Hiện nay có phải nộp mẫu 08-mst khi thay đổi nội dung ĐKKD? - Trang 2

Offline Hà Nội 2014 tại Đồ Sơn-Hải Phòng
Chương trình từ thiện năm 2014 tại xã Tân Mỹ, huyện Trà Ôn, tỉnh Vĩnh Long




Trang 2/5 đầuđầu 12345 CuốiCuối
kết quả từ 11 tới 20 trên 48
45,267 lượt xem
  1. Thành viên cấp trung Hình đại diện của maudon88
    Tham gia ngày
    Dec 2009
    Địa chỉ
    Nhổn - Từ Liêm - Hà Nội
    Tuổi
    25
    Bài gửi
    34
    Post Thanks / Like
    maudon88 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn

    Hiện nay có phải nộp mẫu 08-mst khi thay đổi nội dung ĐKKD?

    Chẳng là Cty em mới làm lại ĐKKD thêm hai ngành nghề mới, em có nghe bạn e bảo phải nộp mẫu 08-mst lên cơ quan thuế nhưng có nhiều người thì lại bảo bây giờ có quy định mới là khi thay đổi ĐKKD trên sở KH&ĐT thì bên thuế họ cũng cập nhật luôn rồi nên không phải làm mẫu 08-mst nữa. Em cũng không biết thế nào, mong mọi người chỉ bảo với.

    Xem thêm các bài viết mới nhất trong cùng chuyên mục này:


  2. Khu vực quảng cáo
    Tham gia ngày
    Always
    Địa chỉ
    Advertising world
    Tuổi
    2010
    Bài gửi
    Many

     

  3. Thành viên cấp cao Hình đại diện của Phạm Văn Khang
    Tham gia ngày
    Dec 2005
    Địa chỉ
    Thái Bình - TP.HCM
    Bài gửi
    1,379
    Post Thanks / Like

    My Social Networking

    Add Phạm Văn Khang on Facebook
    Phạm Văn Khang vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    03-07-2012, 14:11 #11
    Thông tư 80/2012/TT-BTC hướng dẫn Luật Quản lý thuế về đăng ký thuế do Bộ Tài chính ban hành, CÓ HIỆU LỰC NGÀY 01/07/2012
    ...
    Mục 2. THAY ĐỔI THÔNG TIN ĐĂNG KÝ THUẾ
    Điều 10. Trách nhiệm và thời hạn thông báo thay đổi thông tin đăng ký
    1. Đối với doanh nghiệp thành lập theo quy định của Luật Doanh nghiệp thì thực hiện thông báo thay đổi thông tin đăng ký thuế theo quy định tại Điều 45 Nghị định số 43/2010/NĐ-CP và các văn bản hướng dẫn thi hành.
    2. Các tổ chức, hộ gia đình và cá nhân khác thực hiện thông báo cho cơ quan thuế trực tiếp quản lý trong thời hạn 10 (mười) ngày kể từ ngày phát sinh sự thay đổi theo mẫu số 08-MST ban hành kèm theo Thông tư này.
    ...
    HỌC - HỌC NỮA HỌC MÃI
    Tham khảo văn bản pháp luật và biểu mẫu kế toán: www.luatsusongviet.vn

  4. Đóng cửa đi tu Hình đại diện của ngocpt
    Tham gia ngày
    Mar 2008
    Địa chỉ
    Bách khoa
    Bài gửi
    230
    Post Thanks / Like
    ngocpt vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    03-07-2012, 14:38 #12
    Hôm trước em cũng đi nọp cái 08-MST này về thay đổi địa chỉ DKKD bên Long biên kèm theo cái giấy phép DKKD họ vẫn nhận bình thường
    Không ký nữa,

  5. ĂnRau má phá đường tàu đê Hình đại diện của thoayeu
    Tham gia ngày
    Jul 2009
    Địa chỉ
    Hà Nội
    Tuổi
    31
    Bài gửi
    197
    Post Thanks / Like
    thoayeu vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    03-07-2012, 14:49 #13
    Minh cung di nop mau 08-mst roi, ho van nhan binh thuong, minh o Cuc thue HN
    Chào mừng các bạn đến với wesbketoan.

  6. Thành viên cấp trung Hình đại diện của Le Danh Dinh
    Tham gia ngày
    Jun 2009
    Địa chỉ
    Yen Phong,Bac Ninh
    Tuổi
    31
    Bài gửi
    20
    Post Thanks / Like
    Le Danh Dinh vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    03-07-2012, 16:03 #14
    Theo nghị định 43/2010/NĐ-CP ngày 15/04/2010 và công văn số :3397/TCT-KK ngày 01/09/2010 thì không phải nộp mẫu số : 08-MST nhé!

  7. Thành viên cấp cao Hình đại diện của thanhhaoquang
    Tham gia ngày
    Jan 2010
    Địa chỉ
    hcm
    Tuổi
    29
    Bài gửi
    84
    Post Thanks / Like
    thanhhaoquang vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    03-07-2012, 16:06 #15
    Em nộp và làm theo quy định tại thông tư 80/2012/TT-BTC .
    Liên hệ: tuvanthue_84@yahoo.com.vn Giải đáp các thắc mắc của bạn.

  8. Thành viên cấp cao Hình đại diện của dangngoctuyet
    Tham gia ngày
    May 2012
    Địa chỉ
    Khi ta ở chỉ là nơi đất ở
    Bài gửi
    87
    Post Thanks / Like
    dangngoctuyet vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    03-07-2012, 16:54 #16
    Trích nguyên văn Nguyên văn bởi Phạm Văn Khang Xem bài
    Thông tư 80/2012/TT-BTC hướng dẫn Luật Quản lý thuế về đăng ký thuế do Bộ Tài chính ban hành, CÓ HIỆU LỰC NGÀY 01/07/2012
    ...
    Mục 2. THAY ĐỔI THÔNG TIN ĐĂNG KÝ THUẾ
    Điều 10. Trách nhiệm và thời hạn thông báo thay đổi thông tin đăng ký
    1. Đối với doanh nghiệp thành lập theo quy định của Luật Doanh nghiệp thì thực hiện thông báo thay đổi thông tin đăng ký thuế theo quy định tại Điều 45 Nghị định số 43/2010/NĐ-CP và các văn bản hướng dẫn thi hành.
    2. Các tổ chức, hộ gia đình và cá nhân khác thực hiện thông báo cho cơ quan thuế trực tiếp quản lý trong thời hạn 10 (mười) ngày kể từ ngày phát sinh sự thay đổi theo mẫu số 08-MST ban hành kèm theo Thông tư này.
    ...
    Hình như trong câu anh trích dẫn có lời đáp luôn rồi thì phải
    dòng màu xanh: e nghĩ vẫn làm mẫu 08-MST như trước không có gì thay đổi

  9. Thành viên cấp trung Hình đại diện của thanhke
    Tham gia ngày
    Apr 2012
    Địa chỉ
    ho chi minh city
    Bài gửi
    30
    Post Thanks / Like

    My Social Networking

    Add thanhke on Facebook
    thanhke vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    03-07-2012, 23:01 #17
    -----------Ðề: Hiện nay có phải nộp mẫu 08-mst khi thay đổi nội dung ĐKKD?
    --- theo mình ai cũng đúng, tùy mỗi CCthuế thôi, khổ là khổ kế toán thôi...............!

  10. Điều hành cao cấp Hình đại diện của VTM
    Tham gia ngày
    Oct 2005
    Địa chỉ
    TÂY NAM BỘ
    Bài gửi
    5,552
    Post Thanks / Like

    My Social Networking

    Add VTM on Facebook
    VTM vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    04-07-2012, 08:01 #18
    Trích nguyên văn Nguyên văn bởi dangngoctuyet Xem bài
    Thông tư 80/2012/TT-BTC hướng dẫn Luật Quản lý thuế về đăng ký thuế do Bộ Tài chính ban hành, CÓ HIỆU LỰC NGÀY 01/07/2012
    ...
    Mục 2. THAY ĐỔI THÔNG TIN ĐĂNG KÝ THUẾ
    Điều 10. Trách nhiệm và thời hạn thông báo thay đổi thông tin đăng ký
    1. Đối với doanh nghiệp thành lập theo quy định của Luật Doanh nghiệp thì thực hiện thông báo thay đổi thông tin đăng ký thuế theo quy định tại Điều 45 Nghị định số 43/2010/NĐ-CP và các văn bản hướng dẫn thi hành.
    2. Các tổ chức, hộ gia đình và cá nhân khác thực hiện thông báo cho cơ quan thuế trực tiếp quản lý trong thời hạn 10 (mười) ngày kể từ ngày phát sinh sự thay đổi theo mẫu số 08-MST ban hành kèm theo Thông tư này.
    Hình như trong câu anh trích dẫn có lời đáp luôn rồi thì phải
    dòng màu xanh: e nghĩ vẫn làm mẫu 08-MST như trước không có gì thay đổi
    Hi, có thay đổi chứ (chổ đậm gạch chân) nghỉ mà xem !
    Trích nguyên văn Nguyên văn bởi thanhke Xem bài
    -----------Ðề: Hiện nay có phải nộp mẫu 08-mst khi thay đổi nội dung ĐKKD?
    --- theo mình ai cũng đúng, tùy mỗi CCthuế thôi, khổ là khổ kế toán thôi...............!
    Ặc ặc ... "phải có người sai" chứ, nếu CCT nào làm khổ DN, khổ kế toán thì ... đó là người sai
    Về quê cắm câu ...

  11. Củ Gừng Hình đại diện của valentine1011
    Tham gia ngày
    May 2010
    Địa chỉ
    Bộ tộc Maya
    Bài gửi
    578
    Post Thanks / Like
    valentine1011 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    04-07-2012, 08:25 #19
    Trích nguyên văn Nguyên văn bởi VTM Xem bài
    Hi, có thay đổi chứ (chổ đậm gạch chân) nghỉ mà xem !

    Ặc ặc ... "phải có người sai" chứ, nếu CCT nào làm khổ DN, khổ kế toán thì ... đó là người sai
    Toàn bộ các thay đổi liên quan đến đăng ký thuế mà không làm thay đổi vốn thì không phải làm mẫu 08, vì hiện tại có sự liên kết giữa sở KHĐT và các chi cục thuế, mình có làm việc một số chi cục của các quận họ đều không thu.
    Nhận hoàn thiện BCTC, Báo cáo thuế và sổ sách kế toán khu vực Hà Nội.
    L/h: 0904 86 2702 Mr Minh Sky: minhvan2728

  12. Thành viên cấp cao Hình đại diện của tuyet ngoc
    Tham gia ngày
    Jan 2011
    Địa chỉ
    Bình dương
    Bài gửi
    83
    Post Thanks / Like
    tuyet ngoc vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    04-07-2012, 08:39 #20
    Trích nguyên văn Nguyên văn bởi valentine1011 Xem bài
    Toàn bộ các thay đổi liên quan đến đăng ký thuế mà không làm thay đổi vốn thì không phải làm mẫu 08, vì hiện tại có sự liên kết giữa sở KHĐT và các chi cục thuế, mình có làm việc một số chi cục của các quận họ đều không thu.
    Quy định nào nói vậy Bác? em vẫn làm nộp bình thường, ngay cả tại TPHCM mà có chi cục nhận, chi cục không, riêng Cục thuế thì không nhận, chẳng thể nào hiểu nổi nếu liên thông thì thông báo cho doanh nghiệp biết chứ Gặp Nguyễn Văn A thì bảo không nộp còn Nguyễn Văn B nói nộp thì potay.com
    Nhận làm báo cáo thuế, báo cáo tài chính, sổ sách kế toán ngoài giờ hành chính tại TPHCM và Bình Dương. Liên hệ Ngọc Tuyết - ĐT 090.333.9652 hoặc mail: tuyetnguyenktkt@gmail.com


Thread Information

Users Browsing this Thread

Hiện tại có 1 người đang truy cập đề tài này gồm: (0 thành viên và 1 khách)

Visitors found this page by searching for:

mau 08

mẫu 08-mst

mẫu 08 thay đổi thông tin doanh nghiệp

mẫu 08

08-mst

mẫu số 08-mst

mau so 08mau so 08-mstmẫu 08-mst mới nhấtmau 08-MSTmẫu số 08 mstmẫu 08 mst mới nhấtmẫu 08-mst ban hành kèm theo thông tư 802012tt-btcmẫu 08mst08MSTnộp mẫu 08 mst ở đâubieu mau 08-mstmau 08 thay doi giam docmẫu 08 thay đổi giám đốctờ khai mẫu 08thoi han nop mau 08-mstmau 08 mstmau 08 thong tu 80MAU 08 THAY DOI THONG TINmẫu số 08