Chi phí mạng FPT

• Thread starter trang1911
  • Ngày gửi
T

trang1911

Trung cấp
9/5/10
98
1
16
34
hà nội
anh chị cho em hỏi với ạ! văn phòng e nối mạng của FPT trả trước 6 tháng nhưng bên họ chỉ có bản hợp đồng và phiếu thu, ko có hóa đơn VAT, như vậy e có thể hạch toán vào chi phí hợp lý ko ạ?

Khóa học Quản trị dòng tiền
sinhvien1986

sinhvien1986

Chuyên viên Web
22/6/09
942
11
0
38
Đà Nẵng
anh chị cho em hỏi với ạ! văn phòng e nối mạng của FPT trả trước 6 tháng nhưng bên họ chỉ có bản hợp đồng và phiếu thu, ko có hóa đơn VAT, như vậy e có thể hạch toán vào chi phí hợp lý ko ạ?

He he, mình từng làm kế toán bên FPT Telecom. Vẫn xuất Hoá đơn GTGT cho các trường hợp của bạn.

Đề nghị bạn lên trực tiếp bộ phận Kế toán (AF) hoặc bộ phận Chăm sóc khách hàng (CUS) của FPT telecom để lấy Hoá đơn GTGT.

Thân

T

trang1911

Trung cấp
9/5/10
98
1
16
34
hà nội
e đã hỏi rùi, nhưng người ta bảo ko có hóa đơn ạ :(

sinhvien1986

sinhvien1986

Chuyên viên Web
22/6/09
942
11
0
38
Đà Nẵng
e đã hỏi rùi, nhưng người ta bảo ko có hóa đơn ạ :(

Hu hu, Bên Hà Nội làm khó bạn rồi.

Cầm thông tư 153, Thông tư 129.... lên bộ phận AF. Giải trình: Bán hàng thì phải xuất Hoá đơn. Công ty lớn mà làm ăn kiểu gì vậy.

Nếu họ ko đồng ý thì kêu dùng 6 tháng xong cắt mạng FPT chuyển sang VNPT.

K

kieuchinh2006

Trung cấp
2/5/11
61
0
0
Thanh hoa

Chào bạn!
Tất cả các chi phí phát sinh nếu không có hoá đơn chứng từ thì không được coi là chi phí hợp lý hợp lệ, còn hoá đơn khi mua hàng với trị giá trên 200k là bắt buộc phải xuất hoá đơn rồi, bạn thử hỏi lại bên đối tác xem sao. Chúc bạn thành công

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA