Dự trù kinh phí

• Thread starter huyentramtop
  • Ngày gửi
H

huyentramtop

Guest
17/8/11
1
0
0
HCM
Chào các anh chị!
Các anh chị có thể giúp em 1 chút được không. Hiện công ty em mới thành lập, sếp em muốn em làm 1 bảng dự trù kinh phí từ đây đến cuối năm. Nhưng em chưa làm bao giờ về hình thức này. Các anh chị có ai có mẫu về dự trù kinh phí cho em với. cám ơn mọi người nhiều.
Nếu được anh chị có thể cho em gởi giúp em qua email lehoanghuyentram@gmail.com
em cám ơn mọi người nhiều nhiều.

Khóa học Quản trị dòng tiền
SAA

SAA

Siêu nhảm
31/5/09
1,418
102
63
HCM city
Để làm được 1 bảng dự trù kinh phí họat động từ đây đến cuối năm, trước hết phải nắm rõ tình hình họat động kinh doanh của công ty, chức năng, chuyên môn cty là gì để từ đó lập dự trù kinh phí. Có thể chia ra làm 2 phần:
- Dự tóan thu: dự tóan được doanh thu họat động từ đây đến cuối năm, mức sản lượng là bao nhiêu, doanh thu trước thuế là bao nhiêu
- Dự tóan chi: bao gồm tất cả các khỏan chi họat động trong công ty như: điện nước, VPP, lương nhân viên, mua sắm trang bị thêm TSCĐ, CCDC, chi phí khác
- Lợi nhuận dự kiến: từ các khỏan thu, chi dự tóan, ước lượng các khỏan phải nộp cho Nhà nước (các lọai thuế có liên quan), lợi nhuận trước thuế, lợi nhuận sau thuế, phương án chia lợi nhuận, phương án trích lập quỹ, bổ sung nguồn vốn kinh doanh
- Họat động chung của công ty: đánh giá tình hình họat động ,kế họach tuyển dụng như thế nào, kế họach phát triển, chiến lược như thế nào?
Tất cả các khỏan trên, gộp chung lại thành 1 bản dự trù kinh phí họat động

N

nguyenly241086

Trung cấp
13/1/11
64
0
0
37
Bắc Ninh
cái này đã đc anh thành nam post trên diên đàn rồi, rất hay đó, các bạn tìm hiểu xem, mình chưa đc post tài liệu nên ko cop lên đc

B

bienthang

Guest
2/10/11
1
0
0
lamdong
Công ty mình được làm một chương trình nhà nước. trong đó cho chi phí lưu thông hợp lý là 1300 đồng trên 1kg hàng. Bạn nao hướng dẫn mình làm chi phí lưu thông với.
Số tiền đó mình đang dự tính vào các việc: 400 đ cho việc chiết khấu cho đại lý bán hàng, 400 đ cho vạn chuyển từ nhà cung cấp về kho, 150 đ cho chi phí trung chuyển. không biết còn những gì

xuantham

xuantham

Cao cấp
18/8/05
5,376
652
113
58
TP. Hồ Chí Minh
Công ty mình được làm một chương trình nhà nước. trong đó cho chi phí lưu thông hợp lý là 1300 đồng trên 1kg hàng. Bạn nao hướng dẫn mình làm chi phí lưu thông với.
Số tiền đó mình đang dự tính vào các việc: 400 đ cho việc chiết khấu cho đại lý bán hàng, 400 đ cho vạn chuyển từ nhà cung cấp về kho, 150 đ cho chi phí trung chuyển. không biết còn những gì

Đọc cái này mình choáng quá! Không biết cái gì xảy ra thực tế mà mình không có từ để biết nó là gì? Ai giúp giải thích cho mình biết với

M

mebobby

Sơ cấp
4/9/11
10
1
0
Hà Nội
Ðề: Dự trù kinh phí

bạn ơi có thể bạn chỉ đường dẫn đến chỗ anh Thành Nam post bài lên không để mọi người tiện tham khảo. Cám ơn bạn.

vuthitien

vuthitien

Trung cấp
22/10/12
162
52
28
33
long an

Chào các anh chị!
Các anh chị có thể giúp em 1 chút được không. Hiện công ty em mới thành lập, sếp em muốn em làm 1 bảng dự trù kinh phí từ đây đến cuối năm. Nhưng em chưa làm bao giờ về hình thức này. Các anh chị có ai có mẫu về dự trù kinh phí cho em với. cám ơn mọi người nhiều.
Nếu được anh chị có thể cho em gởi giúp em qua email lehoanghuyentram@gmail.com
em cám ơn mọi người nhiều nhiều.

Chào các anh chị,

Công ty e đang phỏng vấn họ cũng nói nếu vào làm kế toán cty họ thì phải biết lập dự trù kinh phí như bạn huyentramtop, nhưng chưa bao giờ em tiếp xúc với món này, lại là cty chuyên về bất động sản, cho thuê và môi giới nhà đất. Có vốn đầu tư của nhà nước nữa. Có anh chị nào có hướng dẫn về mục này không post lên hướng dẫn giúp e với ạ. Em đang phân vân quá.

Cảm ơn anh chị

Thanh Nam

Thanh Nam

Admin
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
24/4/03
3,314
1,123
113
HCM
www.famaconsulting.vn

Chào các anh chị,

Công ty e đang phỏng vấn họ cũng nói nếu vào làm kế toán cty họ thì phải biết lập dự trù kinh phí như bạn huyentramtop, nhưng chưa bao giờ em tiếp xúc với món này, lại là cty chuyên về bất động sản, cho thuê và môi giới nhà đất. Có vốn đầu tư của nhà nước nữa. Có anh chị nào có hướng dẫn về mục này không post lên hướng dẫn giúp e với ạ. Em đang phân vân quá.

Cảm ơn anh chị

Lập ngân sách đúng nghĩa của công ty thì phải tầm CFO rồi đó em.

Các bạn muốn search về ngân sách trên webketoan thì gõ vào google chữ sau:
"ngân sách" site: webketoan.vn

T

toran.van

Guest

Chào các bạn,mình làm phiền các bạn chút nhé.mình là dân cơ khí nhưng khi đi làm do công ty muốn mở cơ sở mới giám đốc giao cho mình tính toán dự trù cơ sở vật chất cho cơ sở mới này.mình thì mù tịt quá,yêu cầu dự trù cơ sở vật chất(bàn ghế,đồ điện,các vật dụng...)cho một tòa nhà 5 tầng,rành khoản này chỉ mình với.cảm ơn các bạn!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA