Thông tư 28 - Mục 5: Hàng hoá, dịch vụ không phải tổng hợp trên tờ khai 01/GTGT

Offline Hà Nội 2014 tại Đồ Sơn-Hải Phòng

Trang 1/3 123 CuốiCuối
kết quả từ 1 tới 10 trên 26
6,374 lượt xem
  1. Thành viên cấp cao Hình đại diện của kim dung nguyen
    Địa chỉ
    quang ngai - TpHCM
    Post Thanks / Like
    kim dung nguyen vẫn chưa có mặt trong diễn đàn

Thông tư 28 - Mục 5: Hàng hoá, dịch vụ không phải tổng hợp trên tờ khai 01/GTGT

Cả nhà cho em hỏi:
    Bảng kế HĐ mua vào theo Thông tư 28 thêm mục 5 đó là: Hàng hoá, dịch vụ không phải tổng hợp trên tờ khai 01/GTGT,
    Vậy cho em hỏi mục đó có phải bao gồm các loại hoá đơn như:
    Hoá đơn thông thường, vé cầu đường.. đúng ko ạ? Mấy cái hoá đơn đưa vào Chi phí mà không chịu thuế GTGT phải ko?

Xem thêm các bài viết mới nhất trong cùng chuyên mục này:

2. Khu vực quảng cáo
    Địa chỉ
    Advertising world

3. Chuyên viên Web Hình đại diện của sinhvien1986
    Địa chỉ
    Đà Nẵng
    Post Thanks / Like
    sinhvien1986 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    Trích nguyên văn Nguyên văn bởi kim dung nguyen Xem bài
    Cả nhà cho em hỏi:
    Bảng kế HĐ mua vào theo Thông tư 28 thêm mục 5 đó là: Hàng hoá, dịch vụ không phải tổng hợp trên tờ khai 01/GTGT,
    Hoá đơn thông thường, vé cầu đường.. đúng ko ạ? Mấy cái hoá đơn đưa vào Chi phí mà không chịu thuế GTGT phải ko?
    Bạn tham khảo bài viết của bác VTM hướng dẫn ở đây:

Khai Thuế GTGT Theo TT 28/28/02/2011 BTC?

4. Moderator Hình đại diện của xuantham
    Địa chỉ
    SG
    Post Thanks / Like
    xuantham vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    Trích nguyên văn Nguyên văn bởi kim dung nguyen Xem bài
    Cả nhà cho em hỏi:
    Đối với hoá đơn bán ra:
    - Hoá đơn GTGT xuất trả hàng hoá uỷ thác nhập khẩu; HĐ GTGT bán hàng hóa, dịch vụ làm đại lý bán đúng giá hưởng hoa hồng; HĐ làm đại lý thu hộ tiền cho nhà thầu nước ngoài (Đại lý cho các hãng vận chuyển, các Công ty cung cấp dịch vụ giao nhận kho vận, vận tải quốc tế); hóa đơn GTGT dịch vụ cho thuê tài chính; Hóa đơn hàng hoá, dịch vụ khuyến mại; hóa đơn GTGT bán HH, DV bán cho tổ chức, cá nhân nước ngoài, tổ chức quốc tế để viện trợ nhân đạo, viện trợ không hòan lại (kê khai trên bảng kê tại phần 5 – Nhóm hóa đơn hàng hóa, dịch vụ không phải tổng hợp kê khai trên tờ khai 01/GTGT).

Đối với hoá đơn mua vào:
    - Chứng từ nộp thuế GTGT hàng hóa nhập khẩu ủy thác; hóa đơn GTGT đầu vào của hàng hóa, dịch vụ mà người nộp thuế ký hợp đồng nhận làm đại lý bán đúng giá hưởng hoa hồng; chứng từ nộp thay thuế GTGT của nhà thầu nước ngoài mà Người nộp thuế làm đại lý thu hộ các hãng vận chuyển, giao nhận nước ngoài, hóa đơn GTGT hoặc chứng từ nộp thuế GTGT của hàng hóa cho thuê tài chính (kê khai trên phần 5 của bảng kê, không tổng hợp lên tờ khai 01/GTGT).

5. Thành viên cấp trung Hình đại diện của gekkogekko
    Địa chỉ
    vinh
    Post Thanks / Like
    gekkogekko vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    Cho em hỏi là, mấy cái mẫu 01-04A/GTGT, và 01-04B/GTGT ở phần mềm HTKK mấy thì có vậy cấc bác. Bên em đang dùng phiên bản 2.5.4, sao không thấy mấy kiểu mẫu biểu này ạ. Bên công ty em là đối tượng không chịu thuế GTGT vậy khi kê khai thuế GTGT theo TT28 thì phải dùng biểu mẫu nào và phiên bản nào vậy ạ. Em xin chân thành cảm ơn

6. Moderator Hình đại diện của xuantham
    Địa chỉ
    SG
    Post Thanks / Like
    xuantham vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    Trích nguyên văn Nguyên văn bởi gekkogekko Xem bài
    Cho em hỏi là, mấy cái mẫu 01-04A/GTGT, và 01-04B/GTGT ở phần mềm HTKK mấy thì có vậy cấc bác. Bên em đang dùng phiên bản 2.5.4, sao không thấy mấy kiểu mẫu biểu này ạ. Bên công ty em là đối tượng không chịu thuế GTGT vậy khi kê khai thuế GTGT theo TT28 thì phải dùng biểu mẫu nào và phiên bản nào vậy ạ. Em xin chân thành cảm ơn
    Cái mẫu này chọn trong phần tơ khai 01 /GTGT, chọn thêm ở phụ lục. Nhưng công ty bạn kinh doanh dvhh không chịu thuế thì đầu vào có được khấu trừ đâu mà lăn tăn cái tỉ lệ này. Tỉ lệ này =0 rồi

7. Thành viên cấp trung Hình đại diện của vuthily
    Post Thanks / Like
    vuthily vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    cho em hỏi là nếu công ty em là DN nhỏ làm theo QD48 nhưng em chưa update phần mềm KK 2.5.5 vì thấy cái này không áp dụng cho công ty em , thì em có phải update KK2.5.5 rùi lại tải 3.0 về dùng không ạ????

8. Thành viên cấp trung Hình đại diện của NHA1979
    Địa chỉ
    Hà Nội
    Post Thanks / Like
    NHA1979 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    Ko cần update đâu, tải 3.0 dùng luôn

9. Thành viên cấp cao Hình đại diện của quytda
    Địa chỉ
    055
    Post Thanks / Like
    quytda vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    Trích nguyên văn Nguyên văn bởi vuthily Xem bài
    cho em hỏi là nếu công ty em là DN nhỏ làm theo QD48 nhưng em chưa update phần mềm KK 2.5.5 vì thấy cái này không áp dụng cho công ty em , thì em có phải update KK2.5.5 rùi lại tải 3.0 về dùng không ạ????
    Bản HTKK 2.5.5 dùng để tra cứu lại dữ liệu đã kê khai từ kỳ tính thuế tháng 6/2011 trở về trước, Bản HTKK 3.0 dùng để kê khai mẫu tờ khai mới từ kỳ tính thuế tháng 7/2011.

10. Thành viên cấp trung Hình đại diện của thuhoai86
    Địa chỉ
    hà nội
    Post Thanks / Like
    thuhoai86 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    các anh chị ơi cho em hỏi chút với
    em có hoá đơn dv bán ra có 1 hàng khuyến mại , trong hoá đơn em chỉ ghi số lượng không ghi đơn giá và thành tiền
    vậy bây giơ em kê như thế nào vào mục 5 trong tờ khai gtgt bán ra ạ
    vì trong hoá đơn k có doanh số
    bây giò em không biết ghi như thế nào là đúng nữa
    mọi người hướng dẫn em với

11. Thành viên cấp trung Hình đại diện của ngocdiemtanthanh
    Địa chỉ
    TP.HCM
    Post Thanks / Like
    ngocdiemtanthanh vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    theo e duoc biet them thi phan hoa don mua vao o muc 5 ta con ke nhung hoa don tren 20tr ma k thanh toan qua ngan hang va hoa don qua han 6 thang.