Cách ghi hóa đơn XK theo tờ khai hải quan

• Thread starter phuquy87
  • Ngày gửi
P

phuquy87

Trung cấp
9/8/11
80
1
8
Việt Nam
Bà con ơi cho em hỏi cách ghi hoá đơn XK theo thông tư 153/BTC với. Cty em gia công hàng xuất khẩu qua Đài Loan. Ở cột đơn giá và thành tiền em ghi đơn vị tính là USD. sau đó ở hàng dưới cùng em ghi tỷ giá phát sinh là: 20.068 (VD). Rồi ở hàng tổng em cũng ghi thành tiền là USD, thuế suất 0%, Tổng cộng cũng là USD. Hàng số tiền bằng chữ em ghi số tiền USD bằng tiếng Việt. Em ghi như vậy có đúng không?:wall: em cảm ơn

Khóa học Quản trị dòng tiền
tran minh cuong

tran minh cuong

??????????????
31/3/11
193
6
18
Sông Vàm Cỏ Tây
Không cột cộng tiền hàng, thuế suất, tổng cộng bạn phải ghi tiền việt nam đồng, mà bạn dùng hóa đơn GTGT hay hđ xuất khẩu. Hóa đơn xuất khẩu 06HDXK3/001 mình đâu thấy cột thuế suất bạn.

P

phuquy87

Trung cấp
9/8/11
80
1
8
Việt Nam
Anh co công văn nào hướng dẫn cách ghi hóa đơn xuất khẩu không? qnh gửi cho em với. Ah em sử dụng mẫu 06HDXK3/001 mà em quên không có dòng thuế xuất. Cảm ơn anh Cuong.

VTM

VTM

Guest
14/10/05
5,506
81
48
TÂY NAM BỘ
Bà con ơi cho em hỏi cách ghi hoá đơn XK theo thông tư 153/BTC với. Cty em gia công hàng xuất khẩu qua Đài Loan. Ở cột đơn giá và thành tiền em ghi đơn vị tính là USD. sau đó ở hàng dưới cùng em ghi tỷ giá phát sinh là: 20.068 (VD). Rồi ở hàng tổng em cũng ghi thành tiền là USD, thuế suất 0%, Tổng cộng cũng là USD. Hàng số tiền bằng chữ em ghi số tiền USD bằng tiếng Việt. Em ghi như vậy có đúng không?:wall: em cảm ơn
Ghi như trên là đúng rồi bạn ơi (trừ chổ màu đỏ)
Anh co công văn nào hướng dẫn cách ghi hóa đơn xuất khẩu không? qnh gửi cho em với. Ah em sử dụng mẫu 06HDXK3/001 mà em quên không có dòng thuế xuất. Cảm ơn anh Cuong.

Hoá đơn xuất khẩu (theo TT153) không có dòng thuế suất GTGT.

P

phuquy87

Trung cấp
9/8/11
80
1
8
Việt Nam
Vậy là em ghi đúng rồi hả anh Thường Dân? Cảm ơn anh nha. Tải em thấy sao mà mỗi người ghi mỗi kiểu em không biết khi kiểu nào cho đúng hết. Cảm ơn anh.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA