Thay đổi lại tỉ lệ góp vốn giữa các cổ đông

• Thread starter huynguyen8x
  • Ngày gửi
H

huynguyen8x

Sơ cấp
Công ty em đã góp đủ 1,8 tỷ tiền mặt, có điều này. Lúc đầu, biên bản góp vốn tỷ lệ là 40: 30: 30, nhưng sau này các Sếp họp và thay đổi lại thành 33,5: 33,5: 33 vậy bác nào biết về mảng này cho em xin ý kiến nhé. Vậy em sẽ phải làm những thao tác gì để điều chỉnh tiền mặt trên báo cáo dựa trên tỷ lệ trên, cảm ơn các bác nhiều!:wall::wall::wall::wall::wall::wall::wall::wall::wall::wall:

Khóa học Quản trị dòng tiền
thechung

thechung

Manager of RSM Viet Nam
Công ty em đã góp đủ 1,8 tỷ tiền mặt, có điều này. Lúc đầu, biên bản góp vốn tỷ lệ là 40: 30: 30, nhưng sau này các Sếp họp và thay đổi lại thành 33,5: 33,5: 33 vậy bác nào biết về mảng này cho em xin ý kiến nhé. Vậy em sẽ phải làm những thao tác gì để điều chỉnh tiền mặt trên báo cáo dựa trên tỷ lệ trên, cảm ơn các bác nhiều!:wall::wall::wall::wall::wall::wall::wall::wall::wall::wall:

Đơn giản thôi, làm lại đăng ký kinh doanh, thay đổi tỷ lệ góp vốn là ok liền à

ketoan acs

ketoan acs

Cao cấp
Bạn đến Phòng Đăng ký KD của Sở kế hoạch đầu tư xin họ cái mẫu thông báo thay đổi tỉ lệ vốn góp, kèm theo thông báo phải có quyết định của công ty và bản sao biên bản họp Hội đồng thành viên đối với cty TNHH hai thành viên và của đại hội cổ đông đối với cty cổ phần, trong quyết định và biên bản phải ghi rõ nội dung thanh đổi trong điều lệ, cụ thể trường hợp này là thay đổi tỷ lệ vốn góp giữa các thành viên. Làm xong rồi thì mang lên nộp cho Phòng ĐKKD.

Q

quytda

Cao cấp
10/11/08
1,148
3
38
055
Bạn đến Phòng Đăng ký KD của Sở kế hoạch đầu tư xin họ cái mẫu thông báo thay đổi tỉ lệ vốn góp,.
Lên trang web tải mẫu và xem hướng dẫn làm còn nhanh hơn đó bạn,lên đó mà đợi xin đc cái mẫu hơi bị mệt đó đông như kiến.

ketoan acs

ketoan acs

Cao cấp
Lên trang web tải mẫu và xem hướng dẫn làm còn nhanh hơn đó bạn,lên đó mà đợi xin đc cái mẫu hơi bị mệt đó đông như kiến.

Uh. Lên mạng tải nghị định 43 và kèm theo mẫu luôn, có điều mình bảo là lên Phòng để nếu có gì không biết hỏi họ hướng dẫn luôn cho.

moonsocolaa

moonsocolaa

Guest
5/8/11
8
0
0
Hải Phòng
cái này công ty mình nhận làm rất nhiều cho doanh nghiệp rồi, bận nên qua các văn phòng luật sư họ có dịch vụ đó, không thì lên sở kế hoạch đàu tư hỏi thủ tục, cái này cũng nhanh thôi mà

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA