Phải làm gì nếu Giám đốc nói: "Có lẽ em không thích hợp với vị trí này?"

• Thread starter huyenthuongly
  • Ngày gửi
huyenthuongly

huyenthuongly

Chào thân ái!
2/6/11
199
6
18
Hà nôi
Chảo cả nhà,
Hôm nay, bỗng dưng mình lại có tâm trạng, muốn chia sẻ cùng mọi người...
Mình đang làm kế toán cho một công ty lập trình Pm, công việc phát sinh không nhiều, nhiệm vụ được giao không rõ ràng, thời gian thử việc 3 tháng (bây giờ là tháng thứ 3), ít thử thách nhưng nhiều áp lực...
Gần 3 tháng làm việc ở đây, mình nhận thấy, mình chưa có cơ hội được bộc lộ rõ ràng năng lực của mình, mình chưa có dịp để ghi điểm với giám đốc và mình nghĩ ... với tình trạng này... mình có bị out không?
Mình tưởng tượng đến cảnh, sau 3 tháng thử việc, giám đốc gọi mình đến và nói: "Có lẽ em không thích hợp với vị trí này" thay vì GĐ nói: "Anh không thể nhận em"... Lúc ấy mình phải phản ứng thế nào đây???
Mình sợ, nếu hoàn cảnh ấy đến thật, mình sẽ gượng cười và nói: "Dạ, em hiểu!"
Nhưng, xét một cách toàn diện, mình là một sinh viên mới tốt nghiệp, mình đang cần kinh nghiệm kế toán, liệu mình có nên ở lại công ty không, khi mà kế toán ở đây chỉ đơn giản là "kế toán" thôi???
:sad::sad::sad:

Khóa học Quản trị dòng tiền
sinhvien1986

sinhvien1986

Chuyên viên Web
22/6/09
942
11
0
38
Đà Nẵng
Chảo cả nhà,
Mình đang làm kế toán cho một công ty lập trình Pm, công việc phát sinh không nhiều, nhiệm vụ được giao không rõ ràng, thời gian thử việc 3 tháng (bây giờ là tháng thứ 3), ít thử thách nhưng nhiều áp lực...
Gần 3 tháng làm việc ở đây, mình nhận thấy, mình chưa có cơ hội được bộc lộ rõ ràng năng lực của mình, mình chưa có dịp để ghi điểm với giám đốc và mình nghĩ ... với tình trạng này... mình có bị out không?
Mình tưởng tượng đến cảnh, sau 3 tháng thử việc, giám đốc gọi mình đến và nói: "Có lẽ em không thích hợp với vị trí này" thay vì GĐ nói: "Anh không thể nhận em"... Lúc ấy mình phải phản ứng thế nào đây???
Nhưng, xét một cách toàn diện, mình là một sinh viên mới tốt nghiệp, mình đang cần kinh nghiệm kế toán, liệu mình có nên ở lại công ty không, khi mà kế toán ở đây chỉ đơn giản là "kế toán" thôi???

Hiếm khi sau thời gian thử việc, các doanh nghiệp sẽ sa thải nhân viên để chọn người khác. Ngoại trừ, nhân viên đó có quá kém. Để tuyển dụng nhân viên vào làm Công ty thì các chủ doanh nghiệp đã cân nhắc nhiều rồi

Thời gian thử việc chưa nói lên nhiều điều gì về bạn cả. Sau 1 năm, bạn mới nên suy nghĩ là mình đã cống hiến vào sự phát triển Công ty như thế nào ????

Ba tháng thử việc chỉ là thử thách nhỏ, bạn cứ an tâm làm tốt công việc kế toán. Sau thời gian chính thức 1 năm, Sếp tin tưởng rồi lúc đó có khi không làm kế toán mà làm Trưởng 1 vị trí nào đó trong Công ty không biết chừng...... Cố gắng nhé bạn.

N

nguoiconxunui

Khách vãng lai
29/6/04
1,280
215
63
Bình Định
aso2pc.co.cc
Nếu bạn cần kinh nghiệm có lẽ ngày bạn nhận những điều bạn ngồi tưởng tượng ra không xa nữa!

TLX

TLX

Giọt nắng bên thềm
15/6/09
539
17
18
Góc phố dịu dàng
xét một cách toàn diện, mình là một sinh viên mới tốt nghiệp, mình đang cần kinh nghiệm kế toán, liệu mình có nên ở lại công ty không, khi mà kế toán ở đây chỉ đơn giản là "kế toán" thôi???

Xét một cách toàn diện, sinh viên mới ra trường khó xin việc không hẳn là do nhà tuyển dụng e ngại việc chúng ta chưa có kinh nghiệm, mà họ e ngại rằng sau 1 thời gian đào tạo nhân viên lại bỏ đi mất. Chẳng phải cái mà sinh viên mới ra trường cần nhất là kinh nghiệm đó sao?
kế toán ở đâu cũng chỉ "đơn giản" là kế toán thôi, có người cả đời vẫn chưa hiểu hết cái "đơn giản" đó.
Cứ cố gắng tốt nhất trong khả năng có thể. Bạn sẽ không phải hối tiếc!
Thân!

huyenthuongly

huyenthuongly

Chào thân ái!
2/6/11
199
6
18
Hà nôi
Thanks vì sự chia sẻ của mọi người, có lẽ mình lo hơi xa. Nghe mọi người nói thế, mình hơi yên tâm rồi. Hì, Thực ra mình cũng chưa có ý định "nghỉ" mà chỉ là ý nghĩ thoảng qua khi có một phút thấy nhàm chán vì công việc của mình hai tháng nay giống như mặt nước trong ao tù vậy, không một chút gợn sóng!!!
:052::052::052:

sinhvien1986

sinhvien1986

Chuyên viên Web
22/6/09
942
11
0
38
Đà Nẵng
Thanks vì sự chia sẻ của mọi người, có lẽ mình lo hơi xa. Nghe mọi người nói thế, mình hơi yên tâm rồi. Hì, Thực ra mình cũng chưa có ý định "nghỉ" mà chỉ là ý nghĩ thoảng qua khi có một phút thấy nhàm chán vì công việc của mình hai tháng nay giống như mặt nước trong ao tù vậy, không một chút gợn sóng!!!
:052::052::052:

Làm 1 năm rồi mới thấy, công việc kế toán nhàm chán thế nào. Phải thích nghi thôi. Tự tạo cho mình 1 đam mê nghề nghiệp để gắn bó với nghề.

huyenthuongly

huyenthuongly

Chào thân ái!
2/6/11
199
6
18
Hà nôi
Thế vậy em có nên học thêm một nghề tay trái để "lấy lại cân bằng" không nhỉ? Chẳng hạn như: Học chơi nhạc cụ, yoga hay cái nghề gì sôi nổi một chút: Ca múa nhạc?
Thế ngày nghỉ mọi người làm gì thế, mình chỉ biết ở nhà thôi! Chắc phải sớm kiếm "bồ" thôi!!
:):):)

hai2hai

hai2hai

VNUNI Makes a difference
29/4/04
2,032
125
63
50
Hà nội
vnuni.net
Thế nên mới có mong muốn mọi người tìm hiểu nghề trước khi lập nghiệp, xem nghề đó làm những gì (từ công ty nhỏ tới công ty lớn, cứ làm quen hỏi các anh chị đi trước xem các anh chị đang làm gì, làm như thế nào, khó khăn thuận lợi là gì).

Kế toán thì rất cần phải học nếu muốn làm kinh doanh hoặc làm chính cái nghề kế toán đó. Ngay cả nếu bạn muốn tự mở cửa hàng, bạn cũng nên biết về kế toán dù đó là mức giản đơn. Nhưng nếu bạn muốn nghề khác hẳn (chế tạo máy bay chẳng hạn :), có lẽ bạn ko cần học kế toán).

Nghề gì thì cũng cần có sự đam mê làm việc, khi có đam mê (tức là hợp với mình) thì chả bao giờ thấy nhàm chán cả. Sáng nào bạn cũng thích đến làm việc ngay, mở mắt ra cũng nghĩ tới công việc sẽ làm trong ngày rồi. Bao giờ bạn ở mức đó, bạn sẽ ko thấy chán gì cả. Bởi vì có vô vàn sáng tạo, nghĩ ra việc mới trong bất cứ các công việc nào kể cả ban đầu nhìn thoảng qua đó là 1 cv nhàm chán. Lúc đó bạn nhìn các con số, các chỉ số tài chính bạn sẽ thấy được ý nghĩa của nó chứ ko chỉ là 1 con số trên báo cáo phải nộp hàng tháng. Lúc đó bạn nhìn thấy công ty hoạt động hiệu quả hay ko có hiệu quả, làm gì để công ty phát triển cân bằng với tài chính, v.v... Bao giờ bạn nhìn con số "nhảy múa" nó có ý nghĩa như thế nào với DN thì bạn mới thấy nó hết nhàm chán.

Ví dụ: Cái hình này nó rất liên quan tới kế toán trong ngành SX phần mềm mà bạn đang muốn trao đổi:

Vậy bạn đã hiểu kế toán tới mức nào để bạn bảo nó là nhàm chán?

Nếu công ty bạn làm PMKT thì bạn còn có tỉ thứ để có KN đó. Tuy nhiên, bạn (và tất cả các bạn trẻ mới ra trường) nên thay đổi tư tưởng: Đi làm để mang lại giá trị cho doanh nghiệp và cho bản thân mình (KN của bạn là 1 trong những phương tiện để đạt giá trị đó, nhưng tất cả phải thể hiện bằng kết quả đo đạc được)

Chẳng hạn như: Học chơi nhạc cụ, yoga hay cái nghề gì sôi nổi một chút: Ca múa nhạc?

Chơi để relax, để vui là 1 chuyện, nhưng biến nó trở thành 1 nghề nghiệp (để kiếm được tiền từ thiên hạ) lại là 1 chuyện khác. Em nghĩ nghề Ca múa nhạc tập luyện chuyên nghiệp là đơn giản lắm sao? 1 câu thực tế thế này: Em quá mơ mộng!

Sửa lần cuối:
  • Like
Reactions: leetran0101
TLX

TLX

Giọt nắng bên thềm
15/6/09
539
17
18
Góc phố dịu dàng
Thế vậy em có nên học thêm một nghề tay trái để "lấy lại cân bằng" không nhỉ? Chẳng hạn như: Học chơi nhạc cụ, yoga hay cái nghề gì sôi nổi một chút: Ca múa nhạc?
Thế ngày nghỉ mọi người làm gì thế, mình chỉ biết ở nhà thôi! Chắc phải sớm kiếm "bồ" thôi!!
:):):)

Nếu chưa có gi gỉ gì gi thì mời vô Hội kế toán độc thân nha!
Thân mời!:banana::banana::banana:

maytim83

maytim83

Cao cấp
23/7/09
303
2
16
Sông Thu êm đềm...
Mình nghĩ bản thân bạn cũng đã yêu nghề kế toán nhưng chắc bạn chưa nhìn thấy, bởi nếu không yêu nghề bạn đã không đăng ký làm thành viên của webketoan.

huyenthuongly

huyenthuongly

Chào thân ái!
2/6/11
199
6
18
Hà nôi
Nghề gì thì cũng cần có sự đam mê làm việc, khi có đam mê (tức là hợp với mình) thì chả bao giờ thấy nhàm chán cả. Sáng nào bạn cũng thích đến làm việc ngay, mở mắt ra cũng nghĩ tới công việc sẽ làm trong ngày rồi. Bao giờ bạn ở mức đó, bạn sẽ ko thấy chán gì cả.
Anh hai có vào vị trí em thì anh hai mới hiểu!
Ngày nào cũng có việc để làm thì em thề sống chết với nghề, còn trường hợp của em, tự sáng tạo ra công ăn việc làm mà làm, nhưng đầu óc em có hạn: Sổ sách thì làm cái "vèo" là hết, khai thuế thì cả tháng mới có một ngày, tìm hiểu các nghị định, thông tư, văn bản liên quan đến nghề nghiệp thì cũng phải có lúc "mỏi hai con mắt", việc giám đốc giao một tháng có một hai nhiệm vụ: không thể làm hết cả tháng được.
Vậy em xin hỏi, một tháng thực chất em có nhai việc ra cũng chỉ hết hai ba tuần, thế còn một tuần còn lại: Em phải làm gì? Em không chán sao được chứ!!:(:(:(

Nếu chưa có gi gỉ gì gi thì mời vô Hội kế toán độc thân nha!
Hic! Ai lại lôi kéo đồng bọn theo chủ nghĩa độc thân thía!!:(:(:(

Sửa lần cuối:
sinhvien1986

sinhvien1986

Chuyên viên Web
22/6/09
942
11
0
38
Đà Nẵng
Anh hai có vào vị trí em thì anh hai mới hiểu!
Ngày nào cũng có việc để làm thì em thề sống chết với nghề, còn trường hợp của em, tự sáng tạo ra công ăn việc làm mà làm, nhưng đầu óc em có hạn: Sổ sách thì làm cái "vèo" là hết, khai thuế thì cả tháng mới có một ngày, tìm hiểu các nghị định, thông tư, văn bản liên quan đến nghề nghiệp thì cũng phải có lúc "mỏi hai con mắt", việc giám đốc giao một tháng có một hai nhiệm vụ: không thể làm hết cả tháng được.
Vậy em xin hỏi, một tháng thực chất em có nhai việc ra cũng chỉ hết hai ba tuần, thế còn một tuần còn lại: Em phải làm gì? Em không chán sao được chứ!!:(:(:(

Hic! Ai lại lôi kéo đồng bọn theo chủ nghĩa độc thân thía!!:(:(:(

Thế nên bác hai2hai mới nói: trước khi học nghề nào đó thì nên tìm hiểu nghề đó ra sao.

Công việc nhàm chán là do suy nghĩ mỗi người. Hãy biến sự nhàm chán đó thành ưu điểm của bạn đi.

huyenthuongly

huyenthuongly

Chào thân ái!
2/6/11
199
6
18
Hà nôi
Công việc nhàm chán là do suy nghĩ mỗi người. Hãy biến sự nhàm chán đó thành ưu điểm của bạn đi.
Nhàm chán thành ưu điểm ư bạn???
Nghe giống như: "Xấu gái là ưu điểm của em" í
Anh hai có up hình minh họa mà mình nhìn chả rõ gì cả!
trước khi học nghề nào đó thì nên tìm hiểu nghề đó ra sao.
bây giờ tìm hiểu vẫn còn kịp phải không ạ!
Nhưng "kế toán" không chỉ là một nghề mà còn là cả một "lĩnh vực", mà đã nói đến "lĩnh vực" thì mình nhận điểm không vì sự am hiều không đầy đủ rồi!
Chắc mình phải biến thành hai tháng thành hai năm để học cách hiểu nghề!! :)

hai2hai

hai2hai

VNUNI Makes a difference
29/4/04
2,032
125
63
50
Hà nội
vnuni.net
Nhưng "kế toán" không chỉ là một nghề mà còn là cả một "lĩnh vực", mà đã nói đến "lĩnh vực" thì mình nhận điểm không vì sự am hiều không đầy đủ rồi!

Đây chính là điểm yếu của em này.

1 là ko tự tin vào chính mình
2 là ko sáng tạo, thậm trí em còn hiểu sai về khái niệm sáng tạo (ko phải sáng tạo cái báo cáo thuế của bạn đâu). Bạn sinhvien1986 nói rất rõ là "Hãy biến sự nhàm chán đó thành ưu điểm của bạn đi." mà bạn vẫn ko hiểu nổi. Ngay cả việc xem 1 cái hình, phóng to nó lên như thế nào để nhìn cho rõ mà em ko học được thì còn nhiều cái để em "sáng tạo" trong thời gian rảnh rỗi lắm. Hay có khi em lại hiểu sáng tạo là sáng tạo lại cái mẫu báo cáo của thuế thì chết giám đốc em :).
3 là quá vội vàng: Mới từ sáng tới giờ em "nhận thấy" rất nhanh quá nhiều thứ mà người khác cần suy nghĩ trước khi nói ra trong khi em còn rất rất trẻ, mới ra trường.

Em ko thấy hàng nghìn người làm kế toán đã từng có mặt trên diễn đàn đều có những công việc rất năng động hay sao? chị Bong05 này, chị VanChau này, chị xuantham này, Ms TuAnh này, Xiangquang này, ketoan@, ms Mina này,.... (chỉ list tạm các chị cùng giới với em thôi) xuất thân từ người làm kế toán và hiện giờ ở đẳng cấp rất cao đó sao. Họ cũng từng có những thời gian làm việc như em ở giai đoạn đầu (thậm chí còn ko thể bằng được như em hiện nay nữa cơ) nhưng sao giờ họ vẫn hơn rất nhiều người?

Ngày nào cũng có việc để làm thì em thề sống chết với nghề

Anh mà ngồi với em 10 phút thì có 1 tỉ việc khác để em phải làm để nâng cao nghề nghiệp.

việc giám đốc giao một tháng có một hai nhiệm vụ: không thể làm hết cả tháng được.

Người giỏi khác người không giỏi chỉ ở mỗi 2 từ: Chủ động (Chủ động làm các công việc khác của công ty, 1 Cty PM ko thiếu việc tí nào; Chủ động tìm việc kế toán làm thêm như bao bạn trẻ đang hỏi hàng ngày trên diễn đàn, chủ động mua sách và học kế toán ở đẳng cấp cao hơn, chủ động học tiếng anh để có bằng cấp kế toán quốc tế như ACCA, v.v....)

Sửa lần cuối:
  • Like
Reactions: leetran0101
X

xubom

Sơ cấp
1/8/11
5
0
0
33
ninh binh
là kế toán nên khắt khe vậy sao? em nghĩ rằng đó chỉ là một câu nói vui thôi mà

huyenthuongly

huyenthuongly

Chào thân ái!
2/6/11
199
6
18
Hà nôi
Ngay cả việc xem 1 cái hình, phóng to nó lên như thế nào để nhìn cho rõ mà em ko học được thì còn nhiều cái để em "sáng tạo" trong thời gian rảnh rỗi lắm.
Bác Hai, em cá với bác là em Zoom hết cỡ rồi bác ạ nhưng những chữ không zoom out thì em vẫn nhìn rõ, còn những chữ cần zoom out để nhìn rõ hơn thì vấn không nhìn thấy dìa bác ạ!:)
Bác hai có nghề tay trái nha:)
Bác hai không biết đấy thôi, nói thì em cũng nói được, nhưng từ "câu nói" cho đến "hành động" là cả một quá trình bác ạ!
Công việc gì cũng phải phụ thuộc hoàn toàn vào môi trường của nó: Bác ngồi uống nước ở quán trà đá - em ngồi uống nước chè sen ở phòng giám đốc (đang gặp rắc rối): Theo bác trà đá ngon hay chè sen ngon???
Nói là "chủ động" thì hoàn toàn đúng? Nhưng "chủ động" ở từng vị trí, góc độ của mỗi người như thế nào thì lại là vấn đề?
- Bác - một người có kinh nghiệm: có thể nói là có tư duy bao quát (do tích lũy kinh nghiệm) thì hai từ chủ động với bác không thành vấn đề
- Nhưng với em - một sinh viên vừa tốt nghiệp - một nhân viên thử việc: chưa có kinh nghiệm thực tế ngoài kiến thức nền tảng căn bản, chưa được đặt vào bất kỳ môi trường thực tế, không có ''đàn anh đàn chị" sát cánh kề vai, tầm nhìn còn hạn hẹp: em chủ động như thế nào??? Chẳng khác nào đi trong sương mù cả!!! Sách tham khảo ư? Internet ư? Mối quan hệ ư? Thưa bác:
- Không có một quyển sách nào dạy thực tế cả, "toàn là lý thuyết"
- Internet thì sao: Cũng chẳng có một căn cứ tin cậy nào chứng tỏ những thứ mà internet mang lại đều là những trải nghiệm từ thực tế đã mang lại hiệu quả.
- Còn mối quan hệ: cái này hơi nan giải bác ạ (người bạn thân nhất của em nói rằng: những thứ mà người bạn thân nhất của mày có thể cho mày cũng chưa chắc là thứ mày muốn. Nói thẳng ra là: Thiên hạ chỉ cho mình cái mà họ không cần nữa!)
Bác nói là, em ngồi với bác 10p thì có 1 tỉ việc để em làm: hic! Pha cà phê có nằm trong 1 tỉ việc đó không bác!:)
Còn nữa, "tỉ thứ" ở doanh nghiệp lập trình pm mà bác nói em tin là bác đang nói đến DN hoạt động theo QĐ 15, chứ DN em làm chỉ có hơn 2 tỉ + 3 nhân viên bác à!:(

Chủ động tìm việc kế toán làm thêm như bao bạn trẻ đang hỏi hàng ngày trên diễn đàn, chủ động mua sách và học kế toán ở đẳng cấp cao hơn, chủ động học tiếng anh để có bằng cấp kế toán quốc tế như ACCA, v.v....)
Bác nghĩ xa xôi quá, em chỉ đang đau đầu trong phạm vi "doanh nghiệp PM" thôi!
Cám ơn bác đã chia sẻ!:052::052::052:

ngocnobita

ngocnobita

Thật thà và hậu đậu!
Có 1 câu thế này: Ta cho cái gì đơn giản thì nó sẽ là đơn giản, cho cái gì phức tạp thì nó sẽ là phức tạp!
Bản thân mình, học kế toán ra trường nhưng ra lại đi làm về triển khai phần mềm kế toán. Thời gian đầu, mình cũng cảm thấy chán (Chán vì sợ, chán vì k tự tin vào bản thân thì đúng hơn) lắm, thời gian thử việc bao khó khăn, cũng có 1 khoảng thời gian nào đó nghĩ như bạn:
...Và mình nghĩ ... với tình trạng này... mình có bị out không?
Để dẹp đi cái suy nghĩ ấy, mình bắt đầu tranh thủ giờ nghỉ trưa, đánh cái suy nghĩ ấy lên Google và Search (Híc), câu trả lời là 1 đường link dẫn vào Webketoan. Mình bắt đầu học cách đăng ký thành viên và tìm tòi khám phá trong này, và nhận thấy trong đây đáng để mình học "kinh nghiệm" từ những người đi trước-Và mình đã thành công (3 tháng thử việc trôi qua). Công ty đã ký HĐ chính thức với mình-Vui lắm lắm
Vào làm rồi, phải cố gắng không ngừng. Trong quá trình làm việc, mình vẫn phải nhờ đến sự giúp đỡ của mọi người trong này. Thế mới nói Cộng đồng tạo nên sức mạnh và Cố gắng sẽ có kết quả. Hihi

• Like
Reactions: Lytt791
N

Nguoi ke toan cham com

Sơ cấp
Bạn Huyenthuongly thân mếm!
Những gì bạn viết cũng không phải không có lí. Thực ra đó đang là vấn để của bạn, nó không liên quan gì đến công ty bạn sản xuất kinh doanh cái gì. Rất thông cảm với bạn; bạn là người nhìn nhận vấn đề khá tốt căn cứ vào những lý lẽ mà bạn đã thể hiện.
Bạn chỉ cần tìm những gì phù hợp với mình là okey.
Mọi người đều khuyên bạn kiên trì; còn mình khuyên bạn nên từ bỏ, bỏ cái gì không phù hợp, ví dụ bỏ công việc không phù hợp, tại sao bạn nghĩ mình có năng lực, làm một công việc đang quá nhạn hạ so với mức độ làm việc của bạn còn không bỏ đi, bỏ cả tình yêu không phù hợp với mình... Bạn sẽ cảm thấy cuộc sống đang thực sự sống động và thú vị.
Chúc bạn thành công!

Khuatquangthin

Khuatquangthin

0034APC
Chảo cả nhà,

Làm kế toán không phải đơn giản chỉ là kế toán thôi đâu. Bạn sẽ phải làm việc với nhiều bộ phận trong CTy. Nếu bạn vào làm cho CTy SX thì còn ác liệt hơn nữa, đủ các loại phòng TQM, ISO, QA, QC, HCND, Marketing, Kinh doanh Noi dia, Kinh doanh quốc tế, Nhà máy sản xuất, Phòng kế hoạch cung ứng, Phòng Logistics, Bộ phận Kho NVL, Kho TP.
Do đó bạn sẽ có rất nhiều kinh nghiệm đối phó với công việc, đối phó với các phòng ban khác. Như vậy khi được nhận vào làm việc bạn cố gắng thể hiện hết năng lực của bản thân. Thường thì bạn sẽ được yêu cầu báo cáo kế hoạch công việc hàng tuần, hàng tuần sẽ có những đánh giá tư cấp quản lý về công việc bạn đang làm.

Và chẳng có gì khó hiểu nếu bạn bị thất bại tại Công ty. Rất may Tôi chưa bao giờ cho ai nghỉ việc sau 2 tháng thử việc cả. nhưng thật sự thì khi các bạn thử việc nếu gặp khó khăn phải ngay lập tức chia sẻ với cấp quản lý đó cũng là một bằng chứng cho thấy bạn quan tâm đến công việc và cũng nên đề nghị hướng xử lý của bạn luôn. Chứ báo cáo lên rồi thôi thì cũng không được. Bạn phải có cách giải quyết trước khi báo cáo về vấn đề đó.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA