Cách xác định chi phí tính thuế TNDN đối với cở sở SX hạch toán phụ thuộc đang trong gia đoan đầu tư

• Thread starter left2012
  • Ngày gửi
L

left2012

Guest
12/7/11
2
0
0
Thai Binh
Chào cả nhà!
Mình đang gặp một chút rắc rối trên tờ khai 07/TNDN. Theo mình hiểu tỷ lệ chi phí trên biểu mẫu 07 được xác định khi cơ sở đó đi vào sx rồi phải không? Còn khi trong quá trình đầu tư thì mình không thể xác định được chi phí.
Nhưng bên mình còn có trường hợp này nưa: Tuy nhà may chưa xây dựng xong nhưng đã có 1 bộ máy ( co GĐ, phòng kế toán, P.HC, P.Kế hoạch). Mình không hiểu sao tất cả chi phí cho bộ máy đó như : lương, điện nước, VPP .... sếp mình đều chỉ đạo là hạch toán hết vào TK 241(TK đầu tư).? Mà đã hạch toán vào TK 241 thì đâu cần phải làm tơ khai thuế TNTT mẫu 07 trong quý II này đúng không vậy? Mình mới chuyển qua cty này được hai tuần và cũng mới gặp vấn đề này lần đầu. Rất mong nhận được sự giúp đỡ của mọi người

Khóa học Quản trị dòng tiền
N

nguyentuan144

Sơ cấp
19/5/11
4
0
1
44
Hà Nội
Các bác cho mình hỏi một chút, Công ty mình có thành lập 1 cty con tại địa bàn khó khăn, theo thông tư 130 thì được miễn thuế TNDN 4 năm và giảm 50% trong 9 năm. Nhưng nếu cty con trúng thầu và có doanh thu từ Công trình xây dựng tại TPHCM thì khoản doanh thu này có được miễn giảm thuế không?

T

tannguyet

Guest
3/11/07
48
0
6
TPHCM
Cả nhà cho em hỏi : Cty e hoạt động trong lĩnh vực hóa chất, Trước đây công ty e có mua 1 căn nhà nay chuyển nhượng quyền sở hữu cho cá nhân là giám đốc đứng tên. e đã làm HĐMB và tờ khai lệ phí trước bạ rồi còn cái zụ tờ khai thuế TNDN e hơi rối . Em đang cần làm tờ khai thuế TNDN gấp nhưng e không biết khai trên mẩu nào mọi người giúp em với, em đang cần gấp ! Cám ơn mợi người nhiều.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA