Có bắt buộc phải nhập chỉ tiêu Hàng hóa dịch vụ không phải tổng hợp trên tờ khai 01/GTGT không hay s

• Thread starter bongtrang999
  • Ngày gửi
bongtrang999

bongtrang999

Cao cấp
25/1/10
325
4
0
36
Cần Thơ
Cả nhà cho mình hỏi nhé,
Có bắt buộc phải nhập chỉ tiêu Hàng hóa dịch vụ không phải tổng hợp trên tờ khai 01/GTGT không hay số đó tự động nhảy ra?

Khóa học Quản trị dòng tiền
bongtrang999

bongtrang999

Cao cấp
25/1/10
325
4
0
36
Cần Thơ
là sao bạn? mình không hiểu lắm, số ở đâu mà tự động nhảy ra?

Mình thấy ở mục thứ 5 Hàng hóa dịch vụ không phải tổng hợp trên tờ khai 01/GTGT ó bạn, ở cột Tên người mua nó nhảy ra số bằng tổng của cột Thuế GTGT ở các mục trên. MÌnh muốn hỏi như vậy là mình in ra rồi đem nộp được rồi hay là phải kê khai thông tin gì vô đó

ducvyminh

ducvyminh

Trung cấp
21/1/11
192
0
0
Vĩnh Long
www.island.vn
Mục 5 nó tách biệt với các mục khác mà. Có thể là do bạn kết xuất từ PM nên bị vậy ko?

T

TrieuTu

Trung cấp
4/8/09
52
1
0
38
Nha Trang
Sory nhưng cái này mình cũng thấy. nhưng ko biết sử thế nào. Khi mình phuc hoi du lieu tu HTKK2.5.3 vào 3. Nó lại báo lỗi ngay chỗ % thuế GTGT (10%) nhập sai nên phần thuế khấu trừ ko nhảy vào tờ khai,(phần mềm cũ thì ko sao). xử thế nào với mấy lỗi đó vạy, mách cho mình với. camtu_trieu@yahoo.com.vn , thanks

C

casaucu

Trung cấp
27/5/09
69
0
0
Ha Noi
còn mình thì vào tờ khai mới ở PM3.0 rùi đánh số tiền thuế còn được khấu trừ vào tờ khai.như vậy có đúng không mọi người nhỉ?
ah còn nữa cho mình hỏi là có thể copy data cũ của mình đã làm ở PM HTKK trước sang hộp data mới sau khi đã cài HTKK 3.0 không?mong mọi người góp ý thêm.thank :020::020::020::020::052:

K

kamilove

Sơ cấp
2/4/11
14
0
0
Hải Dương
hix. hình như tại các bạn kết xuất thuế trực tiếp từ phần mềm ktoan ra nên thế. mình đầu tiên cũng kết xuất thuế từ phần mềm ra toàn bị lỗi tùm lum. nhưng thử đủ các cách thì mình thấy nếu kết xuất ra exel sau đó sử dụng hỗ trợ từ HTKK để tải bảng kê thì ok, không vấn đề j nữa. Như vậy thì không bít có phải do trong phần mềm kế toán vẫn đang s/d mẫu biểu của thông tư 60, còn 3.0 thì s/d mẫu biểu của thông tư 28 nên nếu kết xuất trực tiếp từ phần mềm thì không đc k? Nhưng đúng là mẫu bảng kê đầu ra GTGT theo TT 28 không có cột thuế suất và có thêm dòng 5: HH,DV không phải tổng hợp trên tờ khai. kết xuất trực tiếp từ phần mềm ra toàn lỗi 2 chỗ này thui. hjx

U

utxyk

Guest
5/6/09
3
0
0
38
Mai Dịch,Cầu Giấy
Mình vào phần trợ giúp và kết xuất ra mẫu bảng kê, sau đó kê và tải vào phần mềm có vấn đề gì đâu?

D

dunggq101

Trung cấp
13/1/11
119
12
18
39
Cầu Giấy, Hà Nội
Sory nhưng cái này mình cũng thấy. nhưng ko biết sử thế nào. Khi mình phuc hoi du lieu tu HTKK2.5.3 vào 3. Nó lại báo lỗi ngay chỗ % thuế GTGT (10%) nhập sai nên phần thuế khấu trừ ko nhảy vào tờ khai,(phần mềm cũ thì ko sao). xử thế nào với mấy lỗi đó vạy, mách cho mình với. camtu_trieu@yahoo.com.vn , thanks

Bạn chú ý nhé. Do cấu trúc của 3.0 và 2.5.x là khác nhau, nên không thể phục hồi dữ liệu từ 2.5.x vào 3.0.
Bạn muốn xem lại dữ liệu cũ thì phải cài bản 2.5.5_update nhé.
Thân!

Cả nhà cho mình hỏi nhé,
Có bắt buộc phải nhập chỉ tiêu Hàng hóa dịch vụ không phải tổng hợp trên tờ khai 01/GTGT không hay số đó tự động nhảy ra?
Phần này nếu DN bạn có thì mới phải khai.

bongtrang999

bongtrang999

Cao cấp
25/1/10
325
4
0
36
Cần Thơ
Nhưng chỉ tiêu Hàng hóa dịch vụ không phải tổng hợp trên tờ khai 01/GTGT có phải là để kê khai các hóa đơn bán lẻ dưới 200k k các bạn

Crystal Rose

Crystal Rose

Dịu dàng nhất Web
7/5/11
519
4
0
Hải Dương
Nhưng chỉ tiêu Hàng hóa dịch vụ không phải tổng hợp trên tờ khai 01/GTGT có phải là để kê khai các hóa đơn bán lẻ dưới 200k k các bạn
Bạn tham khảo nhé.

Dòng chỉ tiêu 5: “ Hàng hóa dịch vụ không phải tổng hợp trên tờ khai 01/GTGT”:

Chỉ tiêu này để kê khai hóa đơn, chứng từ đối với hàng hóa dich vụ bán ra nhưng không phải khai thuế GTGT, không phải tổng hợp trên tờ khai 01/GTGT, áp dụng đối với các trường hợp sau:

+ NNT là đại lý bán hàng hóa, dịch vụ theo hình thức bán đúng giá, hưởng hoa hồng.

+ NNT có hoạt động xuất nhập khẩu ủy thác hàng hóa: Không phải khai thuế GTGT đối với hàng hóa nhận xuất nhập khẩu ủy thác.

mrvanthuc

mrvanthuc

Kế Toán-Tài Chính-Thuế
30/9/09
4,057
154
63
TP Hồ Chí Minh
raovat.webketoan.vn

Tài liệu hướng dẫn kê khai thuế GTGT theo TT28/2011

Dòng chỉ tiêu 5 “HHDV không phải tổng hợp trên tờ khai 01/GTGT”:

- Chỉ tiêu này dành kê khai hoá đơn, chứng từ đối với hàng hoá mua vào

nhưng không áp dụng cho đối tượng tổng hợp kê khai tờ khai 01/GTGT, cụ thể:

+ NNT là đại lý bán hàng hoá, dịch vụ hoặc là đại lý thu mua hàng hóa theo hình thức bán, mua đúng giá hưởng hoa hồng không phải khai thuế giá trị gia tăng đối với hàng hóa, dịch vụ bán đại lý; hàng hóa thu mua đại lý. NNT thực hiện kê khai vào chỉ tiêu này các hoá đơn GTGT của hàng hoá nhận bán đại lý.

+ NNT kinh doanh dịch vụ cho thuê tài chính không phải nộp Tờ khai thuế giá trị gia tăng đối với dịch vụ cho thuê tài chính, mà chỉ nộp Bảng kê hoá đơn hàng hoá, dịch vụ mua vào theo mẫu số 01-2/GTGT, trong đó chỉ tiêu thuế giá trị gia tăng mua vào chỉ ghi tiền thuế giá trị gia tăng của tài sản cho thuê phù hợp với hoá đơn giá trị gia tăng lập cho doanh thu của dịch vụ cho thuê tài chính trong kỳ kê khai.

+ NNT có hoạt động xuất, nhập khẩu uỷ thác hàng hoá: không phải khai thuế giá trị gia tăng đối với hàng hóa nhận xuất, nhập khẩu ủy thác. Hóa đơn đầu vào của hàng hóa nhận xuất, nhập khẩu ủy thác được khai vào chỉ tiêu này nhưng không được sử dụng làm căn cứ để lập Tờ khai thuế giá trị gia tăng.

T

thi nguyen ha

Sơ cấp
27/12/10
37
0
6
40
yen phong, Bắc Ninh
chào cả nhà
cho em hỏi, em làm tờ kê khai thuế ở phần tờ khai thuế đầu vào em có bỏ bớt 2 hóa đơn do không hợp lệ, nhưng ở tờ khai tổng ô số 23 và 24 số liệu không tự động nhảy, có cách nào để sửa ở 2 ô này không ah
mong cả nhà giup em với
em cám ơn

em đã thử sửa nhưng không sửa được

Crystal Rose

Crystal Rose

Dịu dàng nhất Web
7/5/11
519
4
0
Hải Dương
chào cả nhà
cho em hỏi, em làm tờ kê khai thuế ở phần tờ khai thuế đầu vào em có bỏ bớt 2 hóa đơn do không hợp lệ, nhưng ở tờ khai tổng ô số 23 và 24 số liệu không tự động nhảy, có cách nào để sửa ở 2 ô này không ah
mong cả nhà giup em với
em cám ơn

Mình nghĩ là phần mềm của bạn tải về đã bị lỗi rồi. Bạn thử tải lại phiên bản mới đi nhé.

mrvanthuc

mrvanthuc

Kế Toán-Tài Chính-Thuế
30/9/09
4,057
154
63
TP Hồ Chí Minh
raovat.webketoan.vn
chào cả nhà
mong cả nhà giup em với
em cám ơn

Làm ngoài file excel rồi up vào đi bạn.
Thứ nhất là có file kiểm tra, phần mềm sữa là hay nhảy số lắm vì cài công thức.
Thứ hai là phục vụ quyết toán sau này, khỏi mất công kết xuất file từ HTKK, lỡ HTKK bị lỗi mất dữ liệu thì khóc rồng

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA