Thuế GTGT cho bảng kê hóa đơn bán lẻ

• Thread starter popbi2008
  • Ngày gửi
P

popbi2008

Trung cấp
13/1/10
54
1
8
Hà nội
Chào cả nhà,
Cty em nhỏ thôi nên thuê kế toán làm partime. Hóa đơn hàng tháng viết thì bình thường,nhưng cuối tháng bên em có để lại 1 hóa đơn để viết tổng số tiền cho bảng kê khách lẻ. Kế toán đã làm và kê khai nộp thuế, nhưng người viết hóa đơn thì chưa viết vào quyển hóa đơn ngay, hôm sau ng viết hđ ko nhớ lại viết số hóa đơn đó cho khách hàng khác.
Như vậy Bảng kê bán lẻ ko còn hóa để viết. vì các số tiếp theo đã viết cho tháng 10 rồi. mà đã kê khai và nộp.
Bên em nộp tờ khai theo quý, nên hôm vẫn chưa hết hạn nộp đúng ko ạ. Và có thể điều chỉnh được ko ạ?
Giờ xử lý như thế nào cho hợp lý mong mọi chỉ giúp em với ạ.

Khóa học Quản trị dòng tiền
Phạm Văn Khang

Phạm Văn Khang

Cao cấp
19/12/05
1,360
32
48
Thái Bình - TP.HCM
Ðề: Thuế GTGT cho bảng kê hóa đơn bán lẻ

Hôm nay vẫn chưa hết hạn nộp tờ khai quý, do đó bạn cứ sửa lại cho đúng rồi nộp bình thường.

xuantham

xuantham

Cao cấp
18/8/05
5,375
652
113
58
TP. Hồ Chí Minh
Chào cả nhà,
Cty em nhỏ thôi nên thuê kế toán làm partime. Hóa đơn hàng tháng viết thì bình thường,nhưng cuối tháng bên em có để lại 1 hóa đơn để viết tổng số tiền cho bảng kê khách lẻ. Kế toán đã làm và kê khai nộp thuế, nhưng người viết hóa đơn thì chưa viết vào quyển hóa đơn ngay, hôm sau ng viết hđ ko nhớ lại viết số hóa đơn đó cho khách hàng khác.
Như vậy Bảng kê bán lẻ ko còn hóa để viết. vì các số tiếp theo đã viết cho tháng 10 rồi. mà đã kê khai và nộp.
Bên em nộp tờ khai theo quý, nên hôm vẫn chưa hết hạn nộp đúng ko ạ. Và có thể điều chỉnh được ko ạ?

Điều chỉnh thế nào? Hủy toàn bộ hóa đơn tháng 10, xuất lại cái hóa đơn đó ah? Số tiền có nhiều không? Nếu số tiền không nhiều thì có bị phạt cũng không nhiêu đâu, nên nếu ít thì bây giơ viết tiếp hóa đơn đó trong tháng 10, cũng ghi là hóa đơn theo bảng kê bán lẻ tháng 9.

Nhân đây cũng nhắc luôn các bạn, cái này không có bảng kê bán lẻ cũng bị phạt đó nhé.
Uh. Mà lẻ ra mỗi ngày phải 1 hóa đơn cho bảng kê bán lẻ chứ sao lại đẻ 1 tháng nhỉ?

P

phamlienhd

Trung cấp
14/5/13
98
2
18
33
hải dương
Ðề: Re: Thuế GTGT cho bảng kê hóa đơn bán lẻ

Điều chỉnh thế nào? Hủy toàn bộ hóa đơn tháng 10, xuất lại cái hóa đơn đó ah? Số tiền có nhiều không? Nếu số tiền không nhiều thì có bị phạt cũng không nhiêu đâu, nên nếu ít thì bây giơ viết tiếp hóa đơn đó trong tháng 10, cũng ghi là hóa đơn theo bảng kê bán lẻ tháng 9.

Nhân đây cũng nhắc luôn các bạn, cái này không có bảng kê bán lẻ cũng bị phạt đó nhé.
Uh. Mà lẻ ra mỗi ngày phải 1 hóa đơn cho bảng kê bán lẻ chứ sao lại đẻ 1 tháng nhỉ?
Chị có thể nói cụ thể hơn về vấn đề này được ko ah

P

popbi2008

Trung cấp
13/1/10
54
1
8
Hà nội

Tổng hóa đơn bán lẻ cả tháng bên em có 14 triệu thôi,VAT là 1,4triệu ạ.

vanthanhtam

vanthanhtam

Cao cấp
21/5/10
1,658
119
63
Tuy Hoa

Chào cả nhà,
bỏ HĐ xuất bán lẻ trên PM thay vào đó là HĐ đã xuất cho khách hàng kêkhai bình thường, coi như chư xuất HĐ bán lẻ, còn hạn nộp lên thuế xin đổi lại

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA