kê khai thuế GTGT đầu vào tháng 07 trùng 01 hóa đơn đã khai trong tháng 06

• Thread starter bega
  • Ngày gửi
B

bega

Trung cấp
18/2/06
109
0
16
358/9 dien bien phu
Các bạn hướng dẫn giúp mình trường này với:
Hôm 15/8 mình đã nộp tờ khai của tháng 07/2011 rồi, hôm nay phát hiện 01 hóa đơn đầu vào đã khai trong tháng 06, bây giờ lại kê khai trong tháng 07, Công ty mình chưa có đoanh thu nên không có đầu ra. Mình muốn điều chỉnh cho Sếp ký lại nhưng không biết làm lại tờ khai tháng 07 như thế nào, mong các bạn giúp với. Cám ơn rất nhiều

Khóa học Quản trị dòng tiền
nguyenthithuha

nguyenthithuha

Guest
4/3/07
85
0
0
Daklak-Quy Nhon
HN là ngày 20 phải không, bạn vào lại Khai thuế tháng 7 và xóa đi HD đã khai tháng 6 thôi, xem lại các chỉ tiêu có chạy đúng số liệu không rùi in ra, chièu nay nộp luôn
Hồi trưóc công ty mình cug bị vậy đó. Vì chưa qua ngày 20 của tháng BC nên nộp lại được, Họ sẽ cộp dấu: nộp bổ sung cho mình, ko phải làm KHBS, đỡ mệt

B

bega

Trung cấp
18/2/06
109
0
16
358/9 dien bien phu
Vậy hả bạn, mình sẽ làm ngay. Cám ơn rất nhiều. Có cần đem theo tờ khai cũ cho Thuế không vậy bạn.

nguyenthithuha

nguyenthithuha

Guest
4/3/07
85
0
0
Daklak-Quy Nhon
hồi đó cty mình ở Q3, mình lên nói thế rồi họ cộp dấu cho về thui. Bạn cứ mang tờ khai cho chắc

valentine1011

valentine1011

Củ Gừng
5/5/10
561
9
18
Bộ tộc Maya
Vậy hả bạn, mình sẽ làm ngay. Cám ơn rất nhiều. Có cần đem theo tờ khai cũ cho Thuế không vậy bạn.

Không cần thiết phải mang tờ khai cũ. Theo thông tư 28/2011 thì trong thời gian trước ngày 20 hàng tháng, nếu bạn đã nộp tờ khai thuế và phát hiện ngay sai sót của tờ khai đó, mặc dù bạn đã nộp tờ khai cho CCT, bạn vẫn được quyền nộp tờ khai bổ sung, miễn sao chưa quá ngày 20 là được.

N

ngakt1530

Sơ cấp
22/8/11
3
0
1
ha noi
Xin chào cả nhà! mình là thành viên mới. Cho mình hỏi nếu bây giờ mới phát hiện ra tờ khai tháng 7 sai thì phải điều chỉnh lại thế nào? cảm ơn cả nhà!

H

huyenkt87

Sơ cấp
12/5/10
42
0
0
hà nội
bạn mở 01/GTGT trên HTKK 3.0 tích vào khai bổ sung. Sửa lại số đúng( số đã điều chỉnh) . Số liệu tự nhảy sang 01/khbs. In cả hai và mang đi nộp

N

nqtuan

Cao cấp
12/10/09
209
1
18
45
TX.Đồng Xoài
Xin chào cả nhà! mình là thành viên mới. Cho mình hỏi nếu bây giờ mới phát hiện ra tờ khai tháng 7 sai thì phải điều chỉnh lại thế nào? cảm ơn cả nhà!

Vì đến nay đã hết hạn nộp tờ khai rồi nên bạn là tờ khai bổ sung tháng 07/2011 và nộp cho CQT.

Bạn làm tờ khai điều chỉnh mẫu 01-4B/GTGT cùng với bản tờ khai và tích vào tờ khai lần 2 nhé hok phải lần đầu và mang nộp cho thuế thui nhớ là dùng HTKK 3.0 nhé.
Bạn có thể vào trang web: toanthanhgroup.vn mà doaw phần mềm HTKK 3.0 về chạy để khỏi bị lỗi nè.

01-4B/GTGT là Bảng kê khai điều chỉnh thuế GTGT đầu vào phân bổ được khấu trừ năm

V

van_kttc

It's me
23/7/07
106
1
0
Tuổi 8
Không cần thiết phải mang tờ khai cũ. Theo thông tư 28/2011 thì trong thời gian trước ngày 20 hàng tháng, nếu bạn đã nộp tờ khai thuế và phát hiện ngay sai sót của tờ khai đó, mặc dù bạn đã nộp tờ khai cho CCT, bạn vẫn được quyền nộp tờ khai bổ sung, miễn sao chưa quá ngày 20 là được.
Tờ khai thay thế bạn ơi ! Không phải tờ khai bổ sung.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA