Kế toán ban quản lý dự án

• Thread starter cuibapthanh
  • Ngày gửi
C

cuibapthanh

Sơ cấp
17/8/11
27
0
0
hcm
mình mới làm kế toán ban quản lý dự án nên không rành, mọi người giúp mình nhé! ban quản lý dựa án có phải nộp thuế GTGT, TNDN,...hàng tháng k ạ?các bút toán kết chuyển chi phí thì như thế nào?phải tập hợp chi phí từng công trình phải không?giúp mình với các bác!!tks các bác nhìu!!:wall::wall::wall:

Khóa học Quản trị dòng tiền
valentine1011

valentine1011

Củ Gừng
5/5/10
561
9
18
Bộ tộc Maya
mình mới làm kế toán ban quản lý dự án nên không rành, mọi người giúp mình nhé! ban quản lý dựa án có phải nộp thuế GTGT, TNDN,...hàng tháng k ạ?các bút toán kết chuyển chi phí thì như thế nào?phải tập hợp chi phí từng công trình phải không?giúp mình với các bác!!tks các bác nhìu!!:wall::wall::wall:

Hạch toán căn cứ theo Quyết định 214/2000/QĐ-BTC, đồng thời hệ thống tài khoản áp dụng theo QĐ này, còn trình tự hạch toán và sổ sách kế toán thì không có gì khác so với bên xây lắp

L

LETUYETMINH

Sơ cấp
4/3/09
4
0
1
ha noi
Ở đây cần xem BQLDA của bạn có tư cách pháp nhân không. Hạch toán kế toán độc lập hay phụ thuộc? Loại hình của chủ đầu tư là gì: hành chính sự nghiệp, có thu, hay sản xuất kinh doanh. . .
Như vậy thì mình mới tư vấn cho bạn được

D

dbichduyen88

Trung cấp
27/9/10
65
2
8
Miền Trung
Hi bạn, trường hợp cơ quan mình là đơn vị hành chính sự nghiệp, hạch toán độc lập thì như thế nào vậy bạn?

tritrung

tritrung

Trung cấp
26/5/10
158
0
16
Ha Noi

Nếu Ban của bạn hoàn toàn là đơn vị sự nghiệp, hưởng kinh phí quản lý dự án ko có kinh doanh gì thì ko có thuế GTGT, TNDN, nếu có nhà thầu nước ngoài thì nộp thuế hộ nhà thầu. Nhưng nếu có hoạt động thu khác mà quy định phải nộp thuế thì phải kê khai và nộp (ví dụ, thay vì thuê tư vấn thì Ban tự thực hiện 1 số công việc như giám sát công trình,...)
Hạch toán thì theo chế độ kế toán chủ đầu tư theo QĐ 214/2000

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA