Thi Công Chức Cục Thống Kê - Trang 158

Offline Hà Nội 2014 tại Đồ Sơn-Hải Phòng

Trang 158/249 đầuđầu ... 58108148154155156157158159160161162168208 ... CuốiCuối
327,611 lượt xem
  1. Thành viên cấp cao Hình đại diện của nguyenngoctrang124
    Địa chỉ
    Cần Thơ
    Post Thanks / Like
    nguyenngoctrang124 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn

2. Khu vực quảng cáo
    Địa chỉ
    Advertising world

3. Thành viên cấp cao Hình đại diện của truongkhanhimf
    Địa chỉ
    can tho
    Post Thanks / Like
    truongkhanhimf vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    11-03-2013, 14:58 #1571
    Trích nguyên văn Nguyên văn bởi tuyet166 Xem bài
    30,20,10 điểm tùy vào đối tượng ưu tiên. Bạn xem lại thông báo tuyển dụng ấy.
    ak. mình thấy rồi, hic, 20đ bằng cả 7 câu hòi trắc nghiệm rồi, ở sóc trăng dn thiểu số Khơme và tàu như củi : "Người dân tộc thiểu số, sĩ quan quân đội, sĩ quan công an, quân nhân
    chuyên nghiệp, người làm công tác cơ yếu chuyển ngành, con liệt sĩ, con thương
    binh, con bệnh binh, con của người hưởng chính sách như thương binh, con của
    2
    người hoạt động cách mạng trước tổng khởi nghĩa (từ ngày 19 tháng 8 năm 1945
    trở về trước), con đẻ của người hoạt động kháng chiến bị nhiễm chất độc hóa học,
    con Anh hùng Lực lượng vũ trang, con Anh hùng Lao động: được cộng 20 điểm
    vào tổng số điểm thi tuyển hoặc xét tuyển;"

4. Thành viên cấp trung Hình đại diện của mimozar
    Địa chỉ
    TP. HCM
    Post Thanks / Like
    mimozar vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    11-03-2013, 15:41 #1572
    Trích nguyên văn Nguyên văn bởi ohsawa Xem bài
    Mình vừa đi thi ở ĐN về hôm tối t5 nè, đề nói chung là trong giới hạn, ngoài giới hạn chỉ mấy câu ít điểm thoy hà. đóng góp cho mấy bạn nào năm sau chuẩn bị thi nè

Môn kiến thức chung:
    1.Trình bày hệ thống đơn vị hành chính của nước ta ( 15đ ) = > ngoài luôn, nhưng nghe nhỏ bạn bảo hình như năm nào cũng cho câu này thì phải
    2. Quy định về HĐND và đại biểu HĐND ( 15đ )
    3. Quy định về bảng phân loại thống kê và hình thức thu thập thông tin thống kê? ( 10 đ ) => phần này ngoài giới hạn nè
    4. Các hành vi nghiêm cấm trong hoạt động thống kê, quyền và nghĩa vụ của tổ chức thực hiện chế độ báo cáo thống kê cơ sỡ và tổng hợp ( 25đ )
    5. Trình bày đạo đức văn hóa giao tiếp của cán bộ, công chức và những việc cán bộ k được làm liên quan đến đạo đức công vụ ( 25đ)
    6. Hiểu như thế nào về cơ cấu tổ chức của hệ thống Thống kê tập trung hiện nay, vẽ sơ đồ mô tả ( 10đ )

Môn chuyên ngành viết

1.Hỏi ưu điểm chủ yếu của điều tra chọn mẫu ( 20đ )
    2. Thế nào là dãy số thời gian, phân loại, cấu thành và cho ví dụ ( 10đ )
    3. Nêu công thức tính dân số trung bình ( 15đ ) => ( 2 công thức ) mình làm có 1 cái
    4. Tính tốc độ phát triển liên hoàn và định gốc ( bài tập ) (10đ )
    5. Nêu các chỉ tiêu kinh tế tổng hợp ( 25đ )
    6. Bài tập tính GO và VA ( bài dễ nhưng gài ngay chỗ đơn vị tính, rất nhiều bạn sai cái này ) hên là mình đổi đơn vị ra đúng ( 20đ )

Trắc nghiệm chuyên ngành: các bạn nên xem các công thức cho kỹ, VD: ng ta hỏi công thức chỉ số giá ( nên học đơn và tổng hợp, trong tổng hợp có mấy công thức cụ thể của mấy ông Fisher, Passche..... ) => cho 33 câu
    về 2 môn điều kiện, học những cái nào ng ta giới hạn là ok, k cần học nhiều quá, chú tâm đọc cho kỹ tài liệu để làm trắc nghiệm chuyên ngành => cho khoản 27 câu

Nhận xét riêng của mình, nếu bạn nào có học bài theo hệ thống người ta giới hạn thì sẽ làm trên 80%, 10% là phải bình tĩnh để giải quyết vấn đề vì rất dễ nhầm lẫn mấy công thức, 10% còn lại là may mắn, về phần của mình làm trên 50% mỗi môn nhưng chắc không bằng mấy bạn đang làm trong ngành, vì họ dù sao cũng có lợi thế đang làm việc ghi đơn vị công tác vào bài, khi rọc phách chắc ng ta cũng nương tình thoy, nhưng dù sao kỳ này mình cảm thấy mình làm bài tốt hơn đợt công chức thuế vừa rồi
    Bạn này giống mình quá, cảm thấy thống kê làm dc hơn thuế nhiều, nhưng chắc cũng out, thấy ai cũng làm dc hết í.

5. Thành viên cấp trung Hình đại diện của lanlonglong2009
    Địa chỉ
    Ha Noi
    Post Thanks / Like
    lanlonglong2009 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    11-03-2013, 21:04 #1573
    Ban thanh thi phong nao the. SBd cua ban la bnhieu
    vay. To phong 14

Ban thienthanh2510 thi phong nao the. SBd cua ban la bnhieu
    vay. To phong 14 lam quen nhe
    thay đổi nội dung bởi: lanlonglong2009, ngày 11-03-2013 lúc 21:10

6. Thành viên cấp cao Hình đại diện của thienthanh2510
    Địa chỉ
    ha noi
    Post Thanks / Like
    thienthanh2510 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    12-03-2013, 09:04 #1574
    Trích nguyên văn Nguyên văn bởi lanlonglong2009 Xem bài
    Ban thanh thi phong nao the. SBd cua ban la bnhieu
    vay. To phong 14

Ban thienthanh2510 thi phong nao the. SBd cua ban la bnhieu
    vay. To phong 14 lam quen nhe
    Tớ thi phòng 15, còn sbd quên rồi, phải về nhà tìm lại mới nhớ.... hì.... thi lắm thấy cũng nản rồi...
    Cứ xác định % nhiều là out rùi cho đầu óc đỡ áp lực để tập trung cho cv hiện tại...hì....

7. Thành viên cấp trung Hình đại diện của lanlonglong2009
    Địa chỉ
    Ha Noi
    Post Thanks / Like
    lanlonglong2009 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    12-03-2013, 12:53 #1575
    [QUOTE=thienthanh2510;1391326]Tớ thi phòng 15, còn sbd quên rồi, phải về nhà tìm lại mới nhớ.... hì.... thi lắm thấy cũng nản rồi...
    Cứ xác định % nhiều là out rùi cho đầu óc đỡ áp lực để tập trung cho cv hiện tại...hì....[/QUOlTE]
    Ban xem lai sbd vi to cung quen roi. Giat mi.h vi chang nho sbd. Con ma hy vong ban a.

8. Thành viên cấp cao Hình đại diện của mkmkmk1
    Địa chỉ
    quang tri
    Post Thanks / Like
    mkmkmk1 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    12-03-2013, 13:45 #1576
    thi cong chuc chan cac ban nhi, khong phai la cocc thi khong biet khi nao moi thi dau.biet chac la khog dau nhung van mong ket qua.

9. Thành viên cấp cao Hình đại diện của hang216
    Địa chỉ
    hcm
    Post Thanks / Like
    hang216 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    14-03-2013, 07:41 #1577
    ôi diễn đàn của mình buồn vậy, chả nhiều người chém gió như bên thuế, hải quan nhỉ ^^

10. Thành viên cấp trung Hình đại diện của Vukien100
    Địa chỉ
    Tp.HCM
    Post Thanks / Like
    Vukien100 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    14-03-2013, 09:17 #1578
    Thi xong xuôi tất cả lại về roài các đ/chí ah, tập trung vào cv hiện tại đi. Nếu chưa có việc ji thì đi học tiếp hoặc có thể chạy xe ôm, xíc lô... Chứ mong mỏi làm gì cho mệt, ai cũng làm đc thì làm ji còn chỗ cho dân đen. Tiện đây em xin quảng cáo tý, bác nào các tỉnh về SG chưa có phương tiện đi lại cứ pm cho em nhé em xe ôm kiêm hướng dẫn viên miễn phí cho (chỉ đi quanh q1,3,5,10 thôi nhé) :d. Slot em đứng tại cổng phụ chợ Bến Thành.

11. Thành viên cấp trung Hình đại diện của naibambi100989
    Địa chỉ
    tphcm
    Post Thanks / Like
    naibambi100989 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    14-03-2013, 13:08 #1579
    bạn này zui tính quá nhỉ, mình cũng đk vào cục hcm nè, k bik hồi bữa có thi cùng pòng ko nhỉ ^^

12. Thành viên Hình đại diện của buonoilasau
    Địa chỉ
    ha noi
    Post Thanks / Like

My Social Networking

Add buonoilasau on Google+
    buonoilasau vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    14-03-2013, 16:51 #1580
    mình cũng chung ý kiến như bạn Quangtung0901, cọ sát thôi, chứ phòng e có mấy bạn được chăm sóc kinh lắm. KHông biết con bà ông nào. 1 anh zai đẹp trai mà ki xit các bác ạ. Không biết a zai ý thần thông quảng đại thế nào mà môn nào cũng thấy ngon ơ. 2-3 tờ, có cái môn trắc nghiệm zai í chỉ làm trong 5 phút, sau xin 1 tờ làm lại là chỉ tầm 10-15p zai ấy đã xin ra rồi, nhưng k đc vì phải đợi hết giờ, e học hành chểnh mảng hỏi 1 câu mà zai í bảo: bạn tự làm đi, mình k biết ---> sợ thật. À còn 1 nàng thì giám thị ngoài vào hỏi thăm chăm sóc xem tình hình thế nào, nhưng nhìn chung nàng í đc quan tâm n không học gì nên chắc cũng chỉ tầm e thôi. Bạn nào có í định thi thì cố gắng học nha, toàn lý thuyết í mà. Thi dễ hơn Kho bạc với thuế nhiều, cạnh tranh ít hơn này, dễ học hơn này. Chỉ cần siêng thôi