thu lại cho chúng ta bao nhiêu tiền để có được cách tính khấu hao cho phù hợp, mong các bác chỉ giáo!

thechung

thechung

Manager of RSM Viet Nam
Chào anh chị

Em có một vấn đề muốn hỏi, em làm bên công ty thương mại, hiện giờ em đang làm báo cáo về phần khấu hao tài tài sản cố định cho lô hàng (máy móc mới nhập về từ đợt tháng 4 năm 2011).

Nghiệp vụ phát sinh của lô hàng này như thế này, tháng 6 này bên em có cho thuê 4 xe, 2 xe đã thanh lý, giờ em muốn tính khấu hao đường thẳng cho 4 xe thuê này thì phải tính như thế nào ạ ( lô xe này nhập từ nước ngoài về ) và hai xe còn lại vẫn tiếp tục tính khấu hao chứ ạ ? tks anh chị nhiều

Bạn bảo tính KH theo đường thẳng, sau đó lại hỏi phải tính ntn: Nguyên giá mỗi xe của bạn bao nhiêu, thời gian sử dụng mỗi xe theo TT203 là bao nhiêu (bạn xem sẽ rõ nhé) còn cách tính thì chắc là bạn biết phải tính thế nào rồi.
02 xe đã thanh lý tháng 6, tháng 4 bạn mua vào thì bạn tính KH đến thời điểm dừng để thanh lý thôi, còn lại đâu có tính.

Không biết khi bạn đăng câu hỏi lên bạn có hiểu rõ về câu hỏi hay ko nữa?

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA