Hệ thống tài khoản cập nhật mới nhất

• Thread starter NOFOUR
  • Ngày gửi
N

NOFOUR

Guest
21/1/06
13
0
0
Tha Phương Cầu Thực
Được biết thời gian mấy năm gần đây hệ thống tài khoản kế toán có cập nhật nhiều tài khoản kế toán mới (so với Hệ thống TK 1141/TC-CĐKT ngày 01/11/1995). Vậy các anh chị nào có hệ thống tài khoản kế toán mới đầy đủ nhất xin up lên cho mình cập nhật nhe. Nếu có thêm phần thông tư hướng dẫn hạch toán kế toán thì tuyệt hơn. Rất mong các anh chị giúp cho.

Thân chào.

Khóa học Quản trị dòng tiền
N

NOFOUR

Guest
21/1/06
13
0
0
Tha Phương Cầu Thực
NOFOUR chân thành cám ơn chị thuhang81(chắc là chị rồi vì nick name như nữ vậy). Ah - chị thuhang81 ơi, hệ thống tài khoản này chỉ áp dụng cho doanh nghiệp lớn và doanh nghiệp nhà nước từ 2002 đến 30-3-2005. Còn sau tháng 3/2005 có gì mới nữa không chị.

Còn các anh chị khác có thông tin gì bổ sung cho thuvien-webketoan của mình không ?
Chút nữa em quên rồi chị thuhang81 ơi,
Nếu chị tạo bảng hệ thống TK (bằng Excel), nếu được chị cho link luôn các phương pháp hạch toán TK (Thông Tư hướng dẫn phương pháp hạch toán Tài khoản kế toán - Nội dung TK) thì hay và tuyệt vời biết mấy phải không chị.
Đây là 1 ý kiến nhỏ em chân thành góp ý cùng chị nhe. Có gì không phải bỏ qua cho NOFOUR nhe.
Chúc chị luôn khoẻ và nhiều thành đạt.
Thân - NOFOUR.

------
Bổ sung :

Hơi thắc mắc tại sao chỉ có doanh nghiệp lớn và nhà nước mới sử dụng hệ thống TK này ? Còn các đơn vị nhỏ thì sử dụng hệ thống nào ? Cũng ngộ trong cùng 1 quốc gia mà áp dụng nhiều hệ thống TK quá nhỉ ? Trong khi đó Bộ Tài chánh luôn triển khai và hướng đến chuẩn mực hoá kế toán mà sao không ban hành và thống nhất 1 hệ thống TK kế toán đi !!!!

T

thuhang81

Sơ cấp
7/12/05
18
0
1
ND
Các thông tin này là mình lấy trên thư viện đó. Bạn chịu khó lên đó tìm sẽ có hết thôi.:0frown:

D

duongthao1973

Guest
hệ thống tài khoản mới nhất

Được biết thời gian mấy năm gần đây hệ thống tài khoản kế toán có cập nhật nhiều tài khoản kế toán mới (so với Hệ thống TK 1141/TC-CĐKT ngày 01/11/1995). Vậy các anh chị nào có hệ thống tài khoản kế toán mới đầy đủ nhất xin up lên cho mình cập nhật nhe. Nếu có thêm phần thông tư hướng dẫn hạch toán kế toán thì tuyệt hơn. Rất mong các anh chị giúp cho.

Thân chào.

H

hienaway

Guest
14/9/09
7
0
1
42
Dong Anh
Có rồi dây nhưng mới chỉ cập nhật của năm 2006 thôi. Còn thêm tài khoản nào mới thì cùng chia sẻ trên diễn đàn nhé
DANH MỤC HỆ THỐNG TÀI KHOẢN KẾ TOÁN DOANH NGHIỆP
(Ban hành theo Quyết định số 15/2006/QĐ-BTC ngày 20/03/2006)

DANH MỤC HỆ THỐNG TÀI KHOẢN KẾ TOÁN DOANH NGHIỆP
(Ban hành theo Quyết định số 15/2006/QĐ-BTC ngày 20/03/2006)

N

nguyenthikieuoanh

Sơ cấp
22/8/09
6
0
0
Son la
chi thuhang81 sao em bấm vào đường lin kia không được

T

thao ph

Sơ cấp
Tìm hệ thống tài khoản kế toán mới nhất

mình đang làm kê toán nghe nói có bảng tài khoản mới nhất thay đổi và thêm một số tài khoản có bạn nào có cho mình xin với vì mình đang rất quan tâm tới thông tư 244 mới đó. Mình đang cần gấp, cảm ơn các bạn giúp đỡ!!
Tạ Phương Thảo

T

thao ph

Sơ cấp
Tìm những điểm mới trong Thông tư 153 vê DN tự in hóa đơn

Sang năm 2011 DN tự in hóa đơn, mình cũng đã được mời đi nghe nhưng thú thật là không hiểu lắm, nhất là về Hóa đơn đối với các đơn vị Xuất khẩu mà Invoice bằng một thứ tiếng Anh thôi và lại còn vấn đề về Hóa đơn bán hàng kiêm phiếu xuất kho trong đó đề cập rất khó hiểu mong các bạn chỉ bảo giúp mình ! vÔ CÙNG CẢM ƠN!
TẠ PHƯƠNG THẢO

M

meomuop87

Guest
24/8/09
5
0
0
36
Q. 12

Mình là thành viên mới, mình đang muốn tìm hệ thống tài khoản mới nhất. Mình thấy chị thuhang81 có đường link nhưng sao mình bấm vào đường link không được. Chị thu hằng gửi cho em lại được k ạ. Chị gửi qua mail: meo.muop.1987@gmail.com
Hiện nay thuế có quy định về hóa đơn, nói thật mình cũng chưa hiểu rõ lắm. Ai đã thấu hiểu thì mong giúp đỡ mình với nha mấy bạn.
Tks chị thuhang81 và các bạn nhiều!!!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA