Thầu phụ có phải kê khai nộp thuế vãng lãi ngoài tỉnh không

Offline Hà Nội 2014 tại Đồ Sơn-Hải Phòng



kết quả từ 1 tới 2 trên 2
999 lượt xem
  1. Thành viên Hình đại diện của nguyetkt81
    Tham gia ngày
    Oct 2010
    Địa chỉ
    Đồng Nai
    Bài gửi
    3
    Post Thanks / Like
    nguyetkt81 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn

    Thầu phụ có phải kê khai nộp thuế vãng lãi ngoài tỉnh không

    Chào anh chị!

    Anh chị cho em hỏi, Công ty em có trụ sở ở Tỉnh Đồng Nai, ký hợp đồng làm thầu phụ cho bên B (địa chỉ tại TP. HCM) thi công lắp dựng cho chủ đầu tư tại Đắc Lắc, vậy công ty em có phải kê khai nộp thuế vãng lai cho tỉnh Đắc Lắc nơi thi công lắp dựng công trình hay không? Công ty em xuất hóa đơn cho Bên B có trụ sở tại TP. HCM. Theo em nghĩ bên em xuất hóa đơn cho nhà thầu Ở TP. HCM và Nhà thầu xuất hóa đơn cho chủ đầu tư tại Đắclắc và bên B đã trích 2% nộp rồi thì Công ty em k phải kê khai nữa đúng k ạ? Em mới làm cho công ty xây dựng nên không biết về khoản này. Mong anh chị tư vấn giúp em. Em cảm ơn anh chị rất nhiều!

    Xem thêm các bài viết mới nhất trong cùng chuyên mục này:


  2. Khu vực quảng cáo
    Tham gia ngày
    Always
    Địa chỉ
    Advertising world
    Bài gửi
    Many

     

  3. www.tapchiketoan.vn Hình đại diện của phantuannam
    Tham gia ngày
    Dec 2004
    Địa chỉ
    Quận 12 - Hồ Chí Minh
    Tuổi
    32
    Bài gửi
    2,292
    Post Thanks / Like

    My Social Networking

    Add phantuannam on Facebook Add phantuannam on Google+
    Add phantuannam on Linkedin
    phantuannam vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    29-10-2013, 16:26 #2
    Trích nguyên văn Nguyên văn bởi nguyetkt81 Xem bài
    Chào anh chị!

    Anh chị cho em hỏi, Công ty em có trụ sở ở Tỉnh Đồng Nai, ký hợp đồng làm thầu phụ cho bên B (địa chỉ tại TP. HCM) thi công lắp dựng cho chủ đầu tư tại Đắc Lắc, vậy công ty em có phải kê khai nộp thuế vãng lai cho tỉnh Đắc Lắc nơi thi công lắp dựng công trình hay không? Công ty em xuất hóa đơn cho Bên B có trụ sở tại TP. HCM. Theo em nghĩ bên em xuất hóa đơn cho nhà thầu Ở TP. HCM và Nhà thầu xuất hóa đơn cho chủ đầu tư tại Đắclắc và bên B đã trích 2% nộp rồi thì Công ty em k phải kê khai nữa đúng k ạ? Em mới làm cho công ty xây dựng nên không biết về khoản này. Mong anh chị tư vấn giúp em. Em cảm ơn anh chị rất nhiều!
    Tại khoản 6, Điều 10 Thông tư số 28/2011/TT-BTC ngày 28/02/2011 của Bộ Tài chính hướng dẫn khai thuế, tính thuế đối với hoạt động kinh doanh xây dựng, lắp đặt, bán hàng vãng lai ngoại tỉnh như sau:

    “a) Người nộp thuế kinh doanh xây dựng, lắp đặt, bán hàng vãng lai ngoại tỉnh thì khai thuế giá trị gia tăng tạm tính theo tỷ lệ 2% đối với hàng hoá, dịch vụ chịu thuế suất thuế giá trị gia tăng 10% hoặc theo tỷ lệ 1% đối với hàng hoá, dịch vụ chịu thuế suất thuế giá trị gia tăng 5% trên doanh thu hàng hoá, dịch vụ chưa có thuế giá trị gia tăng với Chi cục Thuế quản lý địa phương nơi kinh doanh, bán hàng.

    b) Hồ sơ khai thuế giá trị gia tăng đối với hoạt động kinh doanh xây dựng, lắp đặt, bán hàng vãng lai ngoại tỉnh là Tờ khai thuế giá trị gia tăng theo mẫu số 05/GTGT ban hành kèm theo Thông tư này.

    c) Hồ sơ khai thuế giá trị gia tăng đối với hoạt động kinh doanh xây dựng, lắp đặt, bán hàng vãng lai ngoại tỉnh được nộp theo từng lần phát sinh doanh thu. Trường hợp phát sinh nhiều lần nộp hồ sơ khai thuế trong một tháng thì người nộp thuế có thể đăng ký với Chi cục Thuế nơi nộp hồ sơ khai thuế để chuyển sang nộp hồ sơ khai thuế giá trị gia tăng theo tháng.

    d) Khi khai thuế với cơ quan thuế quản lý trực tiếp, người nộp thuế phải tổng hợp doanh thu phát sinh và số thuế giá trị gia tăng đã nộp của doanh thu kinh doanh xây dựng, lắp đặt, bán hàng vãng lai ngoại tỉnh trong hồ sơ khai thuế tại trụ sở chính. Số thuế đã nộp (theo chứng từ nộp tiền thuế) của doanh thu kinh doanh xây dựng, lắp đặt, bán hàng vãng lai ngoại tỉnh được trừ vào số thuế giá trị gia tăng phải nộp theo tờ khai thuế giá trị gia tăng của người nộp thuế tại trụ sở chính”.

    Căn cứ quy định trên, trường hợp đơn vị ký hợp đồng xây dựng, lắp đặt vãng lại ngoại tỉnh, đồng thời ký hợp đồng với 2 đơn vị khác để làm nhà thầu phụ (đơn vị thầu phụ cũng là đơn vị ngoại tỉnh) thì đơn vị và các nhà thầu phụ thực hiện khai thuế giá trị gia tăng tạm tính theo tỷ lệ 2% đối với hàng hoá, dịch vụ chịu thuế suất thuế giá trị gia tăng 10% hoặc theo tỷ lệ 1% đối với hàng hoá, dịch vụ chịu thuế suất thuế giá trị gia tăng 5% trên doanh thu hàng hoá, dịch vụ chưa có thuế giá trị gia tăng mà đơn vị và các nhà thầu phụ được thanh toán. Mỗi đơn vị lập một hồ sơn khai thuế GTGT riêng theo mẫu số 05/GTGT ban hành kèm theo Thông tư số 28/2011/TT-BTC ngày 28/02/2011 của Bộ Tài chính./.

    Nguồn Cổng thông tin Bộ Tài chính

  4. Thanks firephoenix thanked for this post

Thread Information

Users Browsing this Thread

Hiện tại có 1 người đang truy cập đề tài này gồm: (0 thành viên và 1 khách)

Visitors found this page by searching for:

ke khai va tam tinh thue nha thau

thuế vãng lai

thầu phụ khai thuế ngoại tỉnh

cong trinh xay dung cho cong ty co dong thue vang lai cho thue dia phuong khong

nhà thầu phụ có phải nộp thuế vãng lai không

có thu thuế vãng lai nua k

ke khai va nop thue cho doi thi cong thue ngoai

khong nop thue vang lai

Mau kê khai nộp thuế bán hàng vang lai

thue xay dung vang lai

doanh nghiep co thu nhap vang lai thi hach toan ntn

công trình vãng lai

thuế vãng lai nộp cho ai

thầu phụ không nộp thuế gtgt vãng lai có được

nộp thuế vãng lai ngoại tỉnh

thu thue vang lai

kê khai thuế xây dựng

thi công tỉnh khác có phải nộp thuế nhà thầu không

thu thuế kinh doanh vãng lai

thầu xây dựng vảng lai

phi vang lai

thầu phụ đã kê khai nộp thuế vãng lai thì nhà thầu chính có được trừ

thue vang lai thau phu

nop thue vang lai cua thau phu

hướng dẫn kê khai thuế xây dựng vãng lai