Thi Công Chức Cục Thống Kê - Trang 151

Offline Hà Nội 2014 tại Đồ Sơn-Hải Phòng
Chương trình từ thiện năm 2014 tại xã Tân Mỹ, huyện Trà Ôn, tỉnh Vĩnh Long

Trang 151/249 đầuđầu ... 51101141147148149150151152153154155161201 ... CuốiCuối
327,215 lượt xem

1. Khu vực quảng cáo
    Địa chỉ
    Advertising world

2. Thành viên cấp cao Hình đại diện của thienthanh2510
    Địa chỉ
    ha noi
    Post Thanks / Like
    thienthanh2510 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    28-02-2013, 10:59 #1501
    Trích nguyên văn Nguyên văn bởi vukien100 Xem bài
    ko hiểu đ.chí thi phòng nào? Sao phòng tui thi khó ghê, giám thị đi đi lại lại như tàu lượn, lơ mơ bị tóm ngay nên toàn tự thân vận động thui. Thi kiểu này bất công nhỉ, người học ko bằng phòng coi dễ ah?
    phòng tớ cũng thế, tớ cứ thò cái nào ra đc vài phút là bị tóm cái đó. Mà mình thì toàn ngồi ngay sát giám thị... Nhưng nói chung là làm cũng đc, chán nhất là môn trắc nghiệm chuyên ngành làm đc có một nửa vì ôn ko hết đc và thời gian quá ngắn...

3. Thành viên Hình đại diện của colauhong
    Địa chỉ
    Đà Nẵng
    Post Thanks / Like
    colauhong vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    28-02-2013, 11:04 #1502
    ai thi ở Đà Nẵng chưa có sách Tiếng anh thì đến hôm tập trung alo mình cho mượn sách photo. SĐT: 0918 162 682

4. Thành viên cấp trung Hình đại diện của luuthu272
    Địa chỉ
    dhfds
    Post Thanks / Like
    luuthu272 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    28-02-2013, 12:41 #1503
    nguoi t bat tai lieu co tru diem thi cua minh k nhi

5. Thành viên Hình đại diện của lenguyendophuongthao
    Địa chỉ
    hưng yên
    Post Thanks / Like
    lenguyendophuongthao vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    28-02-2013, 13:34 #1504
    Trích nguyên văn Nguyên văn bởi thienthanh2510 Xem bài
    phòng tớ cũng thế, tớ cứ thò cái nào ra đc vài phút là bị tóm cái đó. Mà mình thì toàn ngồi ngay sát giám thị... Nhưng nói chung là làm cũng đc, chán nhất là môn trắc nghiệm chuyên ngành làm đc có một nửa vì ôn ko hết đc và thời gian quá ngắn...
    chẳng bù cho phòng mình,nói chung là thi mà thấy buồn, không công bằng chút nào, mình học không bằng những người không học, chép vừa đầy đủ, sạch, đẹp, thế thì sao ma so bì được,haizzzzz

6. Thành viên cấp trung Hình đại diện của milan211089
    Địa chỉ
    Mỹ Tho
    Post Thanks / Like
    milan211089 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    28-02-2013, 13:41 #1505
    Phòng thi xep ten thi sinh theo A B C hay theo tung tinh vay ban

7. Thành viên cấp cao Hình đại diện của mkmkmk1
    Địa chỉ
    quang tri
    Post Thanks / Like
    mkmkmk1 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    28-02-2013, 14:55 #1506
    co ban nao mien ban khong cho minh hoi la de trung cap rieng, de dai hoc rieng hay la cung chung de nhung co cau kho hon gianh cho dai
    hoc vay

8. Thành viên cấp cao Hình đại diện của truongkhanhimf
    Địa chỉ
    can tho
    Post Thanks / Like
    truongkhanhimf vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    28-02-2013, 15:33 #1507
    [QUOTE=milan211089;1350417]Phòng thi xep ten thi sinh theo A B C hay theo tung tinh vay ban[/QUO
    Ban thi TG ha? Len DN chua? khong sap theo tinh dau

9. Thành viên cấp trung Hình đại diện của milan211089
    Địa chỉ
    Mỹ Tho
    Post Thanks / Like
    milan211089 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    28-02-2013, 17:03 #1508
    Thi trac nghiem mon chuyen nghanh gom bao nhieu cau vay ban, dap an A B C D a.thay co may ban khac co de thi may nam truoc la tra loi Dung Sai va giai thich tai sao

Truongkhanhhimf : Minh len DN roi ban oi
    thay đổi nội dung bởi: milan211089, ngày 28-02-2013 lúc 17:18

10. Thành viên Hình đại diện của tumap18
    Địa chỉ
    gia lai
    Post Thanks / Like
    tumap18 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    28-02-2013, 21:03 #1509
    Bạn nào có đề thi Đại học, cao đẳng thì post gium lên cho mọi người xem với.

11. Thành viên Hình đại diện của quangtung0901
    Địa chỉ
    HN
    Post Thanks / Like
    quangtung0901 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    28-02-2013, 23:02 #1510
    Em chào anh chị em trên diễn đàn ạ!
    Em viết bài này để cho các bạn hậu thế đi sau có chút thông tin và kinh nghiệm đi sau khi thi vào ngành thống kê.Năm em thi là 2013 ạ.
    1. Về vấn đề ôn tập.
    Khuyên anh chị em là nên đợi đến khi đi nộp hồ sơ và chờ hướng dẫn thì mới ôn vẫn ok.Có 2 lý do:
    - Lúc đó có giới hạn mới ôn tập được.
    - Có giới hạn mới tập trung ôn trọng điểm và ôn sâu.học đi học lại.
    2.Vấn đề thi cử.
    Em thi ở cụm Bắc Ninh.Không biết các bác miền trong thế nào chứ điều kiện ngoài này chán lắm.
    Em lên đặt phòng ở Khách sạn.trọn gói 1 ngày là 350k nhưng xa trường đến 4-5km.Đi đi lại lại rất vất vả.Hơn nữa ở nhà nghỉ cũng phức tạp nhớ đâu đâm chém , giết chóc thì kinh lắm....hic2.Tại em đọc báo nhiều quá
    Ngĩ đi ngĩ lại em vào ký túc cho lành .Được mỗi cái là ký túc trong trường lun nên chẳn sợ muộn giờ.Nhưng đúng là ở rồi mới biết khổ đến thế nào...haizzz
    Thuê ký túc 6 người 1 phòng chăn gối chiếu đầy đủ...nhưng lại thiếu màn.haizz.mà trong ký túc muỗi lắm kinh khủng to như con ruồi ý.Đêm nằm không tài nào mà ngủ đc...Đã thế ăn uống trong nhà ăn với cả bên ngoài trường thức ăn kém mà cơm cũng chắn lắm..Em toàn ăn bánh mỳ qua bữa.Muốn ăn ngon lại phải lóc cóc lên thành phố đi mây km nữa...hix2.
    Còn về thi cử :
    - Môn QLNN y hệt giới hạn.ko hỏi lắt léo.Ai học thuộc thì cứ phang thẳng kiến thức trong sách vào là ok
    - Môn viết chuyên ngành.Lý thuyết chiếm 70% bài tập 30% .Bài tập ra không khó.Lý thuyết cũng thế cũng chỉ dài thôi.không khó lắm
    - Trắc nghiệm chuyên ngành thì ra cơ bản không khó nhưng hầu như ở quyển Nguyên lý thống kê kinh tế mấy phần chỉ số , trung bình..
    - Tiếng anh thì có giới hạn rồi.Từ test 3-9 ai học thuộc là khoanh chỉ 10ph là xong
    - Môn tin thì học mấy cái phím tắt là đc 50 điểm roài.
    Về coi thi và làm bài.em thấy có nhiều phòng thi coi dễ nhiều phòng chặt.Nhưng nói chung là tùy từng thầy cô.Mội người coi một khác.Phòng em viết chuyên ngành và QLNN thì chặt nhưng mấy môn còn lại thì hỏi nhau được.
    Cá nhân em thì ko làm hết lý thuyết QLNN.Chữ xấu.Viết chuyên ngành thì tạm tạm nên chả hy vọng...hix2
    Em thì có nằm ở ký túc quen với mấy anh bên các tỉnh thi vào cục và chi cục em không tiện nói...Nhưng đại loại là các bác ý công tác trong ngành thấp cũng 4-5 năm rồi.Nhưng vẫn chỉ làm hợp đồng ăn lương có 85% nay đi thi các sếp giao cho nhiệm vụ đỗ nên áp lực và căng thẳng lắm đợt này mà thi ko đỗ thì không còn cơ hội nữa...Nghĩ lại phận mình chưa đóng góp gì cho ngành còn trẻ chưa bay nhày mà đã có tư tưởng ổn định sớm thì ko ổn cho lắm.Hơn nữa thi cử cũng đều cạnh tranh với các bác, các anh các chị , các lão thành cách mạng đang chịu thiệt thòi như thế này....em thấy mình còn phải phấn đấu nhiều lắm.Vậy nên lần này có rớt em cũng không ân hận . Không biết mọi người làm bài có tốt ko nhỉ.Em thì không hy vọng nữa rồi.Anh chị em cùng buôn chuyện cho xôm nhé
    Qua đây Em cũng gửi lời cám ơn anh T anh B anh N và bác D nhé.Chỉ ở cùng mấy hôm nhưng ,Mọi người cho em nhiều bài học lắm ạ!