Chi phí QC trên FB có là chi phí hợp lý

• Thread starter Pooh59
  • Ngày gửi
P

Pooh59

Sơ cấp
14/1/11
4
0
0
Tp.HCM
Công ty mình thực hiện dịch vụ cho khách hàng như Quảng cáo trên facebook hoặc trên Google. Mình muốn hỏi các khoản này có được tính là Chi phí hợp lý (đưa vào Giá vốn hàng bán) khi tính thuế TNDN ko?
Hoặc Cty có mua sản phẩm lưu trữ của Google (đã thanh toán qua thẻ ngân hàng) thì có được tính vào Chi phí hợp lý (CP quản lý) ko?
Rồi từ 2 câu trên, Facebook và Google có phát sinh thu nhập tại VN, cty mình có phải đóng thêm thuế Nhà thầu gì đó ko?

Khóa học Quản trị dòng tiền
Thanh Nam

Thanh Nam

Admin
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
24/4/03
3,314
1,123
113
HCM
www.famaconsulting.vn
Ðề: Chi phí QC trên FB có là chi phí hợp lý

-Google đã có đại lý ở VN, bạn lien hệ theo đại lý này để quàng cáo và họ sẽ xuất hóa đơn như các công ty bình thường khác ở VN.

-Facebook: theo mình biết thì chưa có đại lý. Nếu bạn thanh toán qua thẻ thì không đưa vào chi phí được trừ phi phải có hợp đồng và đóng thuế nhà thầu đầy đủ.

P

Pooh59

Sơ cấp
14/1/11
4
0
0
Tp.HCM

Bạn ơi, toàn bộ thanh toán wa Google và FB cty đều trả trực tiếp wa thẻ (giống như mua 1 món hàng trực tuyến vậy). Giờ mình phải làm gì với thủ tục Thuế Nhà thầu đây :(

Thanh Nam

Thanh Nam

Admin
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
24/4/03
3,314
1,123
113
HCM
www.famaconsulting.vn

Bạn ơi, toàn bộ thanh toán wa Google và FB cty đều trả trực tiếp wa thẻ (giống như mua 1 món hàng trực tuyến vậy). Giờ mình phải làm gì với thủ tục Thuế Nhà thầu đây :(

Vậy phải xem lại quy định của thuế nhà thầu để kê khai và đi nộp thuế nếu muốn đưa vào chi phí: phải có hợp đồng... Nếu chi phí k đáng thì bỏ đi

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA