Hợp lý chi phí xăng xe - các biểu mẫu cần làm?

• Thread starter tuanthuykt
  • Ngày gửi
T

tuanthuykt

Cao cấp
3/8/10
202
2
0
hà nội
Cty mình có mua một xe ô tô mới (thực ra là xe của sếp nhưng đứng tên trên ĐK là tên cty),hàng ngày sếp đi làm, đi công việc chung, việc riêng... rồi lại đi về chứ không có trở hàng hóa gì cả. Cuối tháng sếp mang về 1, 2 cái hóa đơn xăng xe (khoảng hơn 2, 3tr) và bảo mình làm thế nào để hợp lý thì làm. Giờ mình cũng chẳng biết phải làm thế nào cả, tham khảo trên diễn đàn thì thấy mọi ng nói là cần làm một số giấy tờ như: định mức xăng xe hàng tháng, nhật trình xe, quyết toán nhiên liệu.... nhưng mình không thấy ai up mẫu cả. Bạn nào đã làm về vấn đề này rồi thì mong mọi người up mẫu chia sẻ cách làm cho mình với. Mình cảm ơn nhiều.

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

htthanhnga

Guest
19/10/13
20
0
1
31
da nang
Ðề: Hợp lý chi phí xăng xe - các biểu mẫu cần làm???

Em cũng hóng xem, chứ trước giờ bên e k có mẫu nào cả, CP xăng sếp đưa về thì kê vào thui ah ^^

nguyenthiloan04

nguyenthiloan04

Guest
29/7/13
35
3
8
Hà Nội

Bên mình trước đây cũng tương tự như bên bạn, xe của 1 ông quản lý và cho công ty thuê, công ty thuê lái xe và phải trả tiền xăng trong khi xe phục vụ việc riêng nhiều hơn việc chung. Hóa đơn xăng xe thì vẫn lên bảng kê thuế như bình thường, tuy nhiên chẳng có lộ trình nào rõ rệt cả. Chẳng ai liệt kê được đi những đâu, hết bao nhiêu xăng!! Nếu nói là đi công tác thì cũng phải có giấy điều đi công tác, rồi dấu má xác nhận của bên đến...Mà thấy bao nhiêu doanh nghiệp có xe, sếp dùng xe công đi việc riêng..tất nhiên chả ai mà liệt kê được.Chắc phải có cách nào đấy để giải quyết đơn giản hơn chứ! Hóng hớt xem anh chị nào đã làm rồi thì chỉ bảo cho hậu bối với!

• Like
Reactions: lieutuyen
copevotam

copevotam

sự học như biển cả mênh mông
22/6/11
207
4
18
35
cần thơ

Mình cũng gặp vấn đề y chang vầy nè, cũng chỉ hạch toán hóa đơn vào chi phí quản lý doanh nghiệp với nội dung là thanh toán chi phí công tác của lãnh đạo, chứ cũng không biết rõ cái vấn đề này, cả nhà ý kiến, e học hỏi với

• Like
Reactions: lieutuyen
C

cocle

Cao cấp
19/9/12
555
7
0
Vietnam

Cty mình có mua một xe ô tô mới (thực ra là xe của sếp nhưng đứng tên trên ĐK là tên cty),hàng ngày sếp đi làm, đi công việc chung, việc riêng... rồi lại đi về chứ không có trở hàng hóa gì cả. Cuối tháng sếp mang về 1, 2 cái hóa đơn xăng xe (khoảng hơn 2, 3tr) và bảo mình làm thế nào để hợp lý thì làm. Giờ mình cũng chẳng biết phải làm thế nào cả, tham khảo trên diễn đàn thì thấy mọi ng nói là cần làm một số giấy tờ như: định mức xăng xe hàng tháng, nhật trình xe, quyết toán nhiên liệu.... nhưng mình không thấy ai up mẫu cả. Bạn nào đã làm về vấn đề này rồi thì mong mọi người up mẫu chia sẻ cách làm cho mình với. Mình cảm ơn nhiều.
Lập 1 biên bản chạy xe để xây dựng định mức tiêu hao nguyên liệu - ( có ban bệ ký tá vào ) cuối cùng phải ra định mức khoán sử dụng tiêu hao cho 100 km là bao nhiêu lít đấy.
Rồi hàng tháng căn cứ công tơ mét các bác thanh toán tiền xăng xe cho em.
Kiểu này dành cho DN, còn bên HCSN phải có lịch trình.

Sửa lần cuối:
T

tuanthuykt

Cao cấp
3/8/10
202
2
0
hà nội

Lập 1 biên bản chạy xe để xây dựng định mức tiêu hao nguyên liệu - ( có ban bệ ký tá vào ) cuối cùng phải ra định mức khoán sử dụng tiêu hao cho 100 km là bao nhiêu lít đấy.
Rồi hàng tháng căn cứ công tơ mét các bác thanh toán tiền xăng xe cho em.
Kiểu này dành cho DN, còn bên HCSN phải có lịch trình.
Bạn có mẫu không up lên cho mọi người cùng tham khảo đi, chứ toàn thấy mọi ng nói thôi chứ cũng ko hình dung ra được là phải làm chi tiết như thế nào cả

P

phanbichhanh

Trung cấp
15/7/08
68
4
8
54
tren troi

Bên công ty mình làm xây dựng định mức 100km 15 lít xăng và khi lái xe thanh toán tiền sẽ làm nhật trình xe và thanh toán mình có mẫu kê thanh toán nhưng mình không biết up lên

H

htthanhnga

Guest
19/10/13
20
0
1
31
da nang

Bạn gửi vào mail mình giúp vs, m đang cần ah, thanhnga98ntn@gmail.com
Bên công ty mình làm xây dựng định mức 100km 15 lít xăng và khi lái xe thanh toán tiền sẽ làm nhật trình xe và thanh toán mình có mẫu kê thanh toán nhưng mình không biết up lên

C

cocle

Cao cấp
19/9/12
555
7
0
Vietnam

Bạn có mẫu không up lên cho mọi người cùng tham khảo đi, chứ toàn thấy mọi ng nói thôi chứ cũng ko hình dung ra được là phải làm chi tiết như thế nào cả

Cái này tùy theo thực tế của DN mà xây dựng , để đảm bảo khách quan khi XD định mức tiêu hao các bác ghi chép rõ lịch trình trong 1 khoảng thời gian nhất định( VD :1 tuần ) + trên các loại đường ( bằng phẳng, dốc ) + các trạng thái ( dùng điều hòa, chặng đường dài, đường ngắn )+ kiểm kê số xăng dầu ban đầu có trong xe, số đổ thêm, số tồn cuối lịch trình:
1/ Lịch trình theo dõi vận hành xe:
- Ngày giờ xuất phát
- Địa điểm Xuất phát
- Công tơ mét điểm đầu xuất phát
- Ngày giờ kết thúc hành trình
- Địa điểm kết thúc hành trình
- Công tơ mét kết thúc
- Thời gian xe chạy
- Số km xe chạy
- Đánh giá: loại đường đi, các trạng thái vận hành xe
Lịch trình này ghi chép liên tục và kết thúc sau khoảng thời gian DN ấn định , tổng hợp số liệu và lập 1 biên bản xác định định mức khoán tiêu hao nguyên liệu .

T

Thuongthuy

Trung cấp
11/6/13
83
5
8
42
hung yen

Bạn ơi cho mình xin mẫu nhé up vào mail của mình là: huyentranghy277@gmail.com
Cám ơn bạn rất nhiều!

• Like
Reactions: Giang Nấm Lùn
T

tuanthuykt

Cao cấp
3/8/10
202
2
0
hà nội

Bạn gửi vào mail mình với: phamthuy809@gmail.com
Cảm ơn bạn nhiều.

L

lydiapham

Guest
10/6/13
3
0
1
Hà Nội

Bạn gửi giúp mình vào mail này nhé: nhungkx.neu@gmail.com
Cảm ơn bạn nhé! :D

M

meosau

Sơ cấp
26/2/10
22
1
1
34
ha noi
Ðề: Hợp lý chi phí xăng xe - các biểu mẫu cần làm?

Đây là mẫu xây dựng định mức nhé
Loại xe Công suất máy Định mức tiêu hao/km
Địa bàn hà Nội
< 70.000.000km < 70.000.000km >70.000.000 km
TOYOTA CAMRY 3.5 19 20.9 21
TOYOTA CAMRY 2.4 16 17.6 18
TOYOTA CAMRY 2.2 13 14.3 15
TOYOTA ZACE 2.2 14 15.4 16
TOYOTA Altis 1.8 11 12.1 13
FORD MONDEO 2 14 15.4 16
FORD MONDEO 2.5 15 16.5 17
XE CHUYÊN DỤNG 2.7 14 15.4 15
MERCEDES SPRINTER (16 CHỖ) 2.5 15 16.5 17
HONDA CIVIC 2 13 14.3 15
TOYOTA HIACE 16 CHỖ 2.4 16 17.6 22
MERCEDES S550 5.5 25 27.5 27
MERCEDES S600 6 26.5 29.15 29
MAYBACK 6.0 AMG 29 31.9 32
MERCEDES E300 3 18 19.8 20
MERCEDES E250 2.5 17 18.7 19
LEXUS LS460L 4.6 21 23.1 23
HUYNDAI SANTAFE 2.4 15 16.5 17
TOYOTA FORTUNER 2.7 17 18.7 19
BENTLEY 6 29 31.9 30

Cộng thêm 10% với địa bàn Hà nội và Hồ chí minh
Mai em gửi giấy đăng ký sử dụng xe cho các chị

• Like
Reactions: fighting
P

phuongthanhle

Guest
7/11/13
1
1
1
Ha Noi

Mình cũng đang cần những mẫu trên, bạn có thể gửi vào mail cho mình không: vnphuongthanh135@gmail.com
Mình cảm ơn bạn nhé

• Like
Reactions: Giang Nấm Lùn
phongthanhtp

phongthanhtp

miêu tẩy diện
29/8/05
1,309
133
63
đất võ trời văn

Bạn tham khảo các biểu mẫu theo dõi xăng xe, như file đính kèm

Đính kèm

• TheoDoiXangXe.xls
    78 KB · Lượt xem: 1,825
T

thuhuong166

Guest
26/2/13
9
22
3
40
Hà nội

Cho mình hỏi thì bên mình làm thương mại trở hàng cho khách hàng tháng mình vẫn lấy hơn 2tr tiền hóa đơn xăng vậy thì có phải xây dựng định mức xăng xe gửi cơ quan thuế ko ạ? xin cảm ơn ạ.

T

tungp

Sơ cấp
22/11/10
1
0
1
Thanh Hoá

Bạn phanbichhanh ơi! bạn gửi mail cho mình xin biêu mẫu đó với. mail của mình maimaiphuong1983@gmail.com nhé! Cảm ơn bạn trước nha.

H

hothiha

Guest
20/12/12
1
0
0
ayunpa - gia lai

Ban phanbichhanh oi! Mình cũng đang cần những mẫu trên, gửi giúp mình vào mail h25051988@yahoo.com.vn cam on ban truoc nha!

C

chimsenho

Guest
3/9/09
12
0
1
35
bg

@phanbichanh ơi. bạn cho mình xin mấu này được không: mail của mình là: chuhuongk14a1@gmail.com. Cảm ơn bạn nhiều nhé!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA