Cách viết Hoá Đơn GTGT

• Thread starter leminhthuy2110
  • Ngày gửi
L

leminhthuy2110

Guest
25/4/12
31
0
6
32
Hà Nội
Các bác cho em hỏi chút ah, cty em có nhập các bộ phận của máy xay. Trên tờ khai hải quan,mỗi 1 bộ phận đều có ghi thuế gtgt là 10%. Khi về cty lắp thành cái maý hoàn chỉnh,bán ra cho khách hàng và xuất hóa đơn gtgt cho KH thì phần thuế suất cũng điền là 10% đúng không ah?

Khóa học Quản trị dòng tiền
Phạm Văn Khang

Phạm Văn Khang

Cao cấp
19/12/05
1,360
31
48
Thái Bình - TP.HCM
Ðề: Cách viết Hoá Đơn GTGT

Các bác cho em hỏi chút ah, cty em có nhập các bộ phận của máy xay. Trên tờ khai hải quan,mỗi 1 bộ phận đều có ghi thuế gtgt là 10%. Khi về cty lắp thành cái maý hoàn chỉnh,bán ra cho khách hàng và xuất hóa đơn gtgt cho KH thì phần thuế suất cũng điền là 10% đúng không ah?
Thuế suất là 10% đúng rồi.

Dangthaituan_82

Dangthaituan_82

Trung cấp
25/3/06
65
4
0
42
Hải Phòng

Nếu máy xay của bạn là đồ điện dân dung: xay Sinh tố thì thuế suất là 10% đúng rồi bạn ạ.

L

leminhthuy2110

Guest
25/4/12
31
0
6
32
Hà Nội

Em cảm ơn các bác. Các cho em hỏi luôn là trong giấy phép đăng ký kinh doanh của công ty em có đăng ký ngành Sản xuất điện tử dân dụng thì có được phép làm lắp ráp máy xay sinh tố không ạ.

Phạm Văn Khang

Phạm Văn Khang

Cao cấp
19/12/05
1,360
31
48
Thái Bình - TP.HCM

Em cảm ơn các bác. Các cho em hỏi luôn là trong giấy phép đăng ký kinh doanh của công ty em có đăng ký ngành Sản xuất điện tử dân dụng thì có được phép làm lắp ráp máy xay sinh tố không ạ.

Theo tôi cũng là điện tử thì được.

Dangthaituan_82

Dangthaituan_82

Trung cấp
25/3/06
65
4
0
42
Hải Phòng

Mình thì lại nghĩ là khác đó, sản xuất khác với lắp ráp........ sản xuất là tự mình sản xuất để bán còn lắp ráp là nhập mua linh kiện về lắp ráp thành phẩm rồi bán. Trước đây mình có làm việc cho cty của Nhật, và trên đăng ký kinh doanh là: Sản xuất và lắp ráp linh kiện điện tử. (cty mình làm là sản xuất linh kiện và lắp ráp máy in cho Canon)

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA