Xây dựng công trình thủy điện trong gđ xây dựng cơ bản có nhiều vấn đề xin được giúp đỡ

• Thread starter tamchinh
  • Ngày gửi
T

tamchinh

Guest
6/3/09
3
0
0
39
dalat
Xin chào các bạn, các anh chị, mình đang làm kế toán cho một công ty xây dựng công trình thủy điện. Công ty mình hiện tại đang thi công khoảng tháng 03/2014 phát điện. Những nghiệp vụ kế toán xây dụng cơ bản thì ok rồi nhưng dự án của mình có một số vấn đề mình xin sự tư vấn của mọi người :
1. Công ty mình có 1 đội sản xuất làm công tác hút cát trên mỏ cát ở tại công trình, công ty mình cũng đã có giấy phép khai thac, có chức năng ngành nghề khai khác, công ty giao khoán cho đội sản xuất mình 120.000/m3 hưởng lương khoánlàm nhiều hưởng nhiều , Chi mình hỏi khi nhập kho cát thì mình định khoản thế nào, phần chi phí công ty cung cấp dầu, mua công cụ, vật tư phục vụ hút cát, lương của đội mình hạch toán như thế nào thì ok?
2. Trong đội sản xuất cuarcty mình có một đội thực hiện thi công( đổ bê tông....) cho công trình của mình luôn. Mình muốn hỏi phần khối lượng cho đội làm được nghiệm thu, hạch toán ra sao? Công ty mình cấp luôn vật liệu để thi công, công ty trả lương khoán hco đội theo kgoios lượng công việc.

Mình thiếu kinh nghiệm trong vđ này quá, Có anh chị hay các bạn nào có kinh nghiệm thực tế cũng như trông lý thuyết vui lòng chỉ giáo.
Mình chân thành cảm ơn a

Khóa học Quản trị dòng tiền

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA