Thủ tục đổi con dấu công ty

• Thread starter DanhAccounting
  • Ngày gửi
D

DanhAccounting

Sơ cấp
Chào cả nhà?? Mong cả nhà giúp em chuyện này với??!!

Công ty vừa thay đổi tên và địa chỉ trụ sở chính. Giờ phải thay đổi con dấu theo tên và địa chỉ mới. Vậy bây giờ em nên làm như thế nào, phải cần những giấy tờ gì? Thanhkyou cả nhà!!

Khóa học Quản trị dòng tiền
B

bobeodangyeu

Trung cấp
12/3/10
157
13
18
Hà Nội
www.hale.com.vn
Chào cả nhà?? Mong cả nhà giúp em chuyện này với??!!

Công ty vừa thay đổi tên và địa chỉ trụ sở chính. Giờ phải thay đổi con dấu theo tên và địa chỉ mới. Vậy bây giờ em nên làm như thế nào, phải cần những giấy tờ gì? Thanhkyou cả nhà!!
Bạn chỉ cần mang 01 bản sao ĐKKD đi làm con dấu mới. 4 ngày làm việc có con dấu mới và người đại diện pháp luật phải mang ĐKKD bản gốc đến công an lấy. Nếu người khác đi thay phải có giấy giới thiệu.

vitcutduoi

vitcutduoi

0936368638
17/12/08
129
0
16
42
Quần Long Hội
mang 01 bản sao đăng ký doanh nghiệp mới + giấy chứng nhận mẫu dấu đến cty khắc dấu nào đó để đặt khắc con dấu mới. họ sẽ cho bạn 1 cái giấy hẹn và hướng dẫn bạn thủ tục và thời gian nhận con dấu mới. thông thường thời gian là 4 ngày làm việc. địa điểm nhận là hành chính 1 cửa liên thông của sở kh & đt hoặc của cơ quan công an.
trân trọng!

mrhung

mrhung

Nguyễn Trọng Hùng
23/4/08
340
19
18
Hà Giang
webketoan.vn
Rất đơn giản, nếu bạn không phải là chủ DN thì mang theo giấy giới thiệu, bản sao ĐKDN, bản sao có chứng thực giấy CMND của chủ DN đến phòng PC64 công an tỉnh, sau ba ngày làm việc, bạn mang con dấu cũ và giấy chứng nhận đăng ký mẫu dấu cũ đến là đổi được con dấu mới, cái này mình vừa làm nên biết; Giá của con dấu đồng là 300k +50K lệ phí ĐK, con dấu liền mực (dấu lật) là 600K+50K lệ phí đăng ký. Lưu ý: nếu mất giấy chứng nhận đăng ký mẫu dấu cũ thì mang thêm 350k tiền phạt nữa nhé

L

Lehoangminh

Guest
31/3/11
3
0
0
36
Ha noi
thủ tục làm lại dấu

Con dấu của công ty em bây giờ cũ và mờ quá, giám đốc bảo phải làm lại dấu.
Các bác cho em hỏi thủ tục làm lại dấu ntn và phải chuẩn những giấy tờ gì ah.
Các bác giúp em với:037:

yaobei

yaobei

Cao cấp
12/4/07
264
0
16
Long biên Hà Nội
Rất đơn giản, nếu bạn không phải là chủ DN thì mang theo giấy giới thiệu, bản sao ĐKDN, bản sao có chứng thực giấy CMND của chủ DN đến phòng PC64 công an tỉnh, sau ba ngày làm việc, bạn mang con dấu cũ và giấy chứng nhận đăng ký mẫu dấu cũ đến là đổi được con dấu mới, cái này mình vừa làm nên biết; Giá của con dấu đồng là 300k +50K lệ phí ĐK, con dấu liền mực (dấu lật) là 600K+50K lệ phí đăng ký. Lưu ý: nếu mất giấy chứng nhận đăng ký mẫu dấu cũ thì mang thêm 350k tiền phạt nữa nhé
1/ Rất đúng nếu ở Hà Nội đến 90 Nguyễn Du
2/ Riêng cty tôi làm không có mục nộp giấy chứng nhận đăng ký mẫu dấu cũ và đương nhiên không phải phạt gì cả thuận tiện
3/ Làm dấu ca họ chỉ cho bạn mấy địa điểm là cty dấu Hà Nội tôi đến gần xe lửa Gia Lâm trên đường Ng Văn Cừ chìa giấy xác nhận của CA là OK
4/ Đến ngày lấy dấu mới thì mang dấu cũ đi nộp
Thân

vitcutduoi

vitcutduoi

0936368638
17/12/08
129
0
16
42
Quần Long Hội
1/ Rất đúng nếu ở Hà Nội đến 90 Nguyễn Du
2/ Riêng cty tôi làm không có mục nộp giấy chứng nhận đăng ký mẫu dấu cũ và đương nhiên không phải phạt gì cả thuận tiện
3/ Làm dấu ca họ chỉ cho bạn mấy địa điểm là cty dấu Hà Nội tôi đến gần xe lửa Gia Lâm trên đường Ng Văn Cừ chìa giấy xác nhận của CA là OK
4/ Đến ngày lấy dấu mới thì mang dấu cũ đi nộp
Thân

cơ bản là đúng rồi. nhưng mà nếu nói ko phải nộp giấy chứng nhận mẫu dấu thì không bao giờ có. bạn nhớ lại đi.

H

hiepnong

Guest
20/12/10
1
0
0
Đồng Nai
Chào các bạn!

Cho mình hỏi xíu. cuối năm 2010 mình chuyển đổi từ DNTN lên Cty TNHH 2 thành viên. Đã đổi con dấu rồi. Trả dấu cũ lâu rôi.....giờ mới nhớ ra còn nhiều giấy tờ khi vẫn còn la DN mà chưa đóng dấu.

Vây giờ hướng xủ lý thế nào? có văn bản nào liên quan không? Xin duoc tư vấn....

Chúc mọi người vui vẻ!

N

nguyenbinhthanh

Guest
1/3/12
1
0
0
35
hcm
Ðề: Gửi các bạn Thủ tục thay đổi dấu Đoàn thanh niên

:wall: Các bạn muốn thay đổi con dấu Đoàn thanh niên từ chi đoàn cơ sở lên Đoàn cơ sở như sau:
- Địa chỉ: 459 Trần Hưng Đạo, quận 1. Phòng khắc dấu
- Hồ sơ gồm:
+ Giấy giới thiệu
+ Quyết định chuẩn y BCH đoàn
+ Quyết định của cơ quan thẩm quyền về việc nâng cấp đoàn thanh niên.

Ðề: Thủ tục đổi con dấu công ty

Chào các bạn!

Cho mình hỏi xíu. cuối năm 2010 mình chuyển đổi từ DNTN lên Cty TNHH 2 thành viên. Đã đổi con dấu rồi. Trả dấu cũ lâu rôi.....giờ mới nhớ ra còn nhiều giấy tờ khi vẫn còn la DN mà chưa đóng dấu.

Vây giờ hướng xủ lý thế nào? có văn bản nào liên quan không? Xin duoc tư vấn....

Chúc mọi người vui vẻ!
Dùng dấu mới đóng được. Dấu mới cũng có giá trị pháp lý như dấu cũ.

Thay đổi con dấu ở tp hcm có khác gì ở hà nội ko ạ
Làm dấu ở thành phố HCM thủ tục cũng không có gì khác. Nếu có bạn nào cần làm mà ngại thủ tục alo mình làm cho.

H

huynh thi ngoc thach

Sơ cấp
20/2/14
7
0
0
38
le duc tho , go vap

vậy ở tp.hcm, quận 11 thi đăng ký ở đâu vậy bạn

T

tramlt

Sơ cấp
9/10/13
5
0
1
35
hà nội

Có bạn nào ở huyện Từ Liêm, vừa làm thay đổi đkkd lên quận không nhỉ? Mình vừa làm thay đổi giấy ĐKKF, giờ đang chuẩn bị làm thủ tục thay đổi con dấu mà chưa biết hồ sơ, thủ tục và lệ phí thế nào. Gọi điện hỏi bộ phận tư vấn của sở KH thì chỉ nói qua loa. Ai làm rồi chỉ giúp mình với?

tqnhello

tqnhello

Trung cấp
9/1/11
173
23
18
Hồ Chí Minh
Sửa lần cuối:
B

bobeodangyeu

Trung cấp
12/3/10
157
13
18
Hà Nội
www.hale.com.vn

Có bạn nào ở huyện Từ Liêm, vừa làm thay đổi đkkd lên quận không nhỉ? Mình vừa làm thay đổi giấy ĐKKF, giờ đang chuẩn bị làm thủ tục thay đổi con dấu mà chưa biết hồ sơ, thủ tục và lệ phí thế nào. Gọi điện hỏi bộ phận tư vấn của sở KH thì chỉ nói qua loa. Ai làm rồi chỉ giúp mình với?
Công an thời điểm chuyển quận này đảm bảo không có được nghỉ phút nào mà giúp bạn thủ tục đâu. Việc thay đổi dấu cũng đơn giản mà:

* Thời gian: 4 ngày làm việc
* Chi phí: 600.000đ (đã bao gồm mọi chi phí dịch vụ, lệ phí nhà nước,phí khắc dấu, chưa có thuế GTGT 10%)
* Giấy tờ cần chuẩn bị:
1. 01 bản sao chứng thực ĐKKD
2. Giấy giới thiệu của công ty cho người trực tiếp đến lấy dấu

X

xuan.luu.739

Guest

Cho mình hỏi bản sao đăng ký kinh doanh có cần bản công chứng không bạn? mình có bản photo thôi có dùng được k nhỉ?

N

Nguyễn Ngọc Huyền 2191

Guest
Em đang làm thay đổi GPKD và con dấu từ huyện Từ Liên sang quận Nam Từ Liêm mà không biết bắt đầu từ đâu. A.c nào giúp em với ạ.

phantuannam

phantuannam

Altria Tax
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
17/12/04
4,331
1,027
113
42
Quận 12 - Hồ Chí Minh
www.tapchiketoan.vn
viethlu

viethlu

Cao cấp
14/8/14
804
226
43
Hà Nội, Việt Nam
Cho mình hóng với.Cả nhà biết chỉ mình với.............
@Le Khanh Van bạn thay đổi ĐKKD ở Từ Liêm cần thay đổi con dấu ah? Sau khi làm xong ĐKKD thì bạn sang công an TP Hà Nội làm thủ tục khắc dấu mới luôn nhé. Phí dấu hiện tại là 500k/con dấu.
Nếu có vấn đề gì cần hỏi có thể liên lạc với mình: 0943.978.356 (Việt)

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA