Không tải tờ khai được vào htkk 3.0

• Thread starter ohmy
  • Ngày gửi
O

ohmy

Guest
1/4/11
1
0
0
36
bac ninh
Ai giúp với, tôi không thể tải được tờ khai mua vào lên htkk 3.0, cứ tải vào là đơ phần mềm không chạy được. Tôi kết xuất file từ phần mềm kế toán ra, bình thường vẫn tải được vào htkk 2.5.5 nhưng giờ không tải được vào htkk 3.0

Khóa học Quản trị dòng tiền
ACC4RUM

ACC4RUM

Cao cấp
2/3/09
1,667
315
83
Đà Lạt
Tải bảng kê vào HTKK 3.0

Ai giúp với, tôi không thể tải được tờ khai mua vào lên htkk 3.0, cứ tải vào là đơ phần mềm không chạy được. Tôi kết xuất file từ phần mềm kế toán ra, bình thường vẫn tải được vào htkk 2.5.5 nhưng giờ không tải được vào htkk 3.0

Phần mềm kế toán đó chưa hỗ trợ kết xuất ra file Excel theo định dạng của HTKK 3.0 nên không tải vào được. Có thể kết xuất file Excel từ MENU Công cụ của HTKK 3.0, sau đó copy các cột, dòng từ file Excel do phần mềm kế toán kết xuất ra (chú ý phải đúng định dạm các cột) thì sẽ tải được vào HTKK 3.0

Sửa lần cuối:
B

blackcat3387

Guest
28/3/08
5
0
0
Nam Dinh
Mình cũng gặp lỗi này. Đã sử dụng Mẫu bảng kê mua vào trong phần trợ giúp của HTKK 3.0 nhưng vẫn không thực hiện tải file vào HTKK được. Ai biết cách giải quyết vấn đề này giúp mình với.
Thanks alot !

H

hoaind260286

Sơ cấp
Mình không sử dụng được HTKK 3.0 vì cứ mở ra phần khai thuế rùi đóng vào và khi mở lại thì ko mở được nữa, mà dữ liệu 2.5.3 lại cũng bị mất hết rùi và cũng ko mở lại đượcnữa. Ai hướng dẫn tui cách dùng 3.0 mà vẫn dùng được dữ liệu 2.5.3 với. (À, số dư đầu kỳ của tháng 6 phần GTGT lại ko đưa sang 3.0 nhỉ)

Sửa lần cuối:
D

duyenltd

Guest
7/4/10
2
0
0
HN
Hix, t tải được bảng kê bán ra nhưng ko tải được bảng kê đầu vào, mặc dù đã chỉnh đúng định dạng các cột rồi, cứ tải bảng kê đầu vào lên là đơ máy...T-T Có bạn nào bít ko? Hay tại phần mềm bị lỗi

Khuatquangthin

Khuatquangthin

0034APC
Hix, t tải được bảng kê bán ra nhưng ko tải được bảng kê đầu vào, mặc dù đã chỉnh đúng định dạng các cột rồi, cứ tải bảng kê đầu vào lên là đơ máy...T-T Có bạn nào bít ko? Hay tại phần mềm bị lỗi

Không phải vì mình vẫn tại được bình thường và ngon lành in ra . Vui lòng kiểm tra lại cách cái đặt nhé.

1

112

Trung cấp
2/10/03
132
0
16
Mình tải bảng kê bán ra sao trên exel thuế suất 10% mà lúc cập nhật vào phần mềm cứ cập nhật vào 0% là sao nhỉ, chán quá ....Trong khi đó bảng kê mua vào mình vẫn cập nhật được ngon lành.Ai có lỗi giống mình không nhỉ?

N

nguyen_quoc_dung

Guest
5/12/05
30
0
6
Bà Rịa-Vũng Tàu
File bảng kê bán ra không có cột thuế suất. Bạn kiểm tra lại file này nghe, vô phần Trợ giúp của phần mềm HTKK 3.0 để lấy mẫu bảng kê mua vào, bán ra.

Bạn kiểm tra lại file bảng kê mua vào có đúng của phần mềm HTKK 3.0 hay không, chứ nếu lấy bảng kê của 2.5.5 đưa vào là không được đâu.

timbolac

timbolac

Học việc
13/9/07
456
2
18
MC
H

huongnguyen66

Guest
Mình tải được bảng kê bán ra nhưng bảng kê mua vào thì chỉ được có một dòng duy nhất, các dòng dữ liệu khác không tải sang được mặc dù mình đã thử bằng cách chép dữ liệu qua bảng mẫu Excel hướng dẫn của phần mềm rồi tải lại. Chắc là bị lỗi phần mềm rồi! Bạn nào đã tải được bảng kê mua vào thì hướng dẫn giúp ngay nhé. Thank!

N

nqtuan

Cao cấp
12/10/09
209
1
18
45
TX.Đồng Xoài
Mình tải được bảng kê bán ra nhưng bảng kê mua vào thì chỉ được có một dòng duy nhất, các dòng dữ liệu khác không tải sang được mặc dù mình đã thử bằng cách chép dữ liệu qua bảng mẫu Excel hướng dẫn của phần mềm rồi tải lại. Chắc là bị lỗi phần mềm rồi! Bạn nào đã tải được bảng kê mua vào thì hướng dẫn giúp ngay nhé. Thank!

Bạn đã nhập đủ cho cột STT chưa ?

N

nqtuan

Cao cấp
12/10/09
209
1
18
45
TX.Đồng Xoài
Mình cũng gặp lỗi twowng twj, chỉ load đwowcj 1 dòng, dù mình đã thêm dòng đầy đủ. Có ai biết giải quyết giúp với. Tks!

- Yêu cầu :
+ Mẫu dùng để load vào HTKK phải theo TT28 (tốt nhất là từ file mẫu k2m trong HTKK)
+ Các dòng nhập vào không để để trống các cột STT

Nếu bạn không nhập được nữa thì gửi file mình test giúp cho nhé. online : y!m : tuan7582

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA